ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้เอารถเข้าศูนย์ เขียนไว้เผื่อท่านใดสนใจ  (อ่าน 2045 ครั้ง)

ยิ้มบางแสน

• บุคคลในตำนาน
เอารถเข้าศูนย์ช่วงบ่ายๆ เพื่อแก้อาการดังนี้

1. พวงมาลัยมีเอียงเอี๊ยด..เหมือนประตูไม่ได้หยอดน้ำมัน
ตอบ ศูนย์เทสดูแล้ว มันไม่ดัง แต่ตอนเราขับนี่มันดังจังเลย ไอ้รถผีสิง อิอิ อาการนี้เลยไม่ได้ซ่อม แต่ถ้าจะซ่อมเขาจะรื้อดูให้ ก็เอาไว้ก่อนล่ะกัน

2. อาการถอยตอนเช้าแล้วมีเสียงตัง ตึก! 1 ครั้ง จากนั้นไม่มีเสียงอีก
ตอบ ศูนย์ก็พาเทส มันก็ไม่เกิดอีก ไอ้รถผีสิง ศูนย์บอกว่าขอทิ้งรถไว้ 1 คืนล่ะกัน เพื่อที่พรุ่งนี้จะเทสให้ ผมมีงานเลยไม่ได้ทิ้งรถ เอาไว้วันหลังค่อยทิ้งไว้ล่ะกัน

3. จากข้อ 2
ตอบ ศูนย์ขอให้ผมเทสรถโดยจอดไว้ที่บ้านแล้วไม่ต้องดึงเบรคมือ แล้วเช้าพรุ่งนี้ลองถอยอีกที ถ้ายังมีเสียงก็เอามาซ่อม แต่ถ้าไม่มีเสียงแสดงว่ารถปกติ เพราะเสียงอาจจะมาจากเบรคมือมันคลายตัวตอนเช้าหลังมันจับตัวมาทั้งคืน

4. กระจกตกราง
ตอบ ศูนย์จะซ่อมให้ ผมบอกอย่าเลยเอาไว้ไปซ่อมอู่นอกมันจะได้ไม่ต้องตกอีก ศูนย์ยิ้มๆ บอกจัดไปเลยเพ่ๆๆๆๆ

หลังจากนั่งคุยที่ศูนย์สักพัก ก็เลยสอบถามเรื่องการซ่อมรถจดประกอบ ศูนย์ชลบุรีรับทำให้สำหรับลูกค้าเก่า แต่อะไหล่ไม่มีประกัน ถ้าอยากได้ประกันต้องเอาเอกสารนำเข้ามาแสดงก่อนครับ นึกๆ ดูแล้วก็สบายใจ เพราะอย่างน้อยๆ ถ้าซื้อ M3 ก็มีที่ซ่อมแน่นอน ส่วนการประกันนั้นผมคงไม่ซีเรียส

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 04, 2012, 15:07:02 โดย ยิ้มบางแสน »
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

ooooatooo

• http://www.clube46.com
ข้อ 5 ล่ะคับ เอาอีกๆ
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ยิ้มบางแสน

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ข้อ 5 ล่ะคับ เอาอีกๆ

จริงๆ วันนี้มีเยอะครับที่นั่งคุย แต่เขียนไม่ไหว

5. มีคนฝากขายล้อ BBS ขอบ 19 แท้พร้อมยางสวยๆ ที่ศูนย์ด้วย ราคา 8 หมื่น ผมเห็นแล้วเดินกลับเลย อิอิ

6. มี F30 ป้ายแดงวิ่งมาซ่อมแล้วนะครับ ไม่รู้ด้วยสาเหตุอะไร

7. เจอ M5 มาจอดซ่อม ทำสีด้วยวิธีติดสติกเกอร์ทั้งคัน จะบอกว่าสวยก็สวย แต่สำหรับผมเสียดายรถมากกว่า เพราะตอนลอกออกนี่สีเดิมๆ คงพังหมด (หรือเปล่า)

8. ศูนย์เชียร์ให้ผมออก F30 (คิดในใจ ไม่มีตังหรอกค้าบ ตั้ง 2.8 ล้าน เหอะๆๆๆ)
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

tom46

• Global Moderator
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
อาการ 2 คงจะเป็นที่ บูชเฟืองท้าย ครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

ยิ้มบางแสน

เช้านี้ทดสอบอาการ

2. อาการถอยตอนเช้าแล้วมีเสียงตัง ตึก! 1 ครั้ง จากนั้นไม่มีเสียงอีก ศูนย์ก็พาเทส มันก็ไม่เกิดอีก ไอ้รถผีสิง ศูนย์บอกว่าขอทิ้งรถไว้ 1 คืนล่ะกัน เพื่อที่พรุ่งนี้จะเทสให้ ผมมีงานเลยไม่ได้ทิ้งรถ เอาไว้วันหลังค่อยทิ้งไว้ล่ะกัน

ศูนย์แนะนำว่า ศให้ผมเทสรถโดยจอดไว้ที่บ้านแล้วไม่ต้องดึงเบรคมือ แล้วเช้าพรุ่งนี้ลองถอยอีกที ถ้ายังมีเสียงก็เอามาซ่อม แต่ถ้าไม่มีเสียงแสดงว่ารถปกติ เพราะเสียงอาจจะมาจากเบรคมือมันคลายตัวตอนเช้าหลังมันจับตัวมาทั้งคืน

สรุป เมื่อคืนไม่ได้ดึงเบรคมือไว้ เช้ามาใส่เกียร์ถอย ไร้วี่แววของเสียงใดๆ เหอะๆ งานนี้โชคดีไม่ได้เสียตังค์ (แบบนี้ก็มีนะ BMW)

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
เช้านี้ทดสอบอาการ

2. อาการถอยตอนเช้าแล้วมีเสียงตัง ตึก! 1 ครั้ง จากนั้นไม่มีเสียงอีก ศูนย์ก็พาเทส มันก็ไม่เกิดอีก ไอ้รถผีสิง ศูนย์บอกว่าขอทิ้งรถไว้ 1 คืนล่ะกัน เพื่อที่พรุ่งนี้จะเทสให้ ผมมีงานเลยไม่ได้ทิ้งรถ เอาไว้วันหลังค่อยทิ้งไว้ล่ะกัน

ศูนย์แนะนำว่า ศให้ผมเทสรถโดยจอดไว้ที่บ้านแล้วไม่ต้องดึงเบรคมือ แล้วเช้าพรุ่งนี้ลองถอยอีกที ถ้ายังมีเสียงก็เอามาซ่อม แต่ถ้าไม่มีเสียงแสดงว่ารถปกติ เพราะเสียงอาจจะมาจากเบรคมือมันคลายตัวตอนเช้าหลังมันจับตัวมาทั้งคืน

สรุป เมื่อคืนไม่ได้ดึงเบรคมือไว้ เช้ามาใส่เกียร์ถอย ไร้วี่แววของเสียงใดๆ เหอะๆ งานนี้โชคดีไม่ได้เสียตังค์ (แบบนี้ก็มีนะ BMW)

แหม น่าจะเปลี่ยนผ้าเบรก ชุดเบรกมือนะ  เวลากลับรถ ขับมาเร็วแล้วดึงเบรคมือ แบบในหนัง ( ฮ่า ) 

หมายเหตุ : อย่าไปดึงจริงๆ ผมพูดเล่น  ถ้าทำจริง ปิด ระบบ ASC ด้วย   :))
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 05, 2012, 09:44:54 โดย Krisada511 »
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/

ผ้าเบรคมือ เบอร์2  /  จอด P ดึงเเบรคมือเบาๆ ก็พอครับ  :-\ :-*
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ukrit

• ขาประจำ
คุณยิ้มอาการแรก ผมก็เป็นครับ ไปหาช่างสองหนช่างบอกไม่มีอะไรนิ เวงกำ กลายเปงเสียเวลาช่างมาลองให้ซะงั้น
เจอช่างคนที่สามถึงได้คำตอบครับ เป็นที่คอพวงมาลัย แกบอกยิ่งตากแดดยิ่งดังชัด
เช้าๆดังแปบนึงขับๆไปหายดังซะงั้น แบบนี้หละครับ แกบอกไม่เปงไร ถ้าจะทำเปลี่ยนยกคอ ไอ้ยะ หนีกลับมาตั้งหลักก่อนเลย
ทุกวันนี้ยังกว่าจะหาช่างรื้อมาดูแล้วจารบีหยอดซะหนอ่ย เหมือนยางมันสีกันฝืดๆอ่าครับ ไม่น่าวิตกอะไรเลยปล่อยๆไว้
คุณยิ้มแก้หายแล้ว บอกบ้างนะ

JJ E46

• คนคุ้นเคย
  • E46 323i
ข้อ 5 ถ้าใช้สติ๊กเกอร์ดีๆสีก็ไม่น่าลอกนะครับ ไม่งั้นเจ้าของซุปเปอร์คาร์ที่เอาไป wrap คงน้ำตาร่วงกันเป็นแถว :'(