ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนอีกหัวข้อครับกับพวงมาลัย  (อ่าน 1708 ครั้ง)

Somjate ngamsuwan

• คนคุ้นเคย
รบกวนอีกหัวข้อครับกับพวงมาลัย
« เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 21:34:49 »
ตอนเช้าตอนสตาทร์เครื่องใหม่ๆพอจะหักพวงมาลัยเลี้ยวเหมือนมีแรงต้านครับและรถจะสั่นๆทั้งซ้ายขวาเลยแต่พอวิ่งได้สักพักมันก็หายครับเป็นตอนออกตัวช้าๆครับพี่ๆช่วยหน่อยครับว่าเป็นจากอะไรได้บ้าง

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
Re: รบกวนอีกหัวข้อครับกับพวงมาลัย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 21:45:08 »
ดูน้ำมันเพาเวอร์ ตรงเบอร์ 2 พร่องหรือไม่  :-*

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 04, 2012, 21:47:18 โดย Krisada511 »
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

• คนคุ้นเคย
Re: รบกวนอีกหัวข้อครับกับพวงมาลัย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 21:54:54 »
ผมพึ่งเติมไปครับแต่ว่าตอนแรกสายมันแตกที่เข็มขัดรัดผมก็เลยถอดและตัดแล้วใส่เข้าไปใหม่ครับแล้วก็เติมน้ำมันกลับเข้าไปแล้วครับ

X-talize

• แฟนพันธุ์แท้
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 22:07:56 »
อาการเหมือนแรงดันปั๊มเพาเวอร์ไม่พอ
น้ำมันสีขุ่นไหมครับถ้าขุ่นต้องถ่ายออกแล้วเปลี่ยนใหม่
หรืออาจจะมีจุดรั่วที่สายอีก
ไม่งั้นก็ปั๊มใกล้กลับบ้านเก่า :'(
เฉาก๊วย

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 22:13:00 »
ตอนผมถอดสายที่แแตกผมเอากะป๋องไปลองน้ำมันก็ใสดีครับพี่แล้วเราจะรู้ได้ไหมครับว่าปั๊มพาวเวอร์จะเสียแล้วครับ

X-talize

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 22:26:16 »
มีสายพานอีกตัว ลองดูสภาพยังดี ยางไม่แตกและตึงอยู่ครับ :-*
เฉาก๊วย

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 22:29:42 »
สงสัยมีอากาศ ในระบบแน่เลย  :-*
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

OLE_Whozaa

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 00:54:40 »
ลองเช็คที่ปั้มเพาเวอร์ หรือไม่ก้อที่กระปุกเพาเวอร์อาจจะตันได้คับ

ผมเคยเป็นคับสตาร์ทตอนเครื่องเย็นนี้จะสั่น เลี้ยวซ้ายเลี้ยวขวาก้อดัง แต่ถ้าขับสักพักก้อจะหาย

ปล. เคยได้ยินมาว่าท่อหรื่อว่ากระปุกถ้าเกิดว่ามันตันเราสามารถอัดได้นะคับ
      แล้วถ้าปั้มเกิดเสียจริงๆ ก้อสามารถเอาปั้มของ e39 มาใส่แทนได้แต่ต้องโมนิหน่อย แรงอัดเพิ่มขึ้นแล้วก้อทนกว่าของเดิม
When I was young I'd listen to the radio Waitin' for my favorite songs When they played I'd sing along It made me smile