ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง จำนวนของ pin ของเครื่องเล่น CD ครับ  (อ่าน 1700 ครั้ง)

chet

• บุคคลในตำนาน
  • Love conquers all
    • ศูนย์บริการสิ่งพิมพ์ครบวงจร
ผมคิดว่าจะซื้อตัวนี้จากเว็บอาลีบาบา ซึ่งราคา+ค่าขนส่งทั้งหมดคิดเป็นเงินไทยประมาณ 15K

ตอนนี้ตัวเดียวกันที่ขายในไทย ส่วนใหญ่จะประมาณ 24K - 25K ครับ คิดว่าส่วนต่างนั้นก็พอสมควร เลยอยากเก็บไว้ทำอย่างอื่นบ้าง
เกี่ยวกับการสั่งซื้อคงไม่มีปัญหาอะไรเพราะผมซื้อของจากเว็บนี้บ่อยมาก
แต่ปัญหาคือ คนขายมันให้บอกว่ารถเรา connector มีกี่ pin (คือ 17 pin หรือ 40 pin)

เอาหละสิ เรื่องของเรื่องคือยังไม่อยากแงะก่อนที่จะติดตั้งครับ
เลยอยากรบกวนสอบถามว่า E46 เครื่อง N42 ปี 2002 ตัว connector ของเครื่องเล่น CD มันมีกี่ pin ครับ
หรือมีที่ให้ดูโดยไม่ต้องถอดมันออกมานับหรือเปล่า

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

tippyzuza

• ขาประจำ
  • โถ่......ไอ้สัดอย่ากัดตูด
Re: สอบถามเรื่อง จำนวนของ pin ของเครื่องเล่น CD ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 20:46:33 »
ผมซื้อของที่ขายในบ้านเรามาครับถอดใส่ได้เลยตรงรุ่นไม่ต้องตัดต่อสายไฟแค่ย้ายตัวควบคุมแอร์ไว้ข้างล่าง

แต่ตอนนี้ผมอยากจะถอดออกแล้วครับรู้สึกไม่ค่อยพอใจกับเสียงที่ได้(หรือคิดไปเองก็ไม่รู้เพื่อนๆบอกว่าใช้ได้นะ)

kosit_w

• 323 / M52tu+LPG
Re: สอบถามเรื่อง จำนวนของ pin ของเครื่องเล่น CD ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 21:47:50 »
ผมได้ยินมาเช่นนั้นเหมือนกันของจีน เสียงไม่ค่อยดี

แต่ก็ไม่เคยฟังนะ

chet

• Love conquers all
    • ศูนย์บริการสิ่งพิมพ์ครบวงจร
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 06:23:27 »
จริงๆแล้วผมโอเคมากกับเครื่องเสียงติดรถนะครับ แต่ไม่โอเคตรงมันไม่อ่านแผ่น CD Audio ที่ผมเบิร์นเลย
ไม่ว่าจะเขียนที่ความเร็วเท่าไหร่ก็ตาม อีกอย่างแม้แต่แผ่นจริงก็ตามพอรถวิ่งผ่านที่ขรุขระทีนึง ก็หยุดเล่นซะงั้น
ตอนแรกผมคิดง่ายๆแค่จะติดตั้งสาย aux ไว้ต่อกับเครื่องเล่น mp3 หรือตัวโทรศัพท์มือถือ

แต่มาคิดอีกที ไหนๆก็ไหนๆ ติด dvdplayer ไว้ให้คนนั่งด้วยดูดีกว่า

kosit_w

• 323 / M52tu+LPG
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 11:05:24 »
ผมไม่เคยซื้อแผ่นแท้มาหลายปีแล้วครับ

เขียนแผ่นเอง อ่านทุกแผ่นครับไม่เคยสะดุดด้วยครับ
ผมว่าของคุณ หัวอ่าน cd น่าจะใกล้เสียแล้วล่ะ
ถอดตู้cd ท้ายรถส่งซ่อม อมร เลยครับ ประมาณ 1300  รับรองหายชัวร์ แต่อ่านเฉพาะ   audio นะ ไม่อ่านmp3

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 12:37:28 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ผมไม่เคยซื้อแผ่นแท้มาหลายปีแล้วครับ

เขียนแผ่นเอง อ่านทุกแผ่นครับไม่เคยสะดุดด้วยครับ
ผมว่าของคุณ หัวอ่าน cd น่าจะใกล้เสียแล้วล่ะ
ถอดตู้cd ท้ายรถส่งซ่อม อมร เลยครับ ประมาณ 1300  รับรองหายชัวร์ แต่อ่านเฉพาะ   audio นะ ไม่อ่านmp3

ลองแผ่น SONY CD-R  เขียน 8 X   อ่านได้จนเพลงสุดท้าย  :-X
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน