ผู้เขียน หัวข้อ: ใครใส่สปริงโหลดบ้างครับ ....  (อ่าน 8233 ครั้ง)

allenwalker

• ขาประจำ
ใครใส่สปริงโหลดบ้างครับ ....
« เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 00:11:14 »
สืบเนื่องจากไปเปลี่ยนแม็กใหม่มา แล้วอยากโหลดดู แต่ไม่มีความรู้เลย  ???

เลยอยากทราบว่า
- ใส่สปริงโหลดแล้วเตี้ยลงขนาดไหน (เท่าที่ทราบคือ มีเตี้ยน้อยกับเตี้ยมาก ไม่แน่ใจครับ)
- ใส่กับโช้คเดิมได้หรือเปล่า หรือต้องเปลี่ยนเป็นโช้คแกนสั้นด้วย
- ปกติมียี่ห้อไหนแนะนำบ้างครับ หรือมีที่มันเป็นเซ็ตสปริงกับโช้คด้วยกันเลยไหมครับ

ปล. ใส่แล้วจะขึ้นเนินเข้าบ้านได้ไหมเนี่ย กลัวเข้าบ้านไม่ได้ ต้องนอนตากลม ตากฝนอยู่นอกบ้าน  :)) :))

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
Re: ใครใส่สปริงโหลดบ้างครับ ....
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 00:21:43 »
3 ซม. ความสูงที่ลดลง รับได้ไหมครับ ใส่กับโช๊คเดิมได้ ลองดู Hr เตี้ยน้อย ที่ผมลงขายในกระดานขายนะครับ

:-*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 01, 2012, 00:24:25 โดย krisada511 »
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

yo-e46

• แฟนพันธุ์แท้
Re: ใครใส่สปริงโหลดบ้างครับ ....
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 00:31:51 »
ผมใช้ eibach กับโช้คเดิม นิ่มสบายดีครับความสูงก็พอดีลงมานิ้วครึ่งครับผมใช้กับโช้คเดิมนะครับใช้งานได้ดีแต่ถ้าใส่ล้อ 18 ก็คงไม่มีผัยหาเพราะล้อเดิมผมก็ 17 ผมเชียร์ eibach ครับ ถ้าอยากเปลี่ยนโช้คที่เค้านิยมกันก็คือ bilstein b6 กับสปริง eibacj ก็ลงตัวครับ

allenwalker

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 00:37:29 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ผมใช้ eibach กับโช้คเดิม นิ่มสบายดีครับความสูงก็พอดีลงมานิ้วครึ่งครับผมใช้กับโช้คเดิมนะครับใช้งานได้ดีแต่ถ้าใส่ล้อ 18 ก็คงไม่มีผัยหาเพราะล้อเดิมผมก็ 17 ผมเชียร์ eibach ครับ ถ้าอยากเปลี่ยนโช้คที่เค้านิยมกันก็คือ bilstein b6 กับสปริง eibacj ก็ลงตัวครับ

ขอบคุณมากครับคุณโย พอรู้ราคาค่าตัวไหมครับ

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
3 ซม. ความสูงที่ลดลง รับได้ไหมครับ ใส่กับโช๊คเดิมได้ ลองดู Hr เตี้ยน้อย ที่ผมลงขายในกระดานขายนะครับ

:-*

ขอบคุณมากครับคุณกฤษดา (ผมเขียนถูกหรือเปล่า) ผมสนใจอยู่ครับ ถ้าจะเอายังไงผมจะติดต่อไปครับ

yo-e46

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 00:59:56 »
สปริง eibach ราคาที่ bmwapo  ผมได้มา 8500 ครับถือว่าไม่แพงครับ ที่อื่นแพงกว่านี้ครับ ลองดูครับ

tom46

• M52TUB30 SCHRICK CAM
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 01:10:25 »
ที่เห็นๆมานะครับ ถ้ากำลังดีก็ eibach ถ้าอยากดูเตี้ยเยอะหน่อยก็ G&M ครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

kimjury

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 09:34:21 »
ผมใส่สปริง eibach ล้อ 18 หล่อมากครับกำลังดีเลยแต่โช็คเดิมนะคับเสียอย่างเดียวว่าโช็คหน้าเดิมมันนิมไปหน่อยกระแทกแรงๆดิดอะคับ..แต่โหลดลงมาพอดีล้อเลยหน้าจะเตี้ยกว่าหลังประมาณครึ่งนิ้วมังคับ...แนะนำ eibach ครับ

Aroon_320ci

• E46 transform to E92
    • http://www.arbims.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 10:02:48 »
ผมใส่ H&R ส้น้ำเงิน เตี้ยน้อย ใส่ได้ 4 วัน ไม่ชอบมันเตี้ยน้อยไปแทบไม่รูสึกจากเดิม
ตอนนี้เปลี่ยนเป็น H&R เตี้ยมาก สีน้ำเงินล๊อตใหม่....เตี้ยกำลังดี

Polachet

• มือใหม่หัดขับ
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 10:17:49 »

ผมใส่H&Rเตี้ยน้อยมาท้ายโด่งก็เลยหาเตี้ยมากใส่หลังกำลังส่วยแต่ต้องชื้อสองชุด(เตี้ยมาด้านกหน้าจะสมชื่อครับคับไม่ได้เตี้ยขูดไปหมด)
โช๊กBilstein B8

Ryan_E46

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 10:27:39 »
ผม 6 สูบ ใส่ H&R เตี้ยน้อยทั้งหน้าหลัง สีกรมท่า โช๊ค Bil B6
ร้อยสายยางสปริงด้านหน้า เตี้ยลงมาจากเดิมประมาณ 1 นิ้ว เตี้ยกำลังดี ขับสบาย
แต่ก็ไปสอย Eibach มาเตรียมไว้แล้วครับ เบื่อเมื่อไหร่ก็ใส่ Eibach ไปเลยครับ
เค้าว่ากันว่า Bil กับ Eibach มันของคู่กันครับ  ;)

allenwalker

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 12:17:17 »
แล้ว sachs performace แดง

ตัวนี้เป็นไงหรอครับ เห็นราคาใช้ได้ แถมมาพร้อมกับสปริงด้วย เตี้ยลงนิดหน่อยกำลังดีเลย

yo-e46

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 12:22:44 »
ดีครับใช้ผมเคยนั่งรถของคนใส่ sasch แต่ไม่น่าใจรุ่นนี้รึเปล่าผมว่านุ่ม หนึบดีเลยครับ ไม่แพงก็จัดเลยครับ

Aroon_320ci

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2012, 02:50:59 »

ผมใส่H&Rเตี้ยน้อยมาท้ายโด่งก็เลยหาเตี้ยมากใส่หลังกำลังส่วยแต่ต้องชื้อสองชุด(เตี้ยมาด้านกหน้าจะสมชื่อครับคับไม่ได้เตี้ยขูดไปหมด)
โช๊กBilstein B8
จริงเลย H&R เตี้ยน้อย สปริงหลังเอามาเทียบกับสปริงเดิม มันสูงกว่าด้วยซัำ....งงอยู่เหมือนกัน

Aroon_320ci

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2012, 02:52:19 »

ตัวนี้เป็นไงหรอครับ เห็นราคาใช้ได้ แถมมาพร้อมกับสปริงด้วย เตี้ยลงนิดหน่อยกำลังดีเลย
ชุดนี้...ค่าตัวเท่าดหร่ครับ

oon_resist

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2012, 10:33:35 »
ใครอยากเตี้ยมากๆ เอา H&R เตี้ยน้อยมาแลก G&M ผมก็ได้นะครับ  ;D ;D ;D

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2012, 10:48:53 »

ชุดนี้...ค่าตัวเท่าดหร่ครับ

15/08/54 เปลี่ยน SACHS SPORT SET  ชุดโช้คและสปริงโหลด SACHS Performance 4 สูบ   24,480 บาท + ค่าติดตั้ง 1,500 บาท
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ble

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2012, 12:14:16 »
ตอนนี้ไม่ได้โหลดครับ โช๊คเดิม ล้อ 225/45/18 บางจังหวะช่วงยุบตัว ยางมีขูดกับบังโคลนหน้า :o ตอนนี้ผมพับบังโคลนแล้ว ไม่ขูดแล้วครับ  8)แต่ไม่ทราบว่า ใส่สปริงเตี้ยน้อย มันจะขูดหรือติดไหมครับ ::)