ผู้เขียน หัวข้อ: กุญแจ มีปัญหาครับ  (อ่าน 1584 ครั้ง)

Pong PK.

• บุคคลในตำนาน
  • ขุนเขาที่สลับซับซ้อน ยังไม่ยอกย้อน***เท่าใจคน***
กุญแจ มีปัญหาครับ
« เมื่อ: กันยายน 01, 2012, 09:16:26 »
จากที่เคยถามอาการเครื่องดับเหมือนน้ำมันหมดเมื่อคราวที่แล้ว เมื่อ 2 วันที่ผ่านมา ดับอีกแล้วครับ ตรงสี่แยกเลย แล้วก็เลยลองสตาร์ทใหม่ติด พอดีอยู่ใกล้อู่พอดี เข้าไปจอดรอช่าง ดับคาอู่เลยครับ  รอช่างเอาเครื่องอะไรมาเช็ค( มือใหม่ครับไม่รู้ว่าเรียกว่าเครื่องอะไร) ช่างบอกว่ากุญแจ มีปัญหาครับ คือเสียอะครับ ใช้เปิดปิดประตูอย่างเดียวได้ คำถามครับกุญแจดอกนี้คืดใช้ไม่ได้แล้วเหรอครับ หรือมีทางแก้ไขไหมครับ  :'(
คนที่ ขอโทษก่อน คือคนที่ กล้าหาญที่สุด
          คนที่ ให้อภัยก่อน คือคนที่ เข้มแข็งที่สุด
                    คนที่ ลืมได้ก่อน คือคนที่ มีความสุขที่สุด

ยิ้มบางแสน

Re: กุญแจ มีปัญหาครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 01, 2012, 09:18:31 »
กุญแจเสียทำให้เครื่องดับด้วยเหรอครับ ผมก็มารอท่านอื่นแนะนำเหมือนกัน อาการนี้ไม่เคยได้ยินเลย
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

Pong PK.

• ขุนเขาที่สลับซับซ้อน ยังไม่ยอกย้อน***เท่าใจคน***
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 01, 2012, 09:33:37 »
นั่นดิครับผมยังงง เลยอ่ะ. ช่างบอกระบบเซฟตี้มันทำงานครับ แล้วก็ต้องปลดออกด้วย ต้อนนี้ก็น่าจะ ok.แล้วมังครับผมเปลี่ยนดอกล่ะ ถ้าดับอีกเนีย  :-\
คนที่ ขอโทษก่อน คือคนที่ กล้าหาญที่สุด
          คนที่ ให้อภัยก่อน คือคนที่ เข้มแข็งที่สุด
                    คนที่ ลืมได้ก่อน คือคนที่ มีความสุขที่สุด

ekrl

• แฟนพันธุ์แท้
  • 318 iase N42
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 01, 2012, 10:24:30 »
สงสัยกุญแจไปปั๊มร้านข้างนอกมามั้ง
ว่าแต่กุญแจปั๊มเอง นี่มันต้องสตาร์ทไม่ติดเลยนิ  :-X

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 01, 2012, 11:11:33 »
คงเป็นชิบอันเดิม แต่เปลี่ยนตัวดอกกุณแจ หรือเปล่าวครับ แต่ถ้ากุณแจเสียจริงๆ ขับไปดับได้ครับ แต่ส่วนใหญ่มันจะไม่ค่อยเสียตอนเราขับรถนะครับ  O:-) O:-) O:-)

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

OaTt

• แฟนพันธุ์แท้
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 01, 2012, 16:02:06 »
ลองเปลี่ยนอู่แล้ววิเคราะห์สาเหตุดูใหม่ดีมั๊ยครับ ? ผมว่าไม่น่าใช่กุญแจน่าจะเป็นพวกเซนเซอร์อะไรซักอย่างเสียมากกว่า