ผู้เขียน หัวข้อ: อะไหล่ศูนย์บางทีก็ไม่ได้แพงกว่าข้างนอกนะครับ  (อ่าน 1515 ครั้ง)

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
อะไหล่บางอย่าง บางทีเราไปเช็คราคาข้างนอก จะแพงกว่าสั่งเบิกห้างนะครับ อย่างพวกอุปกรณ์ภายใน พอดีของผม ที่ของตรงคอนโซลกลาง กับ ที่เขี่ยบุหรี ด้านหลัง ฝาปิดมันแตกหักหมดแล้ว กับคิ้วใต้ไฟหน้า ขายึดหัก ก็เลยลองเช็คราคาดู

ราคาที่ได้มาอย่างที่วางของก็ราคา 1826. บาท ของผมเป็นแบบมีฝาปิด เลยถามราคาแบบเป็นวางแก้วดู เห็นว่า ราคาจะพอๆกันครับ
ที่เขี่ยบุหรี 1656 บาท
แผงใต้ไฟหน้า ข้างละ 1579 บาท แต่ชิ้นงานที่ได้มาจะงานดิบ ต้องส่งทำให้ทำสีก่อนครับ
ยางฝาไฟท้าย ข้างละ 290

อะไหล่บางตัวหากเสียหายลองเช็คราคากับศูนย์บริการ ก่อนนะครับ ของบางตัวในห้างราคาจะถูกกว่าข้างนอกอีกนะครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

ยิ้มบางแสน

ผมเป็นคนหนึ่งที่ซ่อมศูนย์มาตลอด แต่ไม่รู้เลยว่าอันไหนอะไหล่แพงหรือถูกกว่าร้านข้างนอก แต่ระลึกไว้เสมอว่าศูนย์แพงว่าแน่นอน พี่ tom46 ให้ข้อมูลไว้แบบนี้แหล่มมากเลยครับ

แต่ผมอยากให้ศูนย์รับงานบางอย่างด้วยจะดีมากเลย อย่างเช่นต่อสายมัลติ ผมไปขอให้ศูนย์ทำให้เขาไม่ทำ จ่ายเท่าไหร่ก็ไม่เอา เพราะไม่ใช่ job ของเขา ก็เข้าใจและออกมาหาอู่นอกทำให้ เจอช่างโก้ที่เคยอยู่ศูนย์ทำให้เสร็จ แอบถามเขาบอกว่าช่างศูนย์ทำได้หมดละแต่เขาจะไม่ทำนอกเหนือจากงานที่อยู่ในประกัน เหอะๆ
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

nuiba

• แฟนพันธุ์แท้
    • DeliGolf
มาทั้งอันตั้งแต่ตรงที่วาง easy pass ถึงตรงบุหรี่เลยเหรอครับ

tom46

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
มาทั้งอันตั้งแต่ตรงที่วาง easy pass ถึงตรงบุหรี่เลยเหรอครับ

ครับ ยาวมาทั้งอันครับ ตั้งแต่ตรงที่วางบุหรี่ไว้ ยาวมาถึง easypass ครับ

K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made

nuiba

• DeliGolf
 ;) เด๋วต้องไปจัดซะแล้ว ขอบคุณครับพี่ต้อม

bkk2526

ฝาปิดเขี่ยบุหรี่หายเหมือนกันครับพี่

Tummie

• มือใหม่หัดขับ
  • *
จริงครับ แต่บางอย่างข้างนอกก็ถูกกว่ามาก เช่นมอเตอร์ฉีดน้ำฝน ศูนย์ตัวตั้ง เกือบ 700 ซื้อข้างนอกสองร้อยกว่าเอง

Arin2000

แผงจิ้งหรีด เบิกศูนย์ถูกกว่าข้างนอกครับ

treety

• เก่งกันจริงๆ
 ;)ขอบคุณพี่ต้อมครับ

sak_pk

• ที่ดินภูเก็ต
ขอบคุณครับ เห็นคุณต้อมเพิ่มข้อมูลในกระทู้นี้แล้วผมขอชื่นชมครับ

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

อยากให้เพื่อนสมาชิก ที่ซื้ออะไหล่ ช่วยกันเพิ่มข้อมูลในกระทู้นี้ ที่คุณวีรวิชญ์ ตั้งขึ้นมาเพื่อเป็นประโยชน์แก่สมาชิกท่านอื่นๆครับ ขอบคุณครับ  :-X

toomtts

• คนคุ้นเคย
อีกข้อครับ อะไหล่ศูนย์ได้รับประกันตัวอะไหล่2ปีครับ

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
จริงครับ ของศูนย์หลายอย่างราคาไม่แพง จริงๆ แต่ ค่าแรงแพง  :-*
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

treety

• เก่งกันจริงๆ
จริงครับ ของศูนย์หลายอย่างราคาไม่แพง จริงๆ แต่ ค่าแรงแพง  :-*
ที่เยอรมัน ค่าแรงซ่อมคิดเป็นชั่วโมงเลยครับ. ถ้ารถต้องจอดซ่อมข้ามวัน จุกแน่ๆครับ  O0

oody bm330

• Smile to yourself and people beside you
    • www.concepthome.co.th
 เยี่ยมเลย เข้าศูนย์บ้างดีกว่า :-X

chai1977

• คนคุ้นเคย
ใช่ครับ เคยเปลี่ยนวาวล์ไซโคลน ข้างนอกมาเกือบหมื่น ท่อสามเส้นวาวล์ตัวนึง
แต่คนข้างบ้านเข้าศูนย์แค่หกพันกว่าเองครับ  งงเลย

Nitiroj

• คนคุ้นเคย
  • โสด

แผงใต้ไฟหน้า ข้างละ 1579 บาท แต่ชิ้นงานที่ได้มาจะงานดิบ ต้องส่งทำให้ทำสีก่อนครับ

เป็นคิ้วที่ต่อจากโคมไฟหน้าใช่หรือเปล่าครับ ของผมมันก็หักหมดแล้ว มันดูไม่เรียบสนิทเลย จะได้เก็บเงินเบิกใหม่ซะก่อน

tom46

ตัวที่อยู่ใต้ไฟหน้าครับ

kok_233:)

:-X :-X

Nitiroj

• คนคุ้นเคย
  • โสด
ขอบคุณครับ  ;)