ผู้เขียน หัวข้อ: *** DIY : ที่วาง Iphone ***  (อ่าน 2484 ครั้ง)

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
*** DIY : ที่วาง Iphone ***
« เมื่อ: มีนาคม 20, 2012, 16:56:43 »
ผมพยายามหาที่วางเจ้า Iphone มาหลายที่ แต่ไม่ถูกใจสักจุด ในรถ  ( ไม่นิยมอุปกรณ์เสริมที่เป็นแท่น หรือตัวหนีบ ถุง ที่ติดกระจก ... ฮ่า )
จนมาพบตำแหน่งดีแห่งนี้ คือใต้ที่ท้าวแขน กระดกนิดก็หยิบได้สะดวก ( ไม่มีปัญหาการหยิบรับสาย...เป็นความสามารถเฉพาะตัว.... ฮ่า )

ปรับปรุงโดยมีการเสริม สักหลาดสำเร็จแบบมีกาวในตัว ( เขาไว้รองขาโต๊ะ ) + ปุ่มยางใส ( ไว้ติดกันกระแทก )  ...หาซื้อได้ที่โฮมโปร เพื่อป้องกันการกระแทก

ด้านหน้าใช้ สักหลาดสำเร็จแบบมีกาวในตัว เพราะมีการเลื่อนขึ้นลงเวลาหยิบรับสาย ทนทาน และ ไม่มีเสียง พื้นที่หน้าสัมผัสดี

ด้านข้าง L-R  ใช้ปุ่มใส บังคับให้ IPhone ไม่ให้ กระแทกด้านข้างกล่องที่เก็บของ ซึ่งเป็นที่ทราบกันว่า สีที่เคลือบกล่อง ค่อนข้างอ่อนไหว หลุดลอกง่าย เหลือเกิน
และเมื่อนำ Iphone ออก ก็จะมองไม่เห็นเด่นชัด เพราะมันใส ทำให้มีความสวยงามเช่นเดิม

ด้านล่างอยู่ทนทานปลอดภัย ด้วยแผ่นถาดยางรองรับที่มีมาแล้วในหลุมที่เก็บของดังกล่าว

ส่วนเจ้าขวดเจลน้ำหอม ( แบบธรรมชาติ ) มันก็ช่วยดันตำแหน่งไว้ ส่วนใครจะใช้อะไรขนาดเหมาะสม
เช่นกล่องเจลใส่ผมหมดแล้วนำมาใส่เหรียญ ฯลฯ แทนก็ลองพิจารณาดูครับ

หมายเหตุ : เรื่องนิดเดียวแต่พิมพ์เสียเยอะ ..เครียดงาน เลยเข้ามาปล่อยหัวที่อาจมีสาระบ้างให้ท่านสมาชิกทุกท่าน  :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 01, 1970, 07:00:00 โดย Guest »
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

BMWRed

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
Re: *** DIY : ที่วาง Iphone ***
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 11:07:03 »
ของผมใช้ตรงช่องที่มีม่านรูดๆนั่นอะครับ ม่านผมกรอบหมดละ เลยระเบิดทิ้งกลายเปนช่องผมก็เอาไอโฟนยัดช่องนั้นเลยโดยตั้งขึ้นแบบ จขกท ล่ะครับ แต่ผมวางอีกแนวนึงโอเคเลยครับ ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 01, 1970, 07:00:00 โดย Guest »

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
Re: *** DIY : ที่วาง Iphone ***
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 13:10:14 »
อ้างจาก: "BMWRed"
ของผมใช้ตรงช่องที่มีม่านรูดๆนั่นอะครับ ม่านผมกรอบหมดละ เลยระเบิดทิ้งกลายเปนช่องผมก็เอาไอโฟนยัดช่องนั้นเลยโดยตั้งขึ้นแบบ จขกท ล่ะครับ แต่ผมวางอีกแนวนึงโอเคเลยครับ ^^

ม่านเลื่อนบ่อยๆ ไม่ค่อยดีครับ เจ้าสีที่พ่นเคลือบ ( สูตรน้ำ ) มันลอกง่าย / คือผมพยายามสัมผัสมันน้อยที่สุด ...เป็นส่วนที่ละเอียดอ่อนจริงๆ คอนโซลกลาง BM
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน