ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามผู้รู้ครับ ไฟโชว์หน้าปัดรถ  (อ่าน 1925 ครั้ง)

Pistollover

• คนคุ้นเคย
สอบถามผู้รู้ครับ ไฟโชว์หน้าปัดรถ
« เมื่อ: กันยายน 01, 2012, 13:47:35 »
ไฟโชว์หน้าปัดเป็นรูปรถ เกิดจากสาเหตุอะไร และแก้ไขอย่างไร
ผมอยู่ต่างจังหวัด หาอู่ BMW ที่ไว้ใจได้ยากครับ

OaTt

• แฟนพันธุ์แท้
Re: สอบถามผู้รู้ครับ ไฟโชว์หน้าปัดรถ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 01, 2012, 15:41:16 »
โชว์รูปรถ แล้วมีไฟตรงไหนรอบๆรูปรถ โชว์ด้วยรึเปล่าครับ ? ลองสังเกตดู ถ้าเป็นที่หน้าขวา แสดงว่าไฟด้านนั้นขาด , ไม่ติด ลองตรวจสอบดีๆก่อน อย่าเพิ่งตกใจครับ

X-talize

• แฟนพันธุ์แท้
Re: สอบถามผู้รู้ครับ ไฟโชว์หน้าปัดรถ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 01, 2012, 16:07:23 »
ส่วนมากหลอดไฟหรือขั้วไฟหลวมครับ ลองเดินดูรอบๆรถ จับๆดูไฟด้านที่โชว์อยู่ตามนั้นเลยครับ
เฉาก๊วย

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 01, 2012, 16:45:33 »

ลองดูนะครับ  :-*

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Pistollover

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 01, 2012, 19:57:52 »
มีไฟหน้าขวา และไฟ air bag โชว์ด้วยครับ

ไฟหน้า สูง ต่ำ ไฟหรี่ ไฟตัดหมอก ซ้าย ขวา
ไฟเลี้ยว ซ้าย ขวา หน้า หลัง ก็ปกติดีครับ

เดี๋ยวจะลองทำตามคำแนะนำของคุณ  krisada511 ดูครับ

ขอบคุณครับ