ผู้เขียน หัวข้อ: จะเปลี่ยนแมกซ์ แนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 2028 ครั้ง)

gooychai

• มือใหม่หัดขับ
  • *
จะเปลี่ยนแมกซ์ แนะนำหน่อยครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 01:09:18 »
ตอนนี้เลือกได้อยู่ 3 ลายครับ

1. M sport E90 18"

2. M3 E46 18" (ผมไม่แน่ใจเท่าไหร่ว่าของแท้หรือเปล่า เพราะไปเช็คที่เว็ปต่างประเทศแมกซ์ M3 ตัวนี้ มี 2 ไซร์ คือ 18 และ 19)

3. BMW 261M E82 18" เป็นล้อ M sport ของ S1E82

- ประเด็นที่ข้องที่สุด แมกซ์ M3E46 19" ถ้าจะใส่ผมต้องตีซุ้มล้อใหม่หรือเปล่า เห็นพี่ที่ร้าน BMWoption บอกว่าล้อหลังติดซุ้ม
- อีกข้อ 18" ใส่แล้วไม่ต้องทำอะไรใช่ไหมครับ

PS. ผมขับตัว Sedan อยู่ครับ

yo-e46

• แฟนพันธุ์แท้
Re: จะเปลี่ยนแมกซ์ แนะนำหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 01:14:21 »
ถ้าของแท้จริงๆ m3ต้องขอบ 18 ครับและถ้าแท้ติดรถ m3 จริงๆด้วยอีกอย่างคือ ต้องดึงโป่งหน่อยครับ offset ของ m3 มันลึกกว่าครับและซุ้มล้อก้ใหญ่กว่ด้วยครับ

gooychai

• *
Re: จะเปลี่ยนแมกซ์ แนะนำหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 01:18:17 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ถ้าของแท้จริงๆ m3ต้องขอบ 18 ครับและถ้าแท้ติดรถ m3 จริงๆด้วยอีกอย่างคือ ต้องดึงโป่งหน่อยครับ offset ของ m3 มันลึกกว่าครับและซุ้มล้อก้ใหญ่กว่ด้วยครับ

พี่พอทราบราคาค่าดึงโป่งหรือเปล่าครับ
ผมไม่อยากให้งบบานปลาย  :'(

แล้วถ้าเป็นแมกซ์อีก 2 ตัวก็ไม่ต้องดึงใช่ปะครับ
รบกวนช่วยแนะนำยางสำหรับขอบ 18" ด้วยครับ งบไม่เกิน 40k ครับผม

yo-e46

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 01:27:15 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

พี่พอทราบราคาค่าดึงโป่งหรือเปล่าครับ

แล้วถ้าเป็นแมกซ์อีก 2 ตัวก็ไม่ต้องดึงใช่ปะครับ
รบกวนช่วยแนะนำยางสำหรับขอบ 18" ด้วยครับ งบไม่เกิน 40k ครับผม
ใช่ครับอีกสองตัวไม่ต้องดึงครับมันเป้นล้อติดรถของรถ std ครับไม่ต้องทำอะไรเลยใส่แล้วไปโหลดอย่างเดียวก้สวบแล้วครับแต่ถ้าใจชอบจริงๆก็ไปดึงได้ครับเฉพาะล้อหลังรวมทำสีไม่น่าเกิน 1 หมื่นบาทครับ อันนี้ผมก้ไม่แน่ใจนะครับ เรื่องดึงโป่ง ยางนี่ต้องถามว่าชอบชับสไตล์ไหนครับ ใส่สเปค หน้า 225/40/18 หน้า ครับสำหรับล้อไม่ใช่ m3 สเปคนี้ทั้งสี่ล้อครับ ถ้าล้อ m3 จริงๆ ต้องใส่หลังใหญ่กว่าหน้าครับ หน้าสเปค 225/40/18 หลัง 255/35/18 น่าจะสเปคนี้นะครับผมไม่ค่อยมั่นใจแต่ใกล้เคียงครับ และถ้าชอบยางสปอร์ตแบบคุ้มค่าแนะนำ hankook v12 evo ครับ หรืองบถึงไป bridgestone potenza re002 ครับ ดีทั้งคู่ต่างที่ราคา แต่ hankook คุ้มค่าเงินกว่าครับ เสันละประมาณ 8000 ครับบวกลบนิดหน่อย แต่ถ้า bridgestone จะราคาไปไกลเลยครับ ค่อยศึกาาไปครับ ขอให้ได้ล้อและยางถูกใจไวๆครับผม หรือถ้าชอบนุ่มเงียบมาบอกอีกทีครับเด๋ยวแนะนำอีกรุ่นครับแต่ถ้า serie ยางแบบนั้นใส่ยางสปอร์ตดีกว่าครับ

gooychai

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 01:32:24 »

ใช่ครับอีกสองตัวไม่ต้องดึงครับมันเป้นล้อติดรถของรถ std ครับไม่ต้องทำอะไรเลยใส่แล้วไปโหลดอย่างเดียวก้สวบแล้วครับแต่ถ้าใจชอบจริงๆก็ไปดึงได้ครับเฉพาะล้อหลังรวมทำสีไม่น่าเกิน 1 หมื่นบาทครับ อันนี้ผมก้ไม่แน่ใจนะครับ เรื่องดึงโป่ง ยางนี่ต้องถามว่าชอบชับสไตล์ไหนครับ ใส่สเปค หน้า 225/40/18 หน้า ครับสำหรับล้อไม่ใช่ m3 สเปคนี้ทั้งสี่ล้อครับ ถ้าล้อ m3 จริงๆ ต้องใส่หลังใหญ่กว่าหน้าครับ หน้าสเปค 225/40/18 หลัง 255/35/18 น่าจะสเปคนี้นะครับผมไม่ค่อยมั่นใจแต่ใกล้เคียงครับ และถ้าชอบยางสปอร์ตแบบคุ้มค่าแนะนำ hankook v12 evo ครับ หรืองบถึงไป bridgestone potenza re002 ครับ ดีทั้งคู่ต่างที่ราคา แต่ hankook คุ้มค่าเงินกว่าครับ เสันละประมาณ 8000 ครับบวกลบนิดหน่อย แต่ถ้า bridgestone จะราคาไปไกลเลยครับ ค่อยศึกาาไปครับ ขอให้ได้ล้อและยางถูกใจไวๆครับผม หรือถ้าชอบนุ่มเงียบมาบอกอีกทีครับเด๋ยวแนะนำอีกรุ่นครับแต่ถ้า serie ยางแบบนั้นใส่ยางสปอร์ตดีกว่าครับ

ขอบคุณมากครับพี่ ไว้เปลี่ยนแล้วจะเอารูปมาลงให้ดูนะครับ

ส่วนเรื่องยาง ผมชอบแบบนุ่มๆ เงียบ
เพราะปกติผมไม่ขับเร็วอยู่แล้วครับ ปกติขับอยู่ 100-140 ครับผม

yo-e46

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 01:37:40 »
ผมว่าถ้าแบบนั้นก้ใส่แบบ sport เถอครับอาจจะไม่เงียบฉี่แต่ควบคุมได้ดีกว่าตัวนุ่มเงียบเยอะครับเกาะหนึบกว่าเยอะ และอีกอย่างล้อเราล้อแต่งครับถ้าใส่ยาง serie บางๆแล้เลือก สไตล์นุ่มเงียบนี่ค่ายางจะแพงกว่าปกติมากเลยครับ ดอก sport คุ้มกว่าครับ

gooychai

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 01:39:43 »
ผมว่าถ้าแบบนั้นก้ใส่แบบ sport เถอครับอาจจะไม่เงียบฉี่แต่ควบคุมได้ดีกว่าตัวนุ่มเงียบเยอะครับเกาะหนึบกว่าเยอะ และอีกอย่างล้อเราล้อแต่งครับถ้าใส่ยาง serie บางๆแล้เลือก สไตล์นุ่มเงียบนี่ค่ายางจะแพงกว่าปกติมากเลยครับ ดอก sport คุ้มกว่าครับ

ขอบคุณมากครับผม
ที่แนะนำ Hankook v12 evo คือคุ้มที่สุดในงบไม่เกิน 40k
แต่ถ้าตำ บริดสโตน ราคา ประมาณเท่าไหร่ครับ

Fortis

• Read Only
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 01:51:52 »
bs 40000 อัพครับ

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 07:38:57 »
งบ 40000 yokohama advan db v551 ขอบ 18 ก็ซื้อได้แล้วนะครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

mr.oldman

• สมาชิกอุปถัมภ์
  • อยู่ร่วมกันต้องเคารพกฎข้อบังคับ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 09:15:50 »
ผมมีทั้ง บริดสโตน re002  และก็ล้อ เอ็มสาม

อยากลอง ก็บอกได้เลยครับ

จะได้รู้ฟีลลิ่ง

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 11:10:47 »
ไม่คิดจะดึงโป่งแบบผมมั่งหรอครับ ถ้าทำหน้าหลัง 2 หมื่น แต่ถ้าทำแยก หรือข้าหลังอย่างเดียว ข้างละ 5,500 ครับผม เอารูปไปดูเล่นๆให้เกิดกิเลจกันหน่อย555

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

mr.oldman

• สมาชิกอุปถัมภ์
  • อยู่ร่วมกันต้องเคารพกฎข้อบังคับ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 12:17:32 »
ไม่คิดจะดึงโป่งแบบผมมั่งหรอครับ ถ้าทำหน้าหลัง 2 หมื่น แต่ถ้าทำแยก หรือข้าหลังอย่างเดียว ข้างละ 5,500 ครับผม เอารูปไปดูเล่นๆให้เกิดกิเลจกันหน่อย555

สวยครับ 

gooychai

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 18:16:38 »

ผมอยากทำแค่ล้อหลังอะครับ
เพราะถ้าตีหน้าผมรู้สึกแปลกๆ บอกไม่ถูกอะครับ

มีร้านแนะนำตีโป่งเนียนๆบ้างไหมครับ  :-X

gooychai

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 18:17:46 »
ผมมีทั้ง บริดสโตน re002  และก็ล้อ เอ็มสาม

อยากลอง ก็บอกได้เลยครับ

จะได้รู้ฟีลลิ่ง

ขอบคุณมากครับ
ไม่ทราบว่ารถของพี่ที่ใส่ล้อเอ็ม ตีฌป่งทั้งหน้าและหลังเลยหรือเปล่าครับ  :-X

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 18:40:45 »

เพราะถ้าตีหน้าผมรู้สึกแปลกๆ บอกไม่ถูกอะครับ

มีร้านแนะนำตีโป่งเนียนๆบ้างไหมครับ  :-X

ร้านที่ผมทำอยู่ที่นครปฐมครับ หรือไม่แน่ใจยังไงดูรถผมก่อนก็ได้ครับ แต่สมาชิกในนี้ก็เห็นรถผมหลายท่านแล้วนะครับ ถ้าทำแยกข้างหลังอย่างเดียว ที่ถ้าให้สมาชิกไปท่านนึง ราคาอยู่ที่ 11,000 ครับ แต่ถ้าทำทั้งหน้าและหลัง จะอยู่ที่ 20,000 ครับ

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

gooychai

• *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 18:46:54 »

ร้านที่ผมทำอยู่ที่นครปฐมครับ หรือไม่แน่ใจยังไงดูรถผมก่อนก็ได้ครับ แต่สมาชิกในนี้ก็เห็นรถผมหลายท่านแล้วนะครับ ถ้าทำแยกข้างหลังอย่างเดียว ที่ถ้าให้สมาชิกไปท่านนึง ราคาอยู่ที่ 11,000 ครับ แต่ถ้าทำทั้งหน้าและหลัง จะอยู่ที่ 20,000 ครับ

ขอบคุณมากครับพี่
ไว้ผมจะทำเมื่อไหร่ รบกวนพี่แนะนำด้วยนะครับ  :-X