ผู้เขียน หัวข้อ: ฝาถังน้ำมันไม่ยอมล็ออคครับ  (อ่าน 2021 ครั้ง)

asune46

• บุคคลทั่วไป
ฝาถังน้ำมันไม่ยอมล็ออคครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 04, 2012, 18:35:21 »
มันรื้อยากมั้ยครับพี่ ไม่รู้เป็นเพราะอะไร
รบกวนด้วยครับ :-X

Fortis

• แฟนพันธุ์แท้
  • Read Only
Re: ฝาถังน้ำมันไม่ยอมล็ออคครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2012, 18:45:43 »
มอเตอร์เซ็นทรัลล็อคครับ

รื้อไม่ยากครับ ดึงพรมที่อยู่ข้างตัวถังเหนือแผงแบต เปิดออกมาเจอกล่องดำๆ ถอดเปลี่ยนครับ ไม่เกิน 10 นาทีเสร็จ

พี่ซื้อมอเตอร์เชียงกงมา 800 ครับ

asune46

Re: ฝาถังน้ำมันไม่ยอมล็ออคครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2012, 18:50:46 »
กำ เสียตังอีกแล้ว
ขอบคุณมากครับพี่เรย์

Fortis

• Read Only
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2012, 18:54:13 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
กำ เสียตังอีกแล้ว
ขอบคุณมากครับพี่เรย์

ครับบูม พี่เสียมาตั้งแต่ได้รถ ขับมา 3 ปี เพิ่งได้เปลี่ยนเอง อิอิ O0

asune46

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2012, 21:18:49 »
ขอบคุณครับพี่เรย์ :(

sak_pk

• บุคคลในตำนาน
    • ที่ดินภูเก็ต
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2012, 23:42:42 »
ถ้าเบิกศูนย์เท่าไหร่ครับ ของผมกดรีโหมดจะล็อค แต่ถ้ากดล็อคจากในรถมันไม่ล็อคอะครับ  O0

Fortis

• Read Only
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 00:19:31 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ถ้าเบิกศูนย์เท่าไหร่ครับ ของผมกดรีโหมดจะล็อค แต่ถ้ากดล็อคจากในรถมันไม่ล็อคอะครับ  O0

ไม่ทราบราคาที่ 0 เหมือนกันครับ แต่คิดว่าเทียบจากราคามือสอง น่าจะไม่เกิน 2500 ครับ

ของผมไม่ล็อคทั้งในรถ และรีโมตครับ

sak_pk

• บุคคลในตำนาน
    • ที่ดินภูเก็ต
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 10:35:49 »

ไม่ทราบราคาที่ 0 เหมือนกันครับ แต่คิดว่าเทียบจากราคามือสอง น่าจะไม่เกิน 2500 ครับ

ของผมไม่ล็อคทั้งในรถ และรีโมตครับ

ขอบคุณครับ กลัวมือดีมาใส่อะไรตอนจอดรถนะซิครับ รู้สึกไม่ค่อยปลอดภัยนิดหน่อยครับ

Sun9056

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2012, 01:41:35 »
รบกวนสอบถามท่านที่เปลี่ยนแล้วหน่อยครับของผมเพิ่งเป็นเมื่อวานไปเติมน้ำมันพอจะปิดฝาถังปิดไม่ได้  :o คืออาการเดือยล๊อคไม่ออกมาเลยกดฝาถังไว้แล้วให้แฟนอยู่ในรถแล้วกดเซ็นทรัลล๊อกก็ไม่ออกมาแต่กดรีโมทกลับออกมาตอนนี้เลยต้องเอาสติ๊กเกอร์แป๊ะเอาไว้ไม่ให้มันเปิดออกมาแล้วถ้าเราซื้อมอเตอร์ตัวนี้มาเปลี่ยนใส่ลงไปแล้วต้องเซ็ทค่าอะไรกับรีโมทไหมครับหรือแค่ใส่ก็จบเลย รบกวนพี่ ๆ ด้วยครับ  :-X :-X :-X

KcKc

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2012, 11:44:51 »
รบกวนสอบถามท่านที่เปลี่ยนแล้วหน่อยครับของผมเพิ่งเป็นเมื่อวานไปเติมน้ำมันพอจะปิดฝาถังปิดไม่ได้  :o คืออาการเดือยล๊อคไม่ออกมาเลยกดฝาถังไว้แล้วให้แฟนอยู่ในรถแล้วกดเซ็นทรัลล๊อกก็ไม่ออกมาแต่กดรีโมทกลับออกมาตอนนี้เลยต้องเอาสติ๊กเกอร์แป๊ะเอาไว้ไม่ให้มันเปิดออกมาแล้วถ้าเราซื้อมอเตอร์ตัวนี้มาเปลี่ยนใส่ลงไปแล้วต้องเซ็ทค่าอะไรกับรีโมทไหมครับหรือแค่ใส่ก็จบเลย รบกวนพี่ ๆ ด้วยครับ  :-X :-X :-X

MS.carlook ถ.ลาดหญ้า ซ่อมได้ลองดู

Sun9056

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2012, 13:04:24 »
ขอบพระคุณมากครับ  :-X :-X