ผู้เขียน หัวข้อ: แนวทางการประกาศจัดมีตติ้งต่างๆ  (อ่าน 3083 ครั้ง)

admin

• บุคคลทั่วไป
แนวทางการประกาศจัดมีตติ้งต่างๆ
« เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 11:33:50 »
สืบเนื่องจากเหตุการณ์ที่ไม่ค่อยดีนักจากการจัดมีตติ้งในครั้งก่อนๆ (ใครทราบหรือไม่ทราบเหตุการณ์ก็ไม่ต้องพูดถึงนะครับ อยากให้มันผ่านๆไป)
ผมจึงคิดว่าเราต้องจัดระเบียบการมีตติ้งพบปะกันให้รัดกุมหน่อยเพื่อความสบายใจของทุกๆ ท่านเองนะครับ

เนื่องจากผมต้องการให้สมาชิกทุกคนมีส่วนร่วมเป็นเจ้าของเว็บผมจึงไม่ปิดกั้นการนัดอะไรต่างๆ แต่จะขอแบ่งเป็น 2 ประเภทครับคือ
  • Official Meeting นัดมีตติ้งเป็นทางการโดยทีมงานของเว็บ
  • Personal Meeting นัดมีตติ้งส่วนตัวโดยสมาชิกถึงสมาชิก

แบบแรก แบบทางการจะจัดโดยทีมงานหรือคณะที่เลือกขึ้นมาโดยเป็นลักษณะการจัดแบบไปในนามของเว็บครับ การจัด การประกาศจะทำโดยทีมงานของเว็บครับ

แบบที่สอง แบบส่วนตัวโดยเป็นแบบสมาชิกนัดร่วมกลุ่มกันเอง จัดงานกันเอง โดยจะไม่ได้ทำในนามของเว็บ แต่ทำในนามของสมาชิกเว็บนะครับ
โดยผมขอควบคุมกฎ กติกา การประกาศจัดมีตติ้งไว้ดังนี้ครับ

• ก่อนจะจัดและประกาศมีตติ้ง ต้องแจ้งให้ผมทราบรายละเอียดทั้งหมดก่อน (ทาง pm) โดยต้องยังไม่โพสประกาศจนกว่าผมจะตอบรับ
  • ในการประกาศรวบรวมสมาชิกต้องระบุว่าเป็นการมีตติ้งแบบส่วนตัว ไม่ได้เป็นมีตติ้งของเว็บ
  • ต้องแจ้งชื่อผู้จัด (ผู้รับผิดชอบ) เบอร์ติดต่อ สถานที่ให้ละเอียด

และการจัดแบบส่วนตัว ถ้าเกิดปัญหาใดๆ ขึ้นทางเว็บไม่มีส่วนเกี่ยวข้อง โดยผู้จัดจะเป็นผู้รับผิดชอบทุกอย่างนะครับ

ทั้งนี้เพื่อความเป็นระเบียบเรียบร้อย และป้องกันการเข้าใจผิด ผิดใจกัน แบบครั้งก่อนๆครับ
ประกาศและมีผลทันที
 :-X
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 21, 2012, 11:57:56 โดย admin »