ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศตามหารถหาย Nissan GTR สีจริงเป็นสีขาว Wrap เป็นสีดำด้าน  (อ่าน 3162 ครั้ง)

xawe

• ขาประจำ
ประกาศตามหารถหาย Nissan GTR สีจริงเป็นสีขาว Wrap เป็นสีดำด้าน หายที่ โรงแรม J Hotel เมือง
พัทยา วันที่ 23/06/2012 เวลา 12.00 ใครพบรถที่มีลักณะดัง Link ด้านล่างนี้รบกวนแจ้งที่
0878080567 , 0876769999 , 0813721177 ขอบคุณครับ

เป็นรถรุ้นพี่ที่สนิดมากๆครับ ยังไงรบกวนเป็นหูเป็นตาให้ทีนะครับ

รูปและรายละเอียดตามลิ้งค์นี้เลยครับ

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

STI2011

• บุคคลทั่วไป
ขโมยไป เอาไปทำอะไรก็ไม่ได้..

ขับไปไหนก็มีแต่คนเห็น...จำได้..

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • บุคคลในตำนาน
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
งง ครับรุ่นนี้ยังขโมยไปได้ ผมว่าไม่ใช่คนอื่นหลอกครับน่าจะเป็นคนที่รู้จักหรือคนที่สนิดหรือคนที่เคยยืมรถเราอะไรประมาณนี้ แต่ถ้าไม่เคยให้ใครยืมรถก็ตัดออกไปครับ แต่ความเห็นผมคิดว่าน่าจะเป็นคนคุ้นเคยนี่แหละครับ......เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ ขอให้เจอรถเร็วๆนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 25, 2012, 09:39:39 โดย Rut »

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

num2012

• ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป
ใช้คันที่ออกข่าวหรือเปล่าครับ O0
เก่า แต่ไม่แก่นะ

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
ดีใจด้วยนะครับ ที่ได้รถคืนแล้วแถมยังสภาพยังสวยเหมือนเดิมเลย....ต่อไปนี้ก็ต้องระวังกันมากขึ้นแล้วแหละ ใครว่ารถแต่งไม่หายต่อไปนี้ผมไม่เชื่อเด็ดขาด...e46 ของพวกเราก็ต้องดูแลกันให้ดีๆนะครับพี่น้องคร้าบบบบบบบ O:-) O:-) O:-)

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

BMWRed

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
ผมดูข่าวแล้วจับรายละเอียดดังนี้
- ทิ้งกุญแจไว้ที่รถ
- คนเอาไป ขับไปจอดในหมู่บ้าน

ผมสรุปว่า ไม่ได้ขโมยหรอกครับ ถ้าขโมยจริง ชำแหละไปนานแล้วครับ คงเป็นปัญหาเฉพาะกลุ่มมากกว่า รายละเอียดลึกๆคงต้องถามหรือรุ้จักกับเจ้าของรถโดยตรง เพราะที่นำเสนอข่าวมามันไม่แมชกับเหตุผลและเหตุการครับ โดยเนื้อข่าวระบุว่า เสียบกุญแจไว้เพื่อชาร์จไฟกุญแจ ซึ่งผมคิดว่า มันไม่ใช่เหตุผลหรอกครับ เชื่อเถอะว่ามีอะไรมากกว่านี้แน่นอน
แต่เมื่อเช้าฟังข่าวก็เจอรถแล้ว เป็นอันว่าจบครับ เหตุการณ์นี้

pae

• คนคุ้นเคย
เห็นออกข่าว ผมก็ว่าแปลก ๆ นะ เสียบกุญแจทิ้งไว้

STI2011

• บุคคลทั่วไป
ศูนย์ข่าวศรีราชา - พบแล้วรถสปอร์ตของลูกชายอดีต ผบ.ทร.หลังถูกคนร้ายขโขยขณะที่จอดพักที่โรงแรมดังพัทยา มาโผล่ที่คอนโดฯย่านใกล้ๆทาวน์อินทาวน์กรุงเทพฯ คาดคนร้ายมีความรู้เรื่องรถรุ่นนี้ดี เพราะรู้วิธีเปิดประตูและสตาร์ทได้

จากกรณีที่ นายฐิติพันธ์ หรือกอล์ฟ เกยานนท์ อายุ 28 ปี หนุ่มนักธุรกิจทายาท พล.ร.อ.สถิรพันธุ์ เกยานนท์ อดีตผู้บัญชาการทหารเรือ และนางพรเพ็ญ เกยานนท์ อดีตนายกสมาคมแม่บ้านทหารเรือ เดินทางเข้าแจ้งความต่อพนักงานสอบสวน สภ.เมืองพัทยา จ.ชลบุรี ว่า รถยนต์เก๋งสปอร์ตนิสสัน จีทีอาร์ สีดำ หมายเลขทะเบียน ชท 991 กทม.ราคาประมาณ 9 ล้านบาท ถูกคนร้ายขโมยไป เมื่อค่ำคืนวันอาทิตย์ที่ 24 มิถุนายน 2555 เวลา 00.48 น. นั้น ณ โรงแรม เจ ถนนพัทยาเหนือ

ความคืบหน้าล่าสุด วันนี้ (25 มิ.ย.) พ.ต.อ.ธีรพล จินดาหลวง รองผู้บังคับการสืบสวนสอบสวน ตำรวจภูธรภาค 2 ทำหน้าที่หัวหน้าชุดปราบปรามการโจรกรรมรถยนต์ ของตำรวจภูธรภาค 2 พร้อมเจ้าหน้าที่ลงพื้นที่โรงแรม เจ เพื่อตรวจสอบจากกล้องวงจรปิด พร้อมเรียกตัว นายชูชาติ แก้วตะพาน เจ้าหน้าที่รักษาความปลอดภัยของโรงแรมที่ปฏิบัติหน้าที่ในขณะนั้นมาร่วมชี้ตัวผู้ต้องหา แต่จากการดูกล้องวงจรปิด ซึ่งบันทึกภาพคนร้ายได้ในระยะไกล และมองไม่ชัด โดยนายชูชาติ ให้การเพียงว่า ไม่ทันสังเกตุหน้าผู้ต้องสงสัย ทราบแต่ว่าเป็นชายสูงประมาณ 170 เซนติเมตร สวมเสื้อยืดขาว กางเกงขาสามส่วนสีทหาร สวมหมวกแก๊ปอำพรางใบหน้า ซึ่งเจ้าหน้าที่คาดว่า คนร้ายน่าจะคุ้นเคยกับเจ้าของรถ และรู้ช่วงระยะเวลาของการเดินทางไปไหนมาไหนของเจ้าของรถเป็นอย่างดี จึงอาศัยที่เจ้าตัวไม่อยู่เข้ามาก่อเหตุอย่างแนบเนียน

พ.ต.อ.ธีรพล จินดาหลวง เปิดเผยว่า หลังเกิดเหตุจึงได้รับคำสั่งให้ลงมาดูแลคดี และพบว่ามีความคืบหน้าไปมาก โดยกล้องวงจรปิดของโรงแรมสามารถจับภาพของคนร้ายไว้ได้ และคาดว่าน่าจะเป็นผู้ที่เข้ามาร่วมงานปาร์ตี้ครั้งนี้ด้วย และไม่น่าจะเป็นแก๊งโจรกรรมรถยนต์ตามใบสั่ง ส่วนสาเหตุที่ขโมยรถไปน่าจะเกิดจากความมึนเมา หรือไม่ก็อาจจะเคยมีเรื่องขัดใจบางอย่างกับนายฐิติพันธ์ มาก่อน เพราะหากเป็นแก๊งขโมยรถ ป่านนี้คงต้องนำรถไปเก็บในโกดังไว้รอชำแหละอะไหล่ขาย หรือไม่ก็สวมทะเบียน เนื่องจากเมื่อเวลาประมาณ 07.00 น.วันเดียวกัน มีพลเมืองดีได้แจ้งเข้ามาว่า พบรถคันดังกล่าวลักษณะยังติดสติกเกอร์เบอร์ 26 ที่ใช้ในการแข่งขันแรลลี่ ขับอยู่ในพื้นที่ อ.บ้านฉาง จ.ระยอง และผู้ต้องสงสัยยังสวมใส่เสื้อผ้าชุดเดิมคืนที่ก่อเหตุ

พ.ต.อ.ธีรพล เผยอีกว่า จากการตรวจสอบพบว่า รถยนต์รุ่นนี้มีอยู่ในประเทศไทยไม่เกิน 100 คัน และเป็นรถรุ่นเก่าที่สั่งชิ้นส่วนจากประเทศญี่ปุ่นเข้ามาประกอบในประเทศไทยแล้วทำการจดทะเบียน และรถรุ่นนี้ใช้วิธีการชาร์จแบตเตอรี่รีโมตภายในรถเท่านั้น ไม่สามารถชาร์จกับไฟบ้านตามปกติได้ ซึ่งคนร้ายที่ก่อเหตุน่าจะมีความรู้เกี่ยวกับรถรุ่นนี้เป็นอย่างดี เพราะรู้วิธีการเปิดประตู และสตาร์ทเครื่องขับออกไป แต่เชื่อว่า รถยังคงอยู่ในประเทศ ซึ่งจะได้ทำการสืบสวนหาข่าวและเช็กข้อมูลว่ามีคนใช้รถรุ่นนี้อยู่ในประเทศไทยกี่คัน เพื่อใช้เป็นเบาะแสในการติดตามรถมาคืนเจ้าของต่อไป

ต่อมา นายฐิติพันธ์ ได้เดินทางมาที่โรงแรม เจ เพื่อให้ข้อมูลเบื้องต้นแก่เจ้าหน้าที่ตำรวจโดยแจ้งว่า คนร้ายต้องเป็นคนที่รู้เรื่องรถสปอร์ตเป็นอย่างดี เพราะแม้ว่าจะชาร์จกุญแจไว้ในรถแต่ขั้นตอนการเปิดประตูก็ต้องมีวิธีการเฉพาะ จึงจะสามารถเปิดเข้าไปได้ อย่างไรก็ตาม ต่อมาได้มีคนสนิทของนายฐิติพันธ์ โทร.มาแจ้งข่าวว่า พบรถคันดังกล่าวถูกนำไปจอดไว้ที่คอนโดมิเนียม เจ.ดับบลิว.บลูเลอร์วาร์ด ใกล้โรงแรมทาวน์ อิน ทาวน์ ในกรุงเทพมหานคร ก่อนจะส่งภาพมาให้ตรวจสอบ ซึ่งนายฐิติพันธ์ ยืนยันว่า เป็นรถส่วนตัวที่หายไปจริง ทางเจ้าหน้าที่จึงประสานไปยังท้องที่เพื่อนำกำลังไปตรวจยึดไว้ ก่อนที่ทั้งหมดจะเดินทางไปตรวจสอบรถ และขยายผลติดตามจับกุมผู้ก่อเหตุต่อไป