ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามฟิวส์ที่จุดบุหรี่หน่อยครับ  (อ่าน 4572 ครั้ง)

Somjate ngamsuwan

• คนคุ้นเคย
ผมจะดูฟิวส์ที่จุดบุหรี่ครับไม่ทราบว่าอยู่ตรงไหนครับแล้วมีอาการไหนได้บ้างครับที่มันน่าจะเป็น(ตอนนี้กดแล้วมันไม่ร้อนครับ)รบกวนพี่ๆหน่อยครับ

jae

• บุคคลทั่วไป
Re: รบกวนถามฟิวส์ที่จุดบุหรี่หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 15, 2013, 12:51:16 »
เบอร์ 26,47  อยู่ในเก๊ะเก็บของ เปิดเก๊ะมา ภายในด้านบน มีหูสีเทาสองอันบิดเข้าหากัน แผงฟิวส์จะห้อยลงครับ

Somjate ngamsuwan

• คนคุ้นเคย
Re: รบกวนถามฟิวส์ที่จุดบุหรี่หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 15, 2013, 12:56:21 »
ขอบคุณครับ :-X

sak_pk

• บุคคลในตำนาน
    • ที่ดินภูเก็ต
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 15, 2013, 18:18:16 »
ถามต่อหน่อยครับ ฟิวส์พวกนี้เราสามารถซื้อร้านทั่วไปได้ หรือต้องถามศูนย์ครับ แล้วถ้าขนาดที่ติดอยู่ที่รถไม่เท่ากับในแผ่นพลาสติกที่ติดรถมา เช่น ในแผ่นบอก 30 แต่ของจริงติด 40 อย่างนี้มีผลเสียไหมครับ

แถมของผมมีฟิวส์ขนาด 20 ห้อยอยู่ที่มุมขวาบน (ลูกศรชี้) ไม่รู้มาจากไหนอีก งง  :-\

kosit_w

• 323 / M52tu+LPG
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 15, 2013, 19:41:38 »
ฟิวส์ ซื้อร้านอะไหล่ทั่วไปก็ได้ครับ และขนาดต้องตามที่กำหนดครับ อันไหนไม่ตรงตามสเป็กให้รีบเปลี่ยนให้เป็นไปตามสเป็กครับ ส่วนฟิวส์ที่ห้อยมานั้น เจ้าของเก่าคงดัดแปลงอะไรซักอย่าง. ลองถอดฟิวดูสิครับว่ามีอะไรไม่ทำงานบ้าง

sak_pk

• ที่ดินภูเก็ต
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 16, 2013, 07:47:54 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ฟิวส์ ซื้อร้านอะไหล่ทั่วไปก็ได้ครับ และขนาดต้องตามที่กำหนดครับ อันไหนไม่ตรงตามสเป็กให้รีบเปลี่ยนให้เป็นไปตามสเป็กครับ ส่วนฟิวส์ที่ห้อยมานั้น เจ้าของเก่าคงดัดแปลงอะไรซักอย่าง. ลองถอดฟิวดูสิครับว่ามีอะไรไม่ทำงานบ้าง

ขอบคุณครับ  :-X