ผู้เขียน หัวข้อ: ขับรถคาดเข็มขัดนิรภัยกันด้วยนะครับ ถ้าไม่อยากหลุดมานอกรถ  (อ่าน 1234 ครั้ง)

nuiba

• แฟนพันธุ์แท้
    • DeliGolf
เมื่อเวลา06.50น. ได้รับแจ้งเหตุว.40ติดภายใน ถนนกาญจนาภิเษก กม.62 หน้าร้านบึงช่อนเก่า ตรวจสอบพบไม่มีผู้ติดภายใน แต่ผุ้ขับขี่กระเด็นออกมานอกรถเสียชีวิตทันที ณ จุดเกิดเหตุ เป็นหญิงหนึ่งราย และชายบาดเจ็บหนึ่งราย ทีมกู้ชีพรพ.ปิยะมินทร์ดำเนินการนำส่งรพ. รายละเอียดเป็น รถยนตร์นั่งฯ บีเอ็ม ชนท้ายรถยนตร์กระบะอีซูซุ แล้วเก๋งกระเด็นไปชนขอบทางทำให้คนขับกระเด็นออกมาเสียชีวิต

#ขอแสดงความเสียใจกับญาติผู้เสียชีวิตที่ต้องเสียบุคคลอันเป็นที่รัก#

ที่มา FB ของกู้ภัย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 07, 2013, 14:00:21 โดย nuiba »

nuiba

• DeliGolf
Re: ขับรถคาดเข็มขัดนิรภัยกันด้วยนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2013, 11:31:55 »

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 07, 2013, 14:00:39 โดย nuiba »

nuiba

• DeliGolf
Re: ขับรถคาดเข็มขัดนิรภัยกันด้วยนะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2013, 11:32:35 »

nuiba

• DeliGolf
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2013, 11:33:43 »

superking

• บุคคลในตำนาน

Mr.Kon

bmw ไม่มีระบบล็อกประตู ที่ป้องกันไม่ให้เปิดออกได้ถ้าคนไม่เปิดออก หรือคับ
แล้ว airbag ทำงานไหม เคสนี้ น่าศึกษาเป็นอย่างยิ่ง

และรถคันที่เกิดเหตุ คือ รุ่นนกแก้ว ใช่ไหมครับ
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

taitarcom

• ต้าร์ครับ ^^"
    • -
ถ้าความจำผมไม่ผิดพลาด E36 คันนี้เพิ่งออกจากอู่สีข้างๆอู่ที่ผมไปทำมาไม่กี่เดือนเองครับ

E36 สีบรอนฟ้าแต่ง M3 คงมีไม่กี่คันแน่ๆ  O0

รั ก เ ด็ ก ต้ อ ง ฟิ ต...ก ร ะ เ ป๋ า ต้ อ ง ตุ ง ~*

admin

• บุคคลทั่วไป
คงมาแรงไม่เบาเลยนะครับถึงแหลกแบบนี้ M43 ติดแก้สนี่แรงเหมือนกันนะฮุๆ

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
เสียใจกับญาติผู้เสียชีวิตด้วยครับ  :-X

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

pj_yo

• ขาประจำ
น่าจะเซ็นเซอร์ทะเบียนหน่อยนะครับ

nuiba

• DeliGolf
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
น่าจะเซ็นเซอร์ทะเบียนหน่อยนะครับ

Copy image url มาเลยไม่ได้ sensor ตอนนี้เอารูปที่เห็นทะเบียนออกไปละครับ

kok_233:)

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

ก๊อง

• สวัสดีครับ
เสียใจกับครอบครัวผู้เสียชีวิตด้วยครับ ขอบคุณเจ้าของกระทู้ที่นำมาเตือนสติเพื่อนๆสมาชิกครับ :-X
"กัมมุนา วัตตติ โลโก"