ผู้เขียน หัวข้อ: ซ่อมกระจกครับ แถวศรีราชา บางแสน พัทยา  (อ่าน 3780 ครั้ง)

Man Bigbear

• ขาประจำ
  • คิดดีทำดี นำไปสู่สิ่งดีๆ
รบกวนสอบถามหน่อยครับมีที่ไหนรับซ่อมกระจกราคาย่อมเยาบ้างครับ ฝั่งคนนั่งด้านซ้ายบ้างครับ อยุ่แถว ศรีราชา บางแสน ชลบุรี หรือพัทยาก้ได้ครับ ตอนนี้รถไม่ได้ขับไปไหนเลยหลายวันแล้วกระจกมันตกลงไปแล้วเลื่อนไม่ขึ้นแล้วครับ และตอนนี้ต้องนำผ้ามาปิดไว้และจอดมานานแล้วไม่รุจะไปซ่อมที่ไหน รบกวนพี่ๆด้วยครับ

ยิ้มบางแสน

• บุคคลในตำนาน
Re: ซ่อมกระจกครับ แถวศรีราชา บางแสน พัทยา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2012, 21:06:03 »
ชลบุรีหายากครับ ผมหามาทั้งปียังไม่เจอ แต่มีร้านหนึ่งเห็นเขาทำรถยุโรป อยู่ตรงข้ามตึกคอมชลบุรี ถ้าไปจากศรีราชา ถึงแยกชลชาย กลับรถมาราวๆ 500 เมตร จะเจอร้านอยู่ซ้ายมือ เป็นร้านซ่อมประตูและกระจกรถยนต์ ผมจำชื่อไม่ได้ และยังไม่เคยเอาเข้าไปทำนะครับ แต่เห็นเขาเคยซ่อมรถยุโรป พวก ออดี้  จี๊บ วอลโว่ ลองแวะไปถามดูก่อนครับว่าทำได้ไหม ราคาก็น่าจะถูกกว่าศูนย์

O0
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

kosit_w

• บุคคลในตำนาน
  • 323 / M52tu+LPG
Re: ซ่อมกระจกครับ แถวศรีราชา บางแสน พัทยา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2012, 21:20:47 »
ลองรื้อดูเองเลยครับ ดูจากกระทู้ DIY ก็ได้ แล้วสั่งอะไหล่มาเปลี่ยนเองก็ได้ครับ ไม่ยาก

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

หรือจะสั่งอะไหล่ชิ้นนี้ไปใส่เองก็ได้ครับ

Man Bigbear

• ขาประจำ
  • คิดดีทำดี นำไปสู่สิ่งดีๆ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2012, 14:54:36 »
ขอบคุณพี่ทั้ง 2 ท่านมากเลยครับเดี๋ยวจะลองดูครับ