ผู้เขียน หัวข้อ: ล่าสุดเพิ่มอีกหนึ่งรายการ ไฟเลี้ยว LED หลังขวาไม่ติด  (อ่าน 2399 ครั้ง)

BMWCNX

• สมาชิกสมัครใหม่
เวนกำ จอดรถซื้อของไฟฉุกเฉินหลังติดข้างเดียว อีกข้างไม่ติดครับ เปิดฝามาเห็นมีสายไฟวิ่งเข้ากล่องเล็กๆ 1 กล่อง ไม่ทราบว่าต้องเปลี่ยนกล่องนั้นใช่หรือไม่ ใครพอมีอะไหล่บ้างไม๊ครับ  :( ไฟท้ายผมเป็น LED ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 01, 1970, 07:00:00 โดย Guest »

aircadet46

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
ไฟท้าย LED อายุมันสั้นจริงครับ คาดว่าพี่คงซื้อร้านเดียวกับผม ตอนนี้ไฟเตือนขึ้นที่หน้าปัด ว่าไฟท้ายขาด ติดขึ้นมาบางครั้งเหมือนกันสำหรับรถผม
แต่มันก็หายๆไปจากการเคาะๆ หรือปิดฝากระโปรงแรงๆ กล่องควบคุมไฟท้าย LED คิดว่าไม่น่าจะมีขายแยกนะครับ เพราะเป็นงานใต้หวัน
ถ้าเจอขายแยกยังไงบอกกันด้วยนะครับ ตอนนี้ผมอยากกลับไปใส่ไฟท้ายหลอดธรรมดาเดิมซะแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 01, 1970, 07:00:00 โดย Guest »

OaTt

• แฟนพันธุ์แท้
ลองถอดแล้วไปให้ร้านแถวบ้านหม้อดูครับ น่าจะซ่อมได้

BMWCNX

อ้างจาก: "aircadet46"
ไฟท้าย LED อายุมันสั้นจริงครับ คาดว่าพี่คงซื้อร้านเดียวกับผม ตอนนี้ไฟเตือนขึ้นที่หน้าปัด ว่าไฟท้ายขาด ติดขึ้นมาบางครั้งเหมือนกันสำหรับรถผม
แต่มันก็หายๆไปจากการเคาะๆ หรือปิดฝากระโปรงแรงๆ กล่องควบคุมไฟท้าย LED คิดว่าไม่น่าจะมีขายแยกนะครับ เพราะเป็นงานใต้หวัน
ถ้าเจอขายแยกยังไงบอกกันด้วยนะครับ ตอนนี้ผมอยากกลับไปใส่ไฟท้ายหลอดธรรมดาเดิมซะแล้ว

โตครับพี่คาดว่าคงจะมีคนแยกขาย เห็นว่าเค้าอยากกลับไปใส่ไฟท้ายหลอดธรรมดาครับ ของเค้ามีไฟเตือนขึ้นที่หน้าปัด ว่าไฟท้ายขาด ต้องไปเคาะๆ หรือปิดฝากระโปรงแรงๆครับ  8-)  (ขายให้พี่ไม๊ครับโต)

BM_X

• ขาประจำ
ปกติเคยเห็นกับเป็นบางแถว
ของผมเปลี่ยนโคมเลยเพราะเอาไปทำ
แล้วไม่ work เปลี่ยนหลอดแล้วไฟรวน

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
ถอดมาเอาหัวแร้งมาย้ำตะกั่วน่านะหายนะครับ
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

aircadet46

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
อ้างจาก: "BMWCNX"
อ้างจาก: "aircadet46"

โตครับพี่คาดว่าคงจะมีคนแยกขาย เห็นว่าเค้าอยากกลับไปใส่ไฟท้ายหลอดธรรมดาครับ ของเค้ามีไฟเตือนขึ้นที่หน้าปัด ว่าไฟท้ายขาด ต้องไปเคาะๆ หรือปิดฝากระโปรงแรงๆครับ  8-)  (ขายให้พี่ไม๊ครับโต)

เอาแบบมาตรฐานติดรถมาแลกจิพี่ อิอิ อยากกลับไปใช้ไฟหลอดเหมือนเดิม ชอบเดิมๆ อิอิ

BMWCNX

ซะงั้นอะโต :P

BMWCNX

โตๆ มีน้องยิมอยากแลกสนใจมะครับ ของเดิมติดรถพี่ดูแล้วสภาพสวยๆนะครับ  ;)