ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำด้วยครับ น้ำในหม้อพักหาย  (อ่าน 1490 ครั้ง)

taro_jungs

• แฟนพันธุ์แท้
ที่หม้อพักตรงน็อตไล่ลมจะมีน้ำซึมตามรูปในวงแดงอ่ะครับ เป็นมา 4 วันแล้วแต่เมื่อเช้าเริ่มมีน้ำหยดลงพื้นบริเวณใต้หม้อพักตรงน็อตที่ไขทิ้งน้ำในหม้อน้ำครับ อาการมันเป็นที่หม้อพักหรือจะเกิดจากอะไรได้บ้างครับ ขอบคุณครับ ???

kosit_w

• บุคคลในตำนาน
  • 323 / M52tu+LPG
Re: ขอคำแนะนำด้วยครับ น้ำในหม้อพักหาย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 15, 2013, 11:17:29 »
ตรงที่วงกลมจะมีโอริง วงเล็กๆอยู่นะครับ ถ้าโอริงเสียหรือน้ำก็จะซึมออกได้ครับ ลองถอดมาดูว่าโอริงยังอยู่มั้ย

num2012

• ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป
Re: ขอคำแนะนำด้วยครับ น้ำในหม้อพักหาย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 15, 2013, 11:32:33 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ที่หม้อพักตรงน็อตไล่ลมจะมีน้ำซึมตามรูปในวงแดงอ่ะครับ เป็นมา 4 วันแล้วแต่เมื่อเช้าเริ่มมีน้ำหยดลงพื้นบริเวณใต้หม้อพักตรงน็อตที่ไขทิ้งน้ำในหม้อน้ำครับ อาการมันเป็นที่หม้อพักหรือจะเกิดจากอะไรได้บ้างครับ ขอบคุณครับ ???
จุกมัน เริ่มจะแตกแล้วละครับ มันจะซึ่มตรงรอบโอริ่งแล้วทะลุออกตรงกลาง แฉกเลย เปลี่ยนใหมเลยครับ 100 บาทพร้อมโอริ่ง :))  แต่ลองไล่ดูตามข้อต่อต่างๆๆด้วยนะครับ เกี่ยวกับท่อกระปุก ข้อต่อว่ามีเริ่มรั่วจุดใหนเพิ่มหรือเปล่า O0
เก่า แต่ไม่แก่นะ

num2012

• ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 15, 2013, 11:44:35 »
อีกนิด เห็นบอกหม้อน้ำมีน็อตถ่ายน้ำออก แสดงว่ายังไม่เคยเปลี่ยนหม้อน้ำใช่ใหมครับ ถ้าหม้อน้ำเดิมก็ลองดูๆๆครับว่ามีรั่วยัง ตามด
เก่า แต่ไม่แก่นะ

taro_jungs

• แฟนพันธุ์แท้
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 15, 2013, 12:40:00 »
ขอบคุณครับ เดี๋ยวจะลองไปถอดดูโอริงก่อนครับ หม้อน้ำยังไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ ;)