ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามผู้รู้ ปัญหาสตาร์ทแล้ววูบดับเอง ต้องเหยียบคันเร่งช่วยคับ  (อ่าน 2261 ครั้ง)

จอมทอง

• มือใหม่หัดขับ
  • *
รบกวนถามผู้รู้ทั้งหลาย เผื่อจะช่วยผมแก้ไข้ได้ ผมใช้ e46 เครื่องM43 ครับ อาการคือ เวลาสตาร์ทแล้วชอบวูบดับเอง (เป็นบางครั้ง) ไปที่อู่แถวบางแคช่างเปลี่ยนปั๊มติ๊กให้ ก็ยังไม่หาย ท่านใดมีข้อมูลแนะนำจะขอบคุณมากๆ 

Sumate

• แฟนพันธุ์แท้
เอาเครื่องมือวิเคราะห์เช็คระบบก่อนคับ ว่าจุดไหนมีปัญหา
ส่วนเครื่องมือทางกล ก็ใช้เกจวัดแรงดันรางหัวฉีดน้ำมันเชื้อเพลิงว่าขึ้น 3 บาร์คงที่ตลอดหรือไม่
ถ้าต่ำกว่ามีปัญหาเรื่องระบบน้ำมันเชื้อเพลิงแน่ๆๆคับ
ตัวแทนสินค้าออนไลน์ จากญี่ปุ่น รับสั่งตัดทั้งคันมาลงระบบใหม่/หัวตัด/เครื่อง/เกียร์/วิเคราะห์ระบบ E46 ด้วย GT1 Tel.088-856-8506 สุเมธ

Kittiisr

• ขาประจำ
ของผมก็เป็นครับ แต่นานๆ ครั้ง ???

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • บุคคลในตำนาน
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
เอาเครื่องมือวิเคราะห์เช็คระบบก่อนคับ ว่าจุดไหนมีปัญหา
ส่วนเครื่องมือทางกล ก็ใช้เกจวัดแรงดันรางหัวฉีดน้ำมันเชื้อเพลิงว่าขึ้น 3 บาร์คงที่ตลอดหรือไม่
ถ้าต่ำกว่ามีปัญหาเรื่องระบบน้ำมันเชื้อเพลิงแน่ๆๆคับ

เข้าไปเช็คกับพี่เขาเลยก็ได้ครับเครื่องมือก็พร้อมครับ ;) ;) ;)

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
วันนี้รถผมก็ไปอยู่ในความดูแลของพี่สุเมธครับ หม้อน้ำรั่ว กับชิ้นส่วนอีก 2-3 อย่างที่ต้องเปลี่ยน ไว้ขอดูบิลก่อน เดี่ยวคงเสร็จ   :-*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 07, 2012, 18:34:26 โดย krisada511 »
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Harn

• ขาประจำ
 ;)  เช็คแรงดันน้ำมัน ก่อนเลยครับ  หรือไม่ก็ กรองเบนซินตันหรือเปล่า   :))

tom46

• Global Moderator
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
ส่วนตัวนะครับ ตามที่พี่สุเมธว่ามาน่ะครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

จอมทอง

• มือใหม่หัดขับ
  • *
ขอบคุณทุกท่านที่ให้คำแนะนำครับ

mr.dol

• บุคคลทั่วไป
เคยเป็นครับ หาตั้งนาน โดยลืมถึงมอเตอร์เดินเบาไป เพราะว่าพึ่งล้างไป ทำไปทำมาปรากฎว่ามอเตอร์เดินเบาเนี่ยแหละล้างไม่เกลี้ยงครับ

ble

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
เคยเป็นครับ หาตั้งนาน โดยลืมถึงมอเตอร์เดินเบาไป เพราะว่าพึ่งล้างไป ทำไปทำมาปรากฎว่ามอเตอร์เดินเบาเนี่ยแหละล้างไม่เกลี้ยงครับ

มอเตอร์ที่ว่านี่อยู่ตรงไหนครับ ผมก็มีอาการแบบนี้ บางทีรอบมันก็สวิงเล็กน้อยครับ แต่เวลาวิ่งแล้วก็ปกตก

mr.dol

• บุคคลทั่วไป

มอเตอร์ที่ว่านี่อยู่ตรงไหนครับ ผมก็มีอาการแบบนี้ บางทีรอบมันก็สวิงเล็กน้อยครับ แต่เวลาวิ่งแล้วก็ปกตก
ตรงที่วงไว้ครับ เอาแบบเกลี้ยงๆ ผมแช่น้ำมันเบรคเลยครับทิ้งไว้สัก 1 ชม.

jame

• แฟนพันธุ์แท้
ยางแท่นเครื่องป่ะครับลองดู  :-*