ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามวิธีต่อไฟกล้องมองหลังหน่อยครับ  (อ่าน 3901 ครั้ง)

e36kub

• คนคุ้นเคย
สวัสดีครับ ตอนนี้ผมกำลังพยายามต่อกล้องมองหลังท้ายรถอยู่ วิธีการคือ ผมก็ไล่ดูที่ปลั้กไฟถอยในท้ายรถ หา สายไฟ + และสายไฟ ground จากนั้นผมก็เอาสองเส้นนี้ต่อเข้ากล้อง ผลลัพธ์คือ กล้องใช้ได้ ภาพขึ้นจอ แต่ได้เฉพาะตอนไม่ได้startเครื่อง (บิด on เข้าเกียถอย)  ถ้าสตาทเครื่อง ประมาณ 2-3นาทีแรกจะยังใช้ได้ แต่หลังจากนั้น ภาพจะล้มและมี noiseแบบมองไม่รู้เรื่องเลย

ลองหาข้อมูลดูเค้าบอกว่า เป็นเพราะไดชาจ มันปั่นไฟทำให้กระแสในระบบไม่นิ่ง ผมเลยไปหาซื้อ engine  supressor ตามรูปมาใส่ แต่ก็ยังไม่หาย (แต่รุ้สึกเหมือน ระยะเวลาก่อนจะเริ่มมี noise เพิ่มขึ้นนิดนึง แต่สุดท้ายภาพก้เละเหมือนเดิม) รบกวนแนะนำวิธีต่อที่ถูกต้องหน่อยครับ หรือผมอาจจะต่อsupressorผิดวิธี

ปล กล้องผมเป็นแบบ wireless ครับ ตัวส่งสัญญาณต่อเข้ากับกล้อง และตัวรับไปต่อเข้า av ของandroid front ไม่รู้มีส่วนไหม

e36kub

• คนคุ้นเคย
Re: สอบถามวิธีต่อไฟกล้องมองหลังหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2017, 13:17:47 »
นี่ engine suppressor ที่พูดถึงครับ