ผู้เขียน หัวข้อ: ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ พอดีไปดูรถ 318Ise 02 ขอคำแนะนำด้วยครับ  (อ่าน 2591 ครั้ง)

Onggaa

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
สวัสดีครับน้องใหม่ครับ
พอดีไปดูรถ 318Ise เครื่อง n42ปี02 จะรบกวนพี่ๆ
ว่าต้องดูจุดไหนเป็นพิเศษไหมครับ คันที่ไปดูเป็นรถมือเดียววิ่ง 110000
ซื้อมาแล้วผมต้องเก็บระบบของเหลวระบบความร้อนอะไรบ้างรบกวนแนะนำหน่อยครับ
ค่าใช้จ่ายเก็บสภาพตั้งต้นเป็น 0 ประมาณเท่าไรครับ
อู่ที่รู้ใจเครื่อง n42 รบกวนแนะนำด้วยครับ
ต้องดูตรงไหนเป็นพิเศษไหมครับ สำหรับตัวนี้
ผมเคยใช้รถที่บ้านตาตกปี 01 ชอบฟิลลิ่งตัวนี้มากครับ ตอนนั้นใช้อย่างเดียวครับซ่อมหลักๆก็ช่วงล่าง
เลยไม่มีความรู้เรื่องเครื่องครับ คิดว่าวันนึงถ้ามีจังหวะและโอกาศ จะหามาใช้อีกครับ
ขอบคุณพี่ๆมากครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 03, 2018, 09:55:33 โดย Onggaa »

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
ขึ้นอยู่กับเจ้าของเดิมทำอะไรมามากน้อยเท่าไหนด้วยครับ บางคนใช้รถเก็บประวัติเก่าไว้ครบ คนรับต่อก็สบายหน่อยไล่ต่อไม่ยาก แต่ถ้าไม่มีประวัติเก่าก็คงต้องค่อยๆไล่ไปละครับ

ที่สำคัญๆก็คงต้องดูพวก ออยเกียร์ ออยเครื่อง ละครับ เห็น n42 มีออยเครื่องด้วย จะซื้ออะไหล่เทียบมาเปลี่ยน หรือ จะแยกออกไปเป็นแบบอากาศ ก็แล้วแต่สะดวก แต่ควรต้องดูจุดนี้ก่อนครับ เพราะสองออยถ้ารั่วจะก่อให้เกิดความเสียหายเยอะอยู่

ส่วนที่เหลือก็ทำไปตามอาการละครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

Chris

• แฟนพันธุ์แท้
ยินดีต้อนรับครับ ผมก็ใช้ n42อยู่ ใช้มา4ปีแล้ว ของเหลวเปลี่ยนให้หมดครับ น้ำยาหม้อน้ำ นมก นมค นมบ นมฟท นมพว ของเหลวพวกนี้ เอาตามสบายครับ งบเท่าไหร่ จัดไปได้หมด ขอให้ตรงสเป็กตามคู่มือนะครับ  ตังเหลือก็เปลี่ยนหัวเทียนซะ ถ้ามีตังมาก แนะนำให้เปลี่ยนตัวดันโซ่ รางประคองโซ่ นอกนั้นก็ไม่มีอะไรนะ ใช้มา4ปี ทำอยู่แค่นี้ อ่ออีกอย่างเคยเปลี่ยนปีกนก1ครั้ง โอริงน้ำมันพาวเวอร์
อู่ถ้าหาไม่ได้ ก็ไปอยู่ช่างเทือง อยู่รังสิตนะ อู่ประจำผม 0814009052ลองโทรไปคุยดูครับ บอกว่าพี่คริสแนะนำมา เผื่อแกจะฟันเอ๊ยลดราคาให้
นอกนั้นนึกไม่ออกแล้ว ออยเครื่องไม่เคยทำ ออยเกียร์ไม่เคยแตกแต่เปลี่ยนใหม่ใส่ รถผมเดิมๆไม่เเปลง
Born to be a Bimmer lover
I'm a E46 addict!
''อคติ คือสิ่งที่คนโง่ใช้แทนเหตุผล''

ธเนศ

• thaned
  • แฟนพันธุ์แท้
ออยเครื่อง ออยเกียร์ พลาสติกรางโซ่ จัดการเป็นอันดับแรกๆ ครับ
แตกทุกคันครับ