ผู้เขียน หัวข้อ: อยู่ๆจุกลมยางก็รั่ว ที่ล้อข้างเดิมที่เคยระเบิดเมื่อเดือนที่แล้ว  (อ่าน 2464 ครั้ง)

chet

• บุคคลในตำนาน
  • Love conquers all
    • ศูนย์บริการสิ่งพิมพ์ครบวงจร
วันนี้งานเข้าอีกรอบครับ จอดรถตากฝนทั้งวันจนถึง 4 ทุ่มที่ออฟฟิศแถวลาดพร้าว 101
เลิกงานตอน 4 ทุ่มเลยออกไปส่งเพื่อนที่ท่าอิฐ(รัตนาธิเบศว์ ข้ามสะพานพระนั่งเกล้า)
รถติดมากเพราะน้ำท่วม ตอนอยู่บนสะพานเกษตรรู้สึกพวงมาลัยหนักเลยคิดว่าลมยางอาจจะอ่อน
พอลงจากสะพานก็ชิดซ้ายจอดในปั๊มเชลล์พงเพชร ตรวจดูพบว่ายางแบนตะแล้ดแต๊ด
ลองอัดลมเข้าไปดูพบว่ามันรั่วออกตรงจุกลมยาง งงเลย ผมเลยเอายางอะหลั่ยมาใช้ก่อน

พรุ่งนี้ว่าจะไปเปลี่ยนยางยกชุดครับ หลังจากเดือนที่แล้วยางก็ระเบิดบนทางด่วนที่ล้อเดียวกันนี้
ผมเลยคิดว่ามันน่าจะมีอะไรพิเศษที่ล้อนี้ที่ทำให้ยางใช้ไม่ได้ไปสองเส้นใน 1 เดือน
แต่ไม่รู้ว่ามันคืออะไร เคยเอาไปให้ร้านโช้คดู เขาบอกว่าล้อนี้โช้คอ่อนกว่าชาวบ้าน

ที่สงสัยอีกอย่างคือ ไอ้จุกลมยางที่ลมรั่ว เราต้องเอาไปซ่อมที่ไหนครับ

yuratchrian

• แฟนพันธุ์แท้
จุกยางร้านปะยางทั่วไปก็มีนะครับ แต่ไม่รู้ว่าดีป่าว ผมเคยเอากระบะไปเปลี่ยน ตอนนั้นมันซึมออกมา ราคาไม่กี่บาทเองครับ
10 ปากว่า ไม่เท่า ตาเห็น
10 ตาเห็น ไม่เท่า มือคลำ
10 มือคลำ หรือจะสู้ ทำใช้เอง

kosit_w

• 323 / M52tu+LPG
ตัดจุกทิ้งแล้วใส่จุกใหม่ ร้านยางมีทุกร้านครับ
 เพราะตอนเปลี่ยนยางใหม่เค้าก็เปลี่ยนจุกใหม่ทุกครั้งครับ

chet

• Love conquers all
    • ศูนย์บริการสิ่งพิมพ์ครบวงจร
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ตัดจุกทิ้งแล้วใส่จุกใหม่ ร้านยางมีทุกร้านครับ
 เพราะตอนเปลี่ยนยางใหม่เค้าก็เปลี่ยนจุกใหม่ทุกครั้งครับ

เพิ่งไปเปลี่ยนมาเมื่อกี้ครับ เขาทำให้ทุกล้อเลยรวมถึงล้อที่เป็นอะหลั่ยด้วย

ปล. เพื่อนผมงง บอกว่าเพิ่งเคยเห็นยางอะหลั่ยมีแม็กเหมือนล้อจริงเลย
แสดงว่าถ้าเปลี่ยนแม็กก็ต้องเปลี่ยนทั้ง 5 ล้อ