ผู้เขียน หัวข้อ: Alpine นี่คือสุดยอดฟร้ินวิทยุแล้วใช่ไหมครับ  (อ่าน 7752 ครั้ง)

bank4s

• ขาประจำ
  • รักว่ะ E46 อ่ะ
ร้านวิทยุแนะนำแต่ alpine ครับ
สิ่งที่ิยากได้จากการเปลี่ยนวิทยุที่ลากลับเยอรมันแล้ว เอฟเอ็มก็เปิดไม่ได้ครับ
1.อ่านซีดี MP3 ได้
2.อ่านแผ่นไรท์ได้
3.มีช่องเสียบ usb
4.มีพรอต์ต่อ iphone ipad
5.มี bluetooth

5555 เยอะนะเนี่ย เอาเป็นว่าพี่ๆท่านใดมีครบแบบข้างบนแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

Ouan

• บุคคลในตำนาน
  • คิดในสิ่งที่ดี ทำในสิ่งที่ถูกต้อง
Re: Alpine นี่คือสุดยอดฟร้ินวิทยุแล้วใช่ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 06:46:31 »
จริง ๆ เท่าที่รู้มาวิทยุที่ติดมากับรถเดิม ๆ ก็ อัลไพน์ นะครับ  >:D

รถผมได้มา มี เพาเวอร์แอมป์ + ลำโพง เป็น JBL ส่วน ซับวูฟเฟอร์ เป็น Infinity ครับ วิทยุเดิม ติดรถ

มี Drive + Play ของ Harmann Kardom พร้อมสายเสียบ Ipod มาให้ด้วย แต่ไม่เคยมี ตระกูล I ทั้งหลายเลยไม่ได้ใช้เลย :))

วันที่ไปมิตติ้ง gt 1 ว่าจะให้เพื่อนลอง ก็ลืมสนิทเลย  >:D
ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน

ชั่วดีอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

tom46

• Global Moderator
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
Re: Alpine นี่คือสุดยอดฟร้ินวิทยุแล้วใช่ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 06:49:50 »
คงแล้วแต่รุ่นกับลูกเล่นมากกว่าครับ แต่อัลไพน์จะดีที่เสียงจะใสกว่าเขาหน่อย

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 06:50:53 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
จริง ๆ เท่าที่รู้มาวิทยุที่ติดมากับรถเดิม ๆ ก็ อัลไพน์ นะครับ  >:D

รถผมได้มา มี เพาเวอร์แอมป์ + ลำโพง เป็น JBL ส่วน ซับวูฟเฟอร์ เป็น Infinity ครับ วิทยุเดิม ติดรถ

มี Drive + Play ของ Harmann Kardom พร้อมสายเสียบ Ipod มาให้ด้วย แต่ไม่เคยมี ตระกูล I ทั้งหลายเลยไม่ได้ใช้เลย :))

วันที่ไปมิตติ้ง gt 1 ว่าจะให้เพื่อนลอง ก็ลืมสนิทเลย  >:D

มัวแต่ดูแอร์แบคคู่อยู่ใช่หรือเปล่าว เลยลือหมดเลยว่าจะทำอะไรบ้าง :)) :)) :))

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

xkenny

• ขาประจำ
    • กล้องวงจรปิด
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 06:52:47 »
ยังมี มีตติ้งวันไหนอีกป่าวครับ คุณรุธ มีคราวหน้าผ้มไปด้วย  ^-^
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Inin FLoWeR StOn€

• ขาประจำ
  • •• I LoVe "KhUn-nGeN" ••
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 06:53:10 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ร้านวิทยุแนะนำแต่ alpine ครับ
สิ่งที่ิยากได้จากการเปลี่ยนวิทยุที่ลากลับเยอรมันแล้ว เอฟเอ็มก็เปิดไม่ได้ครับ
1.อ่านซีดี MP3 ได้
2.อ่านแผ่นไรท์ได้
3.มีช่องเสียบ usb
4.มีพรอต์ต่อ iphone ipad
5.มี bluetooth

5555 เยอะนะเนี่ย เอาเป็นว่าพี่ๆท่านใดมีครบแบบข้างบนแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
คุณแบงค์รถนินก็ติด Alpine เสียงดีใช้ได้คะ >:D

I LoVe..." KhUn-nGeN "

Ouan

• คิดในสิ่งที่ดี ทำในสิ่งที่ถูกต้อง
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 07:05:55 »

มัวแต่ดูแอร์แบคคู่อยู่ใช่หรือเปล่าว เลยลือหมดเลยว่าจะทำอะไรบ้าง :)) :)) :))

ยังมีไฟอยู่ เอ๊ะรู้ได้ไง  :)) :)) :)) :)) :))
ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน

ชั่วดีอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

ยิ้มบางแสน

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 08:40:52 »
จริงๆ เครื่องเสียงดีไม่ดีวงจรต่างๆ คล้ายคลึงกันครับ ตัวที่จะทำให้คุณภาพเสียงดีนั้นขึ้นอยู่กับชิปเซตภายใน และ Alpine เขาก็เลือกใช้ชิปเซตราคาสูง คุณภาพเลยดีตามไปด้วย  :))
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 08:46:30 »
ยังมี มีตติ้งวันไหนอีกป่าวครับ คุณรุธ มีคราวหน้าผ้มไปด้วย  ^-^

น่าจะมีนะครับ แต่ไม่รู้ว่าเมื่อไหร ถ้ามีเดียวจะมีคนแจ้งให้ทราบแน่นอนครับ ;)

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

kosit_w

• 323 / M52tu+LPG
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 08:49:51 »
สุดยอดของเครื่องเสียงรถยนต์ต้อง McIntosh ครับ แต่ราคาไม่ต้องพูดถึงครับ เกินเอื้อม
ส่วน Alpine เสียงก็ดีครับ ดีกว่าอีกหลายๆยี่ห้อในราคาที่หาซื้อได้ครับ

หน่องเทศบาล

• แฟนพันธุ์แท้
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 09:05:29 »
McIntosh อีกเสียงครับสุดยอด

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 09:39:18 »
alpine เสียงดี ราคาจับต้องได้ แต่ไม่ชอบการออกแบบ ในการเข้าถึง ฟังค์ชั่น ต่างๆ ซับซ้อนเกินไป ใน Pajero Sport เวลาขับ ปรับจูนเสียง ( ด่วน )
ลำบากมาก  O0
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

bank4s

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 10:02:19 »
แล้วนอกจาก alpine มีตัวไหนพอจะเข้าค่ายกับเงินหมื่นที่ต้องเสียไปบ้างครับ

Fortis

• Read Only
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 10:09:05 »
nakamichi ครับ

Krisada511

• http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 10:09:50 »
แล้วนอกจาก alpine มีตัวไหนพอจะเข้าค่ายกับเงินหมื่นที่ต้องเสียไปบ้างครับ

alpine แหละครับ จากงบดังกล่าว แนวเสียงเหมาะกับรถ BMW
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

tom46

• M52TUB30 SCHRICK CAM
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 11:46:40 »
จริงๆ ผมว่าแต่ละยี่ห้อก็มีตัวสุดยอดของเขาอยู่แล้วนะครับ แล้วแต่คนชอบสไตล์ไหน

ถ้าแบบเมื่อก่อน ที่ไม่นับเรื่อง mp3 i ทั้งหลาย ถ้าที่ผมเคยฟังๆมานะครับ ซาว์สตรีม นากามิชิ แอลไพน์ ไพโอเนียร์ ในราคาหมื่นกว่าบาทยุคนั้น ส่วนตัวผมว่า แอลไฟน์น เสียงใสสุด

ถ้าเรื่องรูปลักษณ์ ผมกลับชอบการออกแบบของ นากามิชิ มากกว่า ตอนวิทยุผมปุ่มเสีย ยังว่าจะไปเอา นากามิชิ เลยครับ (ถึงแม้จะทำอะไรไม่ได้เลย สำหรับยุคนี้) ส่วนตัวเวลาขับคนเดียว ไม่ค่อยได้ฟังเพลงเท่าไรอยู่แล้วครับ

เรื่องฟร้อนท์ เขาก็มีแบ่งอีกนะครับ แบบมีกำลังขับในตัว กับ แบบไม่มีกำลังในตัว เสียงก็ต่างกัน อุปกรณ์ ราคา ก็ต่างกันครับ อย่าง แอลไพน์ f1 9990 ตัวนึงก็มีเป็นแสน แต่ถ้าเป็นรุ่น 9886 ก็ประมาณสองหมื่นกว่า

แต่ถ้าเราเอา แอลไพล์ 9886  + แอมป์หลอด + ลำโพงรุ่นสูงๆหน่อย ที่ราคาพอสมควร ไปเทียบกับ ไพโอเนียร์ p90 ที่ราคา 6-7 หมื่น เป็นแบบไม่มีกำลังขับในตัว +อุปกรณ์แบบเดียวกัน เสียงชุดของ ไพโอเนียร์ เสียงที่ได้จากเทปใบ้ก็น่าจะดีกว่าครับ เหมือนมันไม่ถูกคู่กันนะครับ (ไม่นับเรื่องเทคนิคการติดตั้ง การใช้สายสัญญาณนะครับ)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 18, 2012, 12:08:50 โดย tom46 »

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

Krisada511

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 12:40:59 »
นากามิชิ ผมเคยใช้ ชอบมากครับ ทั้งสีไฟ และ รูปทรง เคยมีรุ่นที่ปรับหัวเทปได้ด้วย ชอบมาก ( สมัยนั้นมีแต่เทป )  ;)

bank4s

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 12:43:40 »
จริงๆ ผมว่าแต่ละยี่ห้อก็มีตัวสุดยอดของเขาอยู่แล้วนะครับ แล้วแต่คนชอบสไตล์ไหน

ถ้าแบบเมื่อก่อน ที่ไม่นับเรื่อง mp3 i ทั้งหลาย ถ้าที่ผมเคยฟังๆมานะครับ ซาว์สตรีม นากามิชิ แอลไพน์ ไพโอเนียร์ ในราคาหมื่นกว่าบาทยุคนั้น ส่วนตัวผมว่า แอลไฟน์น เสียงใสสุด

ถ้าเรื่องรูปลักษณ์ ผมกลับชอบการออกแบบของ นากามิชิ มากกว่า ตอนวิทยุผมปุ่มเสีย ยังว่าจะไปเอา นากามิชิ เลยครับ (ถึงแม้จะทำอะไรไม่ได้เลย สำหรับยุคนี้) ส่วนตัวเวลาขับคนเดียว ไม่ค่อยได้ฟังเพลงเท่าไรอยู่แล้วครับ

เรื่องฟร้อนท์ เขาก็มีแบ่งอีกนะครับ แบบมีกำลังขับในตัว กับ แบบไม่มีกำลังในตัว เสียงก็ต่างกัน อุปกรณ์ ราคา ก็ต่างกันครับ อย่าง แอลไพน์ f1 9990 ตัวนึงก็มีเป็นแสน แต่ถ้าเป็นรุ่น 9886 ก็ประมาณสองหมื่นกว่า

แต่ถ้าเราเอา แอลไพล์ 9886  + แอมป์หลอด + ลำโพงรุ่นสูงๆหน่อย ที่ราคาพอสมควร ไปเทียบกับ ไพโอเนียร์ p90 ที่ราคา 6-7 หมื่น เป็นแบบไม่มีกำลังขับในตัว +อุปกรณ์แบบเดียวกัน เสียงชุดของ ไพโอเนียร์ เสียงที่ได้จากเทปใบ้ก็น่าจะดีกว่าครับ เหมือนมันไม่ถูกคู่กันนะครับ (ไม่นับเรื่องเทคนิคการติดตั้ง การใช้สายสัญญาณนะครับ)

ขอบคุณครับ

คือผมไม่อยากติด Sub ไม่อยากติด Amp เอาแค่ชิวๆ เมื่อปลายเดือนที่แล้วเปลี่ยนลำโพงคู่หน้าหลัง ของ Hertz หน้า 5 หลัง 6 นิ้ว

เสียงก็พอรับได้ครับ แต่ตอนนี้คือ CD ก็ยังไม่ได้เอาไปซ่อม คิดว่าคงไม่ซ่อมแล้ว จะถอดออกแล้ว จะได้ใส่ถุงกอล์ฟได้ด้วย

ถามต่ออีกนิดครับ
ถ้ามีกำลังขับในตัว เสียงจะสู้ที่ไม่มีกำลังขับได้ไหม ถ้าทั้งคู่ไม่ได้ติด amp เพิ่มครับ

Krisada511

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 12:54:40 »
Hertz หน้า 5 หลัง 6 นิ้ว เพิ่งติด รอสักนิดให้เข้าที่เกิน 200 ชั่วโมง แล้วปรับเสียงใหม่อีกครั้ง
และถ้ามีแดป์แถมที่ผนังประตู หลังลำโพง แผ่นสัก 20 x 20  CM.  จะได้คุณภาพเพิ่มขึ้นจนคุณแปลกใจ วิทยุเดิม ก็เสียงดีอยู่แล้ว เพราะเป็น  alpine  :-*

bank4s

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 12:56:20 »
Hertz หน้า 5 หลัง 6 นิ้ว เพิ่งติด รอสักนิดให้เข้าที่เกิน 200 ชั่วโมง แล้วปรับเสียงใหม่อีกครั้ง
และถ้ามีแดป์แถมที่ผนังประตู หลังลำโพง แผ่นสัก 20 x 20  CM.  จะได้คุณภาพเพิ่มขึ้นจนคุณแปลกใจ วิทยุเดิม ก็เสียงดีอยู่แล้ว เพราะเป็น  alpine  :-*

มีช่วงรันอินด้วยเหรอครับ โอเคๆ
แต่ผมไม่อยากแงะผนังประตูแล้ว คลิปมันหักหมดแล้วครับ.....

Krisada511

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 13:11:09 »
คำอภิบายประมาณนี้ครับ ขอยกมาแล้วกัน  :-*

ลำโพงซื้อมาใหม่ซึ่งยังไม่มีการยืดตัวของดอก จะทำให้เสียงแข็ง อันดับแรกพอได้ลำโพงใหม่มา คุณต้องมี cd หรื dvd เพลงที่จะใช้เบิร์นแนะนำพวกวง ออเครสตร้า(ไม่รุ้เขียนถูกเปล่า) หรือมันจะมี cd, dvd ที่ใช้เบิร์นเฉพาะครับ ชื่อแผ่น burn-in cd ครับ เพราะจะให้ความถี่เสียงที่ครอบคุม 20-20,000 เฮิรตซ์ (เป็นความถี่ที่หูมนุษย์สามารถได้ยิน) ทุ้ม กลาง แหลม การเบิร์นตามที่กล่าวมาจะทำให้กลวยชักเข้าลึกสุดและชักตื้นสุดทำงานทั่วแกนลำโพง การเบิร์นมีเบาบ้างอัดสุดบ้างไม่ต้องกลัวดอกแตกครับอัดสุดไปเลย(ระวังก็หัวนี่แหล่ะจะแตกเพราะข้างบ้าน)บางคนกลัวพังเพราะของยังใหม่ ยังไม่เข้าที่ผิดครับคิดผิด แรกๆเบาก่อน ต่อมาอัดสุดไปเลย(อยู่ในเกณท์ที่ลำโพงรับได้นะ)เวลาที่ใช้เบิร์น 100 ชม.เป็นอย่างน้อย(สำหรับคนหูทองเขาจะเบิร์น 2 อาทิตย์ up ครับ)

ที่มา ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Krisada511

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 13:14:24 »
ใจร้อน สูตรนี้ : ปรับ Falt เครื่องเสียง 

Download  DemagnetizingSweep-BurnSpeeker  มาเปิดให้มันทำงาน 3-5 นาที  ในระดับเสียงที่คุณฟัง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 18, 2012, 13:16:23 โดย Krisada511 »

Krisada511

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 13:16:11 »

เพิ่มเติมครับ : เครดิต ผู้เขียนไว้ ณ ที่นี้  :-X

อธิบาย:  เครื่องเสียงเมื่อเล่นไปนานๆ จะมีสนามแม่เหล็กตกค้าง ในเครื่องบ้าง ตามสายเสียบระหว่างเครื่องบ้าง กระทั่งสายลำโพง
ให้คุณเปิดเล่นแทรคนี้ อย่างน้อยสัก 3 รอบ ติดต่อกัน เปิดในระดับเสียงที่คุณฟังโดยปกติ เสียงเพลงจะใสสะอาดขึ้นอย่างเห็นได้ชัด
เปิดบ่อย ๆ สักอาทิตย์ละครั้ง ๆ ละ 3 รอบติด ๆ กัน จะมากกว่านี้ก็ไม่ว่ากัน
ผมเอาแทรคนี้ใส่ลงไปใน ipod แล้วเปิดเล่น เพื่อล้างสนามแม่เหล็ก ก็ได้ผลดีครับ เสียงสะอาดขึ้นมาก

*ที่สำคัญไม่ส่งผลเสียใดๆกับเครื่องเสียงครับ ลองดูก็ไม่เสียหาย

ข้อพึงระวัง
1. อย่าเปิดดังเกินกว่าที่ฟังโดยปกติ ทางที่ดีเปิดทิ้งไว้แล้วไปทำอย่างอื่น สัก 3 นาที
2. ไม่แนะนำให้บีบอัดเป็น format อื่นนะครับ

-----------------------------------------------------------------

มันเป็นการไล่คลื่นความถี่ที่ละจุด จากต่ำสุดแถว 4Hz ไปเรื่อยๆ จนถึงราวๆ 25000Hz( ผมวัดได้ถึงแค่นี้ )
ถ้าฟังกับโปรแกรมที่ฟังประจำพวกวินแอมหรือวินโดว์มีเดีย พอซักวิที่ 55.5 ถึง 56.5 จะไม่ได้ยินเสียงอะไรแล้ว ก็ ตู๊ดเพราะเป็นคลื่นความถี่สูงเกินกว่า
ลำโพง หูฟัง ซาวน์การ์ด หรือหูคนก็แล้วแต่ ที่จะได้ยิน สูงขนาดยุงบินหนีลำโพงเลย แต่หูคนจะรับได้ตั้งแต่ราวๆ 16Hz - 20000Hzแค่นั้น
( แต่ถ้าลำโพงมียี่ห้อหน่อยจะรู้สึกได้ว่ายัง วี๊ด ๆ อยู่ )
หลักการก็ประมาณว่าให้ดอกลำโพงขยายตัวครบทุกย่าน ออกจะคล้าย ๆ การเบิร์นลำโพง หรือหูฟังที่ซื้อมาใหม่ซึ่งยังไม่มีการยืดตัวของดอก ซึ่งจะทำให้เสียงแข็ง ๆ
แต่ถ้าฟังไปเรื่อย ๆ ใช้ ๆ ไปซัก 100 ชั่วโมง ก็จะเริ่มอยู่ตัวขึ้นนะครับ

bank4s

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 13:52:14 »
พี่ Krisada สุดยอดครับพี่
ขอบคุณมากๆครับ จะลองเอามาทำให้ได้มาที่สุดครับ
แต่คนหาเช้ากิน 3 มื้อเลิกงานเย็นอย่างผม เสาร์อาทิตย์เท่านั้นที่จะทำอะไรได้
แต่ก็ขอบคุณอีกครั้งครับผม

Fortis

• Read Only
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 13:58:10 »

ว่างๆจะขอไปฟัง a/d/s นะครับพี่

yo-e46

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 15:13:08 »
ในความเห็นส่วนตัวผมๆว่า kenwood ก็ใช้ได้นะครับแต่ alpine คงจะดีกว่าในแง่ของ function การจูนๆได้ละเอียดกว่าชาวบ้านเค้าเสียงเลยจะข่มๆเจ้าอื่นอยู่หน่อยๆทั้งๆที่ ราคาสูสีกันครับ

bank4s

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 16:13:03 »
ในความเห็นส่วนตัวผมๆว่า kenwood ก็ใช้ได้นะครับแต่ alpine คงจะดีกว่าในแง่ของ function การจูนๆได้ละเอียดกว่าชาวบ้านเค้าเสียงเลยจะข่มๆเจ้าอื่นอยู่หน่อยๆทั้งๆที่ ราคาสูสีกันครับ

นั่นสิครับโย สงสัยต้องตกเป็นทาส alpine อีกคนนะ....วิทยุนะไม่ใช่ caddy สนามกอล์ฟ alpine

oon_resist

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 16:39:59 »
ผมก็สาวก Alpine  ;D ;D ;D

yo-e46

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 16:45:41 »

นั่นสิครับโย สงสัยต้องตกเป็นทาส alpine อีกคนนะ....วิทยุนะไม่ใช่ caddy สนามกอล์ฟ alpine
555 จัดเลยครับพี่แบงค์ผมปูเสื่อรอชมครับ

Fortis

• Read Only
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 16:55:50 »
ตอนทำเครื่องเสียง ตั้งใจจะจัด alpine แต่งบไม่พอ ไปจบที่ pioneer แทน ไม่งั้นได้ขอเข้าแกงค์อีกคนครับ :'(