ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยคับ....ใครเครื่อง6สูบ เวลาเบิ้ลเครื่องแล้วท่อมันยิงกานมั้ยยยอ่าาาา  (อ่าน 1383 ครั้ง)

champ aroha

• แฟนพันธุ์แท้
คือผมเพิ่งมาสังเกตุอาคับ ของผม M52tu 323i เวลาเบิ้ลเครื่องอยู่กับที่ให้รอบกวาดไปประมาณ4500-5000 อยู่กับที่แล้ว จังวะรอบเครื่องกวาดลงอะคับ มันเหมือนจะได้ยินเสียงท่อไอเสียมันยิง ปุบปั๊บ..ปุ๊บปั๊บ เวลาผ่อนคันเร่ง ??? แต่ขับออกตัวอะไรก็ปกตินะคับ เยียบเป็นพุ่ง  ;) รอบเดินเบาก็นิ่งดี แต่รถผมเพิ่งไปติดแก๊สมาด้วยก็เพิ่งจะสังเกต แต่ที่บอกอาการนี้เป็นทั้งน้ำมันและแก๊สนะคับ ส่วนใหญ่ถ้าผมเหยียบเล่นจะใช้น้ำมันด้วยซ้ำ.... เลยอยากรุ้ว่าพี่ๆเคยลองนั้งฟังเสียงรถตัวเองกันบ้างรึป่าว คืออยากรู้ว่ามันจะเป็นเหมือนกันมั้ยอาคับ....อยากรู้จิงๆ....  ::)

asune46

• บุคคลทั่วไป
ของผมไม่เป็นนะครับ
ท่อเดิม หรือทำอะไรมาป่าว

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • บุคคลในตำนาน
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
ของผมยิงครับ แถมดังมากๆด้วย :)) :)) :))

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

asune46

• บุคคลทั่วไป
โห ท่อพี่รุท ดังกระหึ่มมมม ;D

champ aroha

ท่อเดิมๆเลยคับพี่...เรยสงสัยว่า รถผมมันปกติรึป่าว ทำมั้ยมันยิ่งเวลาผ่อนอ่าาาาา :o

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
ธรรมดา backfire จะมาจากการเผาไหม้้ได้ไม่หมดนะครับ

เห็นว่าใช้แก็สด้วย ลองดูเรื่องการจูนแก็สครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

champ aroha

แต่อาการที่ผมสังเกตุนี้ใช้น้ำมันนะคับ...ผมเดิม เบนซิน 91 ธรรมดาอยู่อะคับ เรย งง  :-\  หัวเที่ยนก็เพิ่งเปลื่ยน แล้วมันจะเกิดจากอะไรได้อีกอาคับ อยากรุ้จิง เหอะ!!!  ???

champ aroha

แต่ว่า...พูดถึงอากาณมันคลายๆตอนสมัยผมเล่นรถญี่ปุ่นเรย คือก็ตั้งไฟให้แก่ๆ เวลาเยียบก็ปกติ แรงดี แต่พอถอนคันเร่งเหมื่อไหร่ มันจะยิง ปุ๊บปั๊บๆๆ มันส์กันเรยทีเดียว เอิ๊กๆ  :))
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 13, 2012, 12:43:34 โดย champ aroha »