ผู้เขียน หัวข้อ: เสียง อี๊ดๆ ดังมาจากเบาะคนขับ (กระทู้หายขอตั้งใหม่นะครับ)  (อ่าน 2421 ครั้ง)

Raven

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
มันมีเสียง อี๊ดๆ ดังออกมาจากเบาะคนขับเวลาขับรถลง หลุม หรือ โดดลงจากคอสะพาน มีใครทราบสาเหตุ กับ วิธีแก้ไหมครับ มัน่ารําคาญเอามากๆเลยครับ ขอบคุณครับ  O0

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
พ่น Pando ตรงพลาสติกรอบตาข่ายหลังเบาะ และ เบาะนั่งชายล่างที่ติดกับพลาสติกเบาะ ฉีดโดยรอบ ส่วนเกินเอาผ้าเช็ดออกครับ ....... หายแน่นอน  :-*

นอกจากนั้น Pando สามารถพ่นลดเสียงยางขอบประตู ฉีดฟื้นฟู อุปกรณ์ที่เป็นยาง ได้ดีครับ ... ที่โฮมโปรมีจำหน่าย  :-*

สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Raven

• **
ขอบคุณมากๆครับ พี่ Krisada สําหรับคําตอบ แต่ เบาะนั่งชายล่างที่ติดกับพลาสติกเบาะ มันคือตรงไหนหรอครับ ใช้ไอ้พราสติกปิดตรงมุมเบาะล่าง ซ้าย ขาว ป่าวครับ

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ขอบคุณมากๆครับ พี่ Krisada สําหรับคําตอบ แต่ เบาะนั่งชายล่างที่ติดกับพลาสติกเบาะ มันคือตรงไหนหรอครับ ใช้ไอ้พราสติกปิดตรงมุมเบาะล่าง ซ้าย ขาว ป่าวครับ

ใช่ครับ ตรงไหนที่พลาสติก สัมผัสหนัง โปรดฉีดให้หมดครับ  :-*

ผมหาวิธีแก้เสียงดังกล่าว รื้อไปจนทั่ว เกือบ 2 เดือน แต่พอแก้ไขได้ กลายเป็นเรื่องง่ายๆ  :-*

ปล. อีก 12 เดือน มันอาจจะดังอีก ก็ฉีดใหม่ครับ
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Raven

• **
พี่ Krisada กว่าจะหาเจอคงปวดหัวแย่เลยนะครับพี่ ขอยกย่องพี่เป็น King of DIY เลย เพราะหน้า DIY เกือบ 50 เปอร์เซ็นเป็นกระทู้พี่ Krisada ซะเป็นส่วนใหญ่ ยังไงก็ ขอบคุณสําหรับ คําแนะนําดีๆ ครับ  :-X