ผู้เขียน หัวข้อ: MAF ของแท้เชียงกง กับ ของเทียบ ยี่ห้อ VDO เลือกอันไหนดี??  (อ่าน 1400 ครั้ง)

O e46

• มือใหม่หัดขับ
  • *
สอบถามครับ พอดีแมสแอร์โฟร์ น่าจะใกล้เสียมีอาการ เมื่อเครื่องร้อน
มีใครใช้ MAF ยี่ห้อ VDO มั้ยครับใช้งานได้มั้ย หรือใช้แท้เชียงกงดี >:(

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
คงต้องดูราคาเป็นตัวเปรียบเทียบก่อนละครับว่าของเซียงกงเขาราคาเท่าไร

ของ vdo ก็คือ siemens เดิมที่ผลิตส่งให้ BMW เมื่อก่อนซื้อกันตามร้านอะไหล่ก็จะประมาณ 4-5000 แต่เดี๋ยวนี้ไม่ทราบราคาเหมือนกัน ผมก็เคยซื้อมาใช้ก็ใช้ได้อยู่นะครับ แต่พอดีตอนนั้นคนจูนเครื่องเขาขอเป็นอะไหล่แท้ เลยขายต่อรุ่นพี่ในเวปเราไป ตอนหลังก็ถามพี่เขาดูก็ว่าใช้ได้ปกติไม่มีปัญหาอะไรครับ

ส่วนของ แท้ อันนี้จากรถผมนะครับ ของแท้ติดรถมา ทนมาก ผมใช้ได้ถึง 4 แสนกิโลเลยถึงจะเสีย

ถ้าของเซียงกงราคาไม่แรงมากจะลองเอามาใช้ดูก็ได้ครับ แต่ถ้าราคาหลายๆพัน เอาของใหม่ vdo ก็ได้ครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

O e46

• มือใหม่หัดขับ
  • *
ขอบคุณครับพี่ต้อม ของVDO 4,200
ของแท้เชียงกง 3,000-4,000 ครับ

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
คงต้องลองชั่งใจดูละครับ ราคาของเก่าเซียงกงเขาก็ดูแรงไปหน่อยครับ (แต่ผมก็ไม่รู้ราคาตลาดเขานะครับ)

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

Panta

• คนคุ้นเคย
ผมใช้ ของถูกครับ ใช้มาปีกว่าละ ยังใช้ดีอยู่