ผู้เขียน หัวข้อ: ขับ BMW ไปจันทบุรีนี่มันเท่ห์จริงๆ คนมองทั้งจังหวัด  (อ่าน 2893 ครั้ง)

ยิ้มบางแสน

• บุคคลในตำนาน
วันที่ 11 ที่ผ่านเดินทางไปจันทบุรีกับแฟนเพื่อไปไหว้แม่แฟนเนื่องในวันแม่ก่อนที่จะขึ้นไปสุรินทร์ต่อ เมื่อถึงจันทบุรีก็เลยพาแม่แฟน (แม่ยาย) ไปเดินซื้อของที่โลตัส พร้อมด้วยหลานชายตัวน้อย หลังจากที่จอดรถให้แฟน  แม่  และหลานเข้าโลตัสแล้ว  ผมก็วนหาที่จอด พอลงจากรถ คนที่โลตัสมองผมเพียบเลย ในใจก็นึกว่า แหม..ขับ BMW นี่คนมองแบบนี้นี่เอง จากนั้นผมก็เดินอย่างเท่ห์เข้าห้างทันที คนในห้างตั้งแต่ รปภ. พ่อค้า แม่ค้า เด็กๆ มองผมยังกะผมเป็นณเดช ผมเดินเข้าไปที่ร้านไอติม dairy queen สั่งไอติมโคนขาว 15 บาทมากินแก้ร้อน น้องที่ร้านไอติมก็มองผม จ้องหน้าผม แล้วก็ยื่นไอติมให้ งง...

ผ่านไปเกือบๆ 10 นาทีหลังเข้าห้างโลตัสจันทบุรี ผมชักรู้สึกว่ามันไม่ใช่ละ ทุกคนมองผมยังกะผมเป็นพระเอกหนัง มันต้องมีอะไรแน่นอน เพราะนี่ก็ลงจากรถ BMW มาตั้งนานละ ไม่น่าเกี่ยวกับรถแว้ว สักครู่ก็มีเด็กน้อยๆ คนหนึ่งวิ่งมาดึงที่เสื้อผม พร้อมพูดออกมาว่า น้าๆ.....แม่หนูให้มาบอกว่าน้าใส่เสื้อกลับด้าน...........
 :o

เสื้อตัวนี้ครับ รูปนี้วันที่ใส่เข้าโลตัสจันทบุรี

รูปนี้คือเสื้อที่ควรใส่ที่ถูกต้อง

นี่คือเรื่องจริงที่เกิดขึ้นในวันที่ 11 ส.ค. เวลา 15.00 น. ก่อนออกจากห้างแม่ยายผมถามว่า อาว..กลับด้านเสื้อแล้วเหรอ ผมถามว่า "แม่รู้ทำไมไม่บอกกันเลย" แม่ยายผมตอบกลับมาว่า ก็วันแม่แกอยากให้แม่มีความสุขไม่ใช่เหรอ นี่ฉันเห็นแกใส่เสื้อกลับด้านแล้วฉันก็กำลังมีความสุขอยู่ไง

:-\
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

Kittiisr

• ขาประจำ
น่าจะใส่ต่อนะพี่ เพื่อความสุขของแม่ยายย ;D

chogunkku

• แฟนพันธุ์แท้
5555555  ;D ;D ;D ผมก็เคยครับพี่ยิ้ม แต่ในเคสของผมนี่คือ ผมลืม "รูดซิบ" ขอรับ เดินอย่างหล่อ แต่ก็ว่าเอ๊ะ ไมมองล่างก่อนบนว่ะเนี่ย ลองคลำๆดู .... อ้าว ลืมรูดซิบ  O:-) เลยปล่อยเลยตามเลย เอ้ย รูดซิบให้ปกติเหมือนเดิม  >:D

green tea

• แฟนพันธุ์แท้
  • E46 M54 330IA
ดินไม่ใส่เสื้อกับกางเกง

admin

• บุคคลทั่วไป
ว่าแล้ว ไม่ได้เป็นเพราะรถ ฮ่าๆ

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
ซ่อมสีรถก่อนไปทันไหมครับ  หรือ ให้แฟนคุณยิ้ม ยืนบังตามที่แนะนำไป   O0
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ยิ้มบางแสน

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ซ่อมสีรถก่อนไปทันไหมครับ  หรือ ให้แฟนคุณยิ้ม ยืนบังตามที่แนะนำไป   O0

ซ่อมสีไม่ทันครับพี่ krisada511 กลับมาเพิ่งจะเอารถไปอู่ซ่อมสีวันนี้เองครับ เอาไปที่อู่ใกล้ๆ บ้าน ชื่ออู่ ซี เอส เอ็น เซอร์วิส พนักงานที่อู่มีอายุหน่อย (ไม่สาวไม่สวย) แต่คุยกันเองเก๋าๆ ดี อู่บอกว่าวันศุกร์เย็นรับรถได้เลย ค่าบริการ 2,500 บาท ถูกดีเหมือนกัน อิอิ

;)
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

ยิ้มบางแสน

แอบถามว่าทำทั้งคันเท่าไหร่ เผื่ออนาคตอยากทำมั่ง อู่แจ้งว่าราวๆ 42,000 พ่นแบบบาง ไม่แคะเกะใดๆ ทั้งสิ้น ราคานี้ผมว่าแพงไป่าว เหอะๆ  O0