ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนกูรูแนะนำร้านใช้คอมจับเช็ค อาการไฟ 3 ดวง EML+ไฟสามเหลี่ยม+เบรคมือ โชว์หน่อยครับ  (อ่าน 3389 ครั้ง)

supotp

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
เพิ่งถอย E46 330i ต่อมาจากพี่ชายเมื่อต้นปี. เก็บซ่อมไป 2-3 อย่างแล้ว. แต่อาการที่กวนใจจริงๆ คือ ไฟโชว์ สถานะ EML ขึ้น จะโชว์ 3 ดวงพร้อมกัน คือ EML + ไฟ 3 เหลี่ยม + เบรคมือ.   ก่อนเป็นมันจะมีเสียงปี๊บดังขึ้น แล้วไฟก็จะโชว์ออกมา. ส่งผลทำให้เครื่องเร่งไม่ค่อยจะขึ้น. ลองไปหาอู่ใกล้ๆใช้คอมจับดู. แต่เขาบอกว่าเครื่องปกติ. ระบุสาเหตุยาก เลยได้แต่ลบ Code เก่าๆ ทิ้งให้. เลยอยากจะหาร้านที่เช็คอาการได้ชัวร์ๆเลย จะได้จัดการให้จบๆไป. กวนใจเหลือเกินครับ ::cry4::

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
ขับให้ไฟโชว์ใหม่ แล้วลองไปจับใหม่ดูครับ

หากขึ้นเกี่ยวกับ ลิ้นปีกผีเสื้อ ลองเปลี่ยน รีเลย์เครื่อง ดูครับ ผมเคยเป็นแบบนี้เหมือนกันรอบนั้นเปลี่ยน รีเลย์เครื่องกับรีเลย์คอย์ล ไปหายครับ อีกอย่าง ค่ารีเลย์เบิกห้างตัวละ 800 ราคาไม่แพงมาก เป็นอุปกรณ์ที่น่าลองครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

supotp

• **
ขอบคุณครับ. เดี๋ยวจะลองไปปรึกษาอู่ใกล้ๆ ดูครับ ( วันนี้วันเดียว.ไฟโชว์ 5 รอบ. ดับเครื่องสตาร์ทเป็นว่าเล่น) :(

tom46

555 ของผมหลังจากหายไปครึ่งปี เมื่อวานนี้กลับมาอีกละ  O0

K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made

supotp

• **
ได้เรื่องแล้วครับ. ไปจับคอมมา. สุดท้ายช่างแจ้งอาการมอเตอร์เดินเบาผิดปกติ( ทั้งๆที่รอบเดินเบาก็ไม่ได้รู้สึกผิดปกติแต่อย่างใด) ตอนนี้อยู่ในช่วงสังเกตอาการอยู่ครับ. ขับมา 2 วัน ยังปกติดีอยู่ครับ. เริ่มสบายใจขึ้นมาหน่อย  ::ดื่ม::

tom46

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ได้เรื่องแล้วครับ. ไปจับคอมมา. สุดท้ายช่างแจ้งอาการมอเตอร์เดินเบาผิดปกติ( ทั้งๆที่รอบเดินเบาก็ไม่ได้รู้สึกผิดปกติแต่อย่างใด) ตอนนี้อยู่ในช่วงสังเกตอาการอยู่ครับ. ขับมา 2 วัน ยังปกติดีอยู่ครับ. เริ่มสบายใจขึ้นมาหน่อย  ::ดื่ม::

แจ๋วเลยครับ