ผู้เขียน หัวข้อ: "หนู"เข้าห้องเครื่องรถ ทำไงดีครับ...  (อ่าน 4269 ครั้ง)

Pong PK.

• บุคคลในตำนาน
  • ขุนเขาที่สลับซับซ้อน ยังไม่ยอกย้อน***เท่าใจคน***
"หนู"เข้าห้องเครื่องรถ ทำไงดีครับ...
« เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 10:23:07 »
 :o :o :o "หนู"เข้าห้องเครื่องรถ ทำไงดีครับ...ลองหลายอย่างล่ะ ไม่ได้ผลครับ ล่าสุดใช้ลูกเหม็น วางบนเครื่อง และจุดอับหลายจุด แก้ได้นิดนึงคือ ไม่มาเดินมานอนข้างบนเครื่องครับ แต่ยังเข้ามาเดินมานอนเอาอาหารเข้ามากิน ใต้เครื่องครับ เดินบนแผ่นลองใต้เครื่องครับ รถไม่ค่อยได้ใช้ครับ อาทิตย์สองอาทิตย์ขับทีครับ พี่ๆเพื่อนๆท่านไหน มีวิธีไล่ แบบได้ผลบ้างครับรบกวนด้วยครับ :'( :'( :'(
คนที่ ขอโทษก่อน คือคนที่ กล้าหาญที่สุด
          คนที่ ให้อภัยก่อน คือคนที่ เข้มแข็งที่สุด
                    คนที่ ลืมได้ก่อน คือคนที่ มีความสุขที่สุด

naibig

• แฟนพันธุ์แท้
Re: "หนู"เข้าห้องเครื่องรถ ทำไงดีครับ...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 11:37:31 »
ถ้าเป็นผมจะเอากาวดักหนูวางไว้รอบๆ รถครับ
I'm driving BMW

Chris

Re: "หนู"เข้าห้องเครื่องรถ ทำไงดีครับ...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 11:39:02 »
พวกเหยือหนูก็เอาไม่อยู่เหรอครับ
ถ้างั้นต้องแมวแล้วแหล่ะ
Born to be a Bimmer lover
I'm a E46 addict!
''อคติ คือสิ่งที่คนโง่ใช้แทนเหตุผล''

Pong PK.

• ขุนเขาที่สลับซับซ้อน ยังไม่ยอกย้อน***เท่าใจคน***
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 11:45:34 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ถ้าเป็นผมจะเอากาวดักหนูวางไว้รอบๆ รถครับ

ขอบคุณครับ วางไม่ได้ครับ มีทั้งหมาทั้งแมว ครับ  O0 O0
คนที่ ขอโทษก่อน คือคนที่ กล้าหาญที่สุด
          คนที่ ให้อภัยก่อน คือคนที่ เข้มแข็งที่สุด
                    คนที่ ลืมได้ก่อน คือคนที่ มีความสุขที่สุด

Pong PK.

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 11:47:51 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
พวกเหยือหนูก็เอาไม่อยู่เหรอครับ
ถ้างั้นต้องแมวแล้วแหล่ะ

เหยื่อลองแล้วครับ ไม่ยอมกินครับ เปลี่ยนหลายยี่ห้อล่ะ วางไว้เหลือเท่าเดิมเลยครับ ส่วนแมว มีครับ เห็นหนู ได้แต่มองครับ หนูตลาดตัวใหญ่มาก........ O0 O0

tom46

• Global Moderator
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 11:51:13 »
ล้างห้องเครื่องครับ ช่วยได้ครับ ผมเคยทำมาเหมือนๆหนูมันจะเหม็นกลิ่นน้ำยาล้างครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

JBR1992

• พ่อ แม่ คือพรหมของบุตร
  • คนไทย น้ำใจเกินร้อย
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 11:54:20 »
 :-* เคยเห็นหลาย ๆท่าน กันหนูแบบนี้
1. หาขวดน้ำพลาสติกเปล่า ใส่ไว้ในห้องเครื่อง
2. หาลูกตีนเป็ด วางไว้ในห้องเครื่องเช่นกัน ทั้งกลิ่นลูกตีนเป็นหนูไม่ชอบ และหากมันกัดกินลูกตีนเป็ดเข้าไป มันก็จะตาย
3. เลี้ยงแมวที่บ้าน
4. ยาเบื่อหนู
5. ติดสัญญาณไล่หนู
6. กั้นห้อง ให้น้อง E46 อยูในห้องกระจก ซะเลย
ลองดู อาจจะมีวิธีใด วิธีหนึ่งใช้ได้ผลนะครับ   :-*
ถึงสูงเยี่ยมเทียมฟ้า อย่าดูถูก
ครูเคยปลูกวิชา มาแต่หลัง
ศิษย์ไร้ครูอยู่ได้ ไม่จีรัง
อย่าโอหัง ลบหลู่ ครูอาจารย์

tom46

• M52TUB30 SCHRICK CAM
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 12:14:21 »
เอาแมวไว้โรงรถ ไม่แนะนำครับ อาจต้องเจอรายการทำสีแทนครับ

ผมโดนมาแล้ว พวกเล่นมาทำสงครามแย่งตัวเมียกันบนฝากระโปรงหน้า หลังคา ฝากระโปรงหลัง ทุกคันเลยครับ

ขัดก็ไม่ออก ต้องทำสีอย่างเดียว แต่ยังไม่ได้ลองลูบกระดาษทรายนะครับ

อีกคันเคลือบ cts ที่ว่าป้องกันรอยขีดข่วน เจอรอยเล็บแมวเข้าไป ไม่เหลือเหมือนกันครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

ช่าง ทอง

• www.changtongs.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 12:30:54 »
 :-* ถ่าเป็นผม ซื้อกรง ดักหนู มาดัก คับ เพระมันจะไม่ใช้ หนู ทุกตัวจะชอบ เข่าใน รถเรา  :-* :-*

รับทำงาน จิวเวอร์รี่ เครื้องประดับ ทุกชนิด

jae

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 13:10:38 »
เอาขวดพสาสิกน้ำใส ๆ เจาะรูด้วยตะปู 1 หุน หลาย ๆ รู เอาลูกเหม็นใส่ ปิดฝา แล้ววางในห้องเครื่องครับ ใส่ 2 ขวด เปิดกระโปรงไว้ ตอนเช้าจะขับก็ค่อยเอาออก

คนขายเนื้อ

• มีแล้วไม่ได้ใช้ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 13:10:40 »
ลองเอาพริกไทป่นโลยตรงที่หนูชอบเอาอาหารมากินดูครับ  เผื่อจะได้ผลครับ :-[

Pong PK.

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 13:12:14 »
 :-X :-X ขอบคุณทุกคนครับ เอ๋...หนูอะไรครับเนียสีชมพูก้นโด่งเชียว >:D >:D >:D

Pong PK.

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 13:20:29 »
เอาขวดพสาสิกน้ำใส ๆ เจาะรูด้วยตะปู 1 หุน หลาย ๆ รู เอาลูกเหม็นใส่ ปิดฝา แล้ววางในห้องเครื่องครับ ใส่ 2 ขวด เปิดกระโปรงไว้ ตอนเช้าจะขับก็ค่อยเอาออก

:-X :-X ลูกเหม็น วางไว้เต็มเลยครับ คือไม่ขึ้นมาด้านบนครับ เดินอยู่ด้านล่าง ที่แผ่นกันกระแทกเครื่องครับ กลัวงานเข้าอะครับ รถยุ่นข้างบ้านแทะกล่องกรองอากาศ ทะลุเลยครับ

Pong PK.

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 13:23:32 »
ลองเอาพริกไทป่นโลยตรงที่หนูชอบเอาอาหารมากินดูครับ  เผื่อจะได้ผลครับ :-[

:-X :-X จะลองดูครับผม โลยรอบรถเลย  :)) :)) :)) ได้ผลอย่างงัยเดี๋ยวมาแจ้งให้ทราบครับ

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 14:15:58 »
1. พริกไท
2. การะบูน  ;)

3. ขี้เสือ ปัสสาวะเสือ ( หายาก ) แต่มีคนทำ
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Pong PK.

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 14:20:50 »
1. พริกไท
2. การะบูน  ;)

3. ขี้เสือ ปัสสาวะเสือ ( หายาก ) แต่มีคนทำ

:-X :-X :-X ขอบคุณครับ จะลองดูครับ  1 2 ได้ครับ แต่ 3 นี่ถ้าจะเหนื่อย O0 O0 O0

ยิ้มบางแสน

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 14:54:50 »
จับเป็น แล้วเอามาชำแหละทีหลังด้วยอุปกรณ์ชิ้นนี้วางไว้ใต้รถ

ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

SOMNUK

• 323ia M52TU
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 15:21:37 »
ใช้กรงดักน่าจะเป็นวิธีที่ดีที่สุด
ลงทุนครั้งเดียวใช้จนลืม
 ;)

kosit_w

• 323 / M52tu+LPG
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 15:25:25 »
ตัวการอยู่ที่ตัวหนู ฆ่ามันให้หมด ถ้าไม่มีหนูมันก็จะไม่มานอน ไม่มากัดสายไฟ

แต่จะฆ่ายังไงให้หมด ฆ่ามันเรื่อยๆ ทุกทาง วางยา กับดัก

หนูมันไม่เหมือนโจรใต้นะ โจรใต้ใช้เจรจาถึงจะสันติ แต่ถ้าหนูต้องตายอย่างเดียวถึงจะสันติ

ฆ่าเรื่อยๆ ฆ่าทุกวัน (โหดหน่อยนะ)

kosit_w

• 323 / M52tu+LPG
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 15:29:58 »
ผมเคยวางยาเบื่อหนู หนูมันไม่ค่อยกินหรอกครับ ยาเบื่อมันเหม็นมันเลยไม่กิน

กับดักก็ไม่ค่อยเข้า ดูเหมือนว่ามันจะรู้ว่าเป็นกับดัก

วิธีที่ได้ผลที่สุด ใช้กาวดักครับ  เอาปลาทูทอดหอมๆวางตรงกลางซักตัว เดี๋ยวก็มาครับ

BoonZaa

• 323i/M52tu+LPG
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 22:34:08 »
ผมเคยวางยาเบื่อหนู หนูมันไม่ค่อยกินหรอกครับ ยาเบื่อมันเหม็นมันเลยไม่กิน

กับดักก็ไม่ค่อยเข้า ดูเหมือนว่ามันจะรู้ว่าเป็นกับดัก

วิธีที่ได้ผลที่สุด ใช้กาวดักครับ  เอาปลาทูทอดหอมๆวางตรงกลางซักตัว เดี๋ยวก็มาครับ

ใช่ครับพี่ Kosit_w เมื่อก่อนบ้านแฟนตรงห้องครัวหนูชอบเข้ามาเพ่นพ่านประจำ พอวันหยุดยาว ผมซื้อกาวดักหนูไป ครึ่งโหล วางไว้ 2-3 จุดที่มันชอบมาประจำ วางติดต่อกันทุกวันติดทุกวัน จนกาวหมด ก็ซื้อมาเพิ่ม ประมาณ 2 อาทิตย์ได้ หลังๆ จะได้ตัวที่มาติดเล็กลงเนื่องพวกพ่อแม่มันติดกาวกับดักจนหมด หนูพวกนี้เจริญพันธุ์ไวมาก ต้องกำจัดพ่อแม่มันให้หมด อาจจะดูทารุณสักหน่อยแต่ก็ใช้ได้ผลดีครับ