ผู้เขียน หัวข้อ: ระบบกุญแจ 330ise (รถหาย) ครับ  (อ่าน 6784 ครั้ง)

yo-e46

• แฟนพันธุ์แท้
ระบบกุญแจ 330ise (รถหาย) ครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 05:47:16 »
เนื่องจากเพื่อนผมเพิ่งซื้อ e46 330i มาได้เมื่อเดือนที่แล้ว โดยผมไปช่วยเพื่อนดูรถจากตลาดรถครับเลยได้มาคันนึงสภาพมีต้องทำบ้างไรบ้างตามภาษารถมือสองทั่วไป ซื้อมาด้วยราคา 7.95 แสน ครับจากพี่ท่านนึงยังไม่ขอเอ่ยชื่อเด๋วจะมีผลต่อรูปคดี ครับ เมื่อวานตอนซักตีสองเพื่อนผมออกจากผับแต่เมามากจนเพื่อนต้องพาไปพักในโรงแรมแถวๆประตูน้ำครับ พอตื่นมาซ่างเมาครับ รถหายไปทั้งคันเลยครับ ก็ไปขอดูกล้องวงจรปิดก็ไม่เห็นใครมีพิรุทเลยครับเห็นเป็นแค่คนใส่เสื้อสีดำแต่เหมือนถือกุญแจรถ พวงเล็กไม่เห็นใบหน้าชัดเจนครับ เดินเข้าไปที่รถแล้วเปิดประตูรถแล้วขับออกไปอย่างสบายใจเฉิบคนับแล้วด้วยฟิลม์มืดและรถสีดำเลยมองไม่เห็นคนในรถเลยครับเห็นแต่ขับออกไป ยามไม่รู้ครับ คิดว่าเจ้าของรถมาเปิดเพราะไม่มีพิรุทใดๆเลยทั้งสิ้น ผมเลยมาถามเพื่อนผมอีกคนที่มาส่งเพื่อนผมที่เมามันบอกว่าเหมือฯะเห็นรถกระบะขับตามมาตั้งแต่ในผับแล้วครับ แต่มันไม่สงสัยอะไรและก็ไม่คิดว่าจะมีใครตามเลยไม่คสนใจอะไรครับ จนกระทั่งรถหายไปเมื่อคืนตอนตีสี่กว่าๆ ครับ
โดยส่วนตัวผมสงสัยเจ้าของเดิมมากที่สุดครับเพราะมีกุญแจเดินเข้าไปเปิดรถได้ขับออกไปได้สบายๆเพราะมันคงไม่ขโมยง่ายขนาดนั้นมั้งครับ แล้วคำถามผมที่ถามพี่ๆในนี้นิดนึงครับว่าถ้าเราไม่ได้กุญแจจากเจ้าของเก่าครบทั้ง 4ดอกมีโอกาสที่เค้าจะเอากุญแจดอกร่มกับดอกที่เค้าขายมาเปิดเพื่อขโมยรถเราเป็นไปได้ไหมครับ?? เพราะได้กุญแจมาแค่ 2จาก4 ดอกทั้งหมดครับเค้าบอกว่าเค้ามีแค่นี้ 2ดอก จริงๆมันไปยกเลิกระบบกุญแจเก่าได้ใช่ไหมครับไม่ใช่ว่าขายรถมาแล้วกุญแจเก่าจะไม่สามารถเปิดได้??? ฝากไว้เท่านี้ครับเพราะผมสงสัยเจ้าของเก่ามากครับเนื่องจากกุญแจไม่ครบดอก
และสุดท้ายฝากถึงคนที่คิดจะซื้อมือสองนะครับกันไว้ดีกว่าแก้ครับไปยกเลิกชุดเก่าได้ถ้าทำได้ผมไม่แน่ใจว่าได้รึเปล่า??? 
ยังไงรบกวนพี่ๆในคลับช่วยดูรถ bmw e46 สีดำเดิมทั้งคันนะครับ ป้ายทะเบียน ศท-330 กทม. เพื่อผมเจอครับโทรแจ้ง 086-094-1692 บาสครับเบอร์เพื่อนผมแต่มันทำใจแล้วครับ โชคดีที่รถมันติดไฟแนนซ์เลยทำประกันชั้น1ไว้แต่กว่าเรื่องจะจบได้เงินคืนก็อีกนานแสนนานครับเพราะต้องรอปิดคดีแน่ๆก่อนประกัฯงจะจ่ายรถหายให้ ยังไงรบกวนพี่ๆในนี้ด้วยนะครับ เพื่อนผมมันไม่เคยเข้าเว็บนี้เลยไม่เป็นสมาชิกด้วย เลยฝากผมมาช่วยกระจายข่าวครับผม ขอบคุณพี่ๆทุกท่านมากๆครับ ตอนนี้เพื่อนผมเครียดมากรถเพิ่งทำชุดใหญ่มา 9หมื่นกว่าบาท ขับได้ 5วันหายละ มันกลัศ่าจะเอาไปแยกขายเป็นอะไหล่เซียงกงก็คงไม่ต้องตามหาแล้วครับ ยากมากๆ ตอนนี้ต้องระวังกันมากๆครับไม่ใช่รถตลาดอย่างเดียวที่หาย bmw ยังหายได้เลยครับ โจรมันชุมจริงๆ ^_^

Ouan

• บุคคลในตำนาน
  • คิดในสิ่งที่ดี ทำในสิ่งที่ถูกต้อง
Re: ระบบกุญแจ 330ise (รถหาย) ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 06:16:44 »
ต้องลองเช็คประวัติการทำกุญแจเพิ่มที่ศูนย์ครับ (กุญแจดอกที่ 5) เพราะเจ้าของรถสามารถสั่งทำกุญแจเพิ่มได้นะครับ ถ้าผมเข้าใจไม่ผิดนะครับ
ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน

ชั่วดีอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

RAT_E46THAILAND

• ขาประจำ
Re: ระบบกุญแจ 330ise (รถหาย) ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 07:23:42 »
เอาใจช่วยเพื่อนคุณโยนะครับ

tom46

• Global Moderator
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 07:24:35 »
กุญแจรถ บล็อคได้ ทำเพิ่มได้ ครับ ค่าบริการบล็อคกุญแจ ที่ศูนย์บริการอยู่ที่ 800 ครับ แต่ทำเพิ่มไม่ทราบครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

ยิ้มบางแสน

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 08:38:40 »
รถผมสั่งกุญแจเพิ่มจากศูนย์ 1 ดอก จากเดิมที่มีอยู่แล้ว 1 ดอก รวมเป็น 2 ดอก (กุญแจรีโมท) แล้วก็ให้ทางศูนย์ช่วยจัดการเรื่องกุญแจให้ เงื่อนไขคือ ให้ใช้สตาร์ทรถได้เฉพาะกุญแจที่ผมมี 2 ดอกนี้เท่านั้น ศูนย์จัดการให้ครับ ราคาประมาณดอกละ 1000 บาท

ฉะนั้นเจ้าของเดิมถ้าเขามีกุญแจรีโมท หรือกุญแจสำรองอื่นๆ เขาเปิดรถเราได้ แต่ไขสตาร์ทไม่ติดครับ ก็ขับไปไหนไม่ได้ แต่ถ้ามีของมีค่าในรถก็ซวยไป

ผมตอบตามที่ได้ทำและฟังมาจากศูนย์นะครับ ผิดถูกอย่างไรขออภัยล่วงหน้าครับ

:-X
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

Aroon_320ci

• E46 transform to E92
    • http://www.arbims.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 09:11:08 »
โอ..e46 มีหายด้วย ไม่เคยคิดเลยนะว่าจะมีหาย...ผมว่าคงเอาไปแยกชิ้นขายนะ
ดูตามประกาศขายอะไหล่ เพราะ 330 จะมีน้อยอะไหล่แพงกว่า....ช่วยๆ กันดูครับ
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 10:01:33 »
ไม่เคยคิดว่าจะมีหายในเมืองไทย   :-X
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

kosit_w

• 323 / M52tu+LPG
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 10:11:22 »
ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ  เจ้าของเก่าไม่น่าขโมยเอง เพราะถ้าทำอย่างนั้นสิ้นคิดชัดๆ เพราะพอรถหายจะสงสัยใครล่ะ ก็ต้องสงสัยเจ้าของเก่าเป็นอันดับแรก

ที่น่าสงสัยคือพวกร้านทำกุญแจทั้งหลาย  เพื่อนของเจ้าของเก่าที่เคยยืมรถไปเป็นวันๆ หรือตามร้านคาร์แคร์ที่เจ้าของเก่าเข้าประจำ

ส่วนเรื่องกุญแจ ก็ตามที่คุณยิ้มบอกอ่ะครับ
ถ้าได้กุญแจมาไม่ครบ เอาทุกดอกที่มี ไปให้ศูนย์ เค้าsetให้ว่าเรามีกุญแจอยู่แค่นี้ ให้สตาร์ทได้แค่ดอกที่เรามี ถ้ามีดอกอื่นมาก็สามารถไขได้ แต่ไม่สามารถสตาร์ทได้ครับ

หรือไม่งั้นก็เปลี่ยนทะเบียนไปซะด้วยเลย ถ้าโจรมันตามอยู่มันก็หารถไม่เจอเพราะไม่ใช่ทะเบียนเดิมแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 27, 2012, 10:13:52 โดย kosit_w »

yo-e46

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 10:25:11 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ไม่เคยคิดว่าจะมีหายในเมืองไทย   :-X
ผมก็ไม่คิดเลยครับตอนแรกก็คิดว่าเพื่อนผมอำไปๆมาๆมันไม่ฮาเลยครับเลยรู้ว่าหายจริง เครียดกันเป็นแถบเลยครับ

yo-e46

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 10:32:07 »
ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ  เจ้าของเก่าไม่น่าขโมยเอง เพราะถ้าทำอย่างนั้นสิ้นคิดชัดๆ เพราะพอรถหายจะสงสัยใครล่ะ ก็ต้องสงสัยเจ้าของเก่าเป็นอันดับแรก

ที่น่าสงสัยคือพวกร้านทำกุญแจทั้งหลาย  เพื่อนของเจ้าของเก่าที่เคยยืมรถไปเป็นวันๆ หรือตามร้านคาร์แคร์ที่เจ้าของเก่าเข้าประจำ

ส่วนเรื่องกุญแจ ก็ตามที่คุณยิ้มบอกอ่ะครับ
ถ้าได้กุญแจมาไม่ครบ เอาทุกดอกที่มี ไปให้ศูนย์ เค้าsetให้ว่าเรามีกุญแจอยู่แค่นี้ ให้สตาร์ทได้แค่ดอกที่เรามี ถ้ามีดอกอื่นมาก็สามารถไขได้ แต่ไม่สามารถสตาร์ทได้ครับ

หรือไม่งั้นก็เปลี่ยนทะเบียนไปซะด้วยเลย ถ้าโจรมันตามอยู่มันก็หารถไม่เจอเพราะไม่ใช่ทะเบียนเดิมแล้ว

ขอบคุณมากคับ สำหรับคำแนะนำคับผมก็คิดแบบนั้นแต่จากวงจรปิดเห็นแบบกุญแจเป็นพวงเลยครับแบบหลายๆดอกเสียดายผมไม่ได้มาถามความรู้ในนี้มาก่อนงั้นคงบอกเพื่อนผมให้ไปยกเลิกแล้วครับ เด๋วยังไงผมตามได้แย่างไรจะมาแจ้งให้ทราบอีกทีนะครับ
[/quote]

yo-e46

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 10:34:29 »
เอาใจช่วยเพื่อนคุณโยนะครับ
เพื่อนผมฝากมาขอบคุณด้วยคนครับเนี่ยอยู่ ส.น มักกะสันอยู่ด้งยกันมาทำเรื่องคดความกับประกันอยู่ครับ เหนื่อยมากไใเชื่อก็ต้องเชื่อครับ เฮ้อ...

yo-e46

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 10:37:02 »
กุญแจรถ บล็อคได้ ทำเพิ่มได้ ครับ ค่าบริการบล็อคกุญแจ ที่ศูนย์บริการอยู่ที่ 800 ครับ แต่ทำเพิ่มไม่ทราบครับ
ขอบคุณพี่ต้อมด้วยครับผม ตอนนี้เพื่อนผมบอกว่าถ้าจะได้ทำก็คงตอนได้รถคืนก่อนครับ ดีที่ไอ้นี่มันไม่เก็บของไว้ในรถงั้นคงจะมีของมีค่าหายอีกเยอะเลยครับ

yo-e46

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 10:38:36 »
รถผมสั่งกุญแจเพิ่มจากศูนย์ 1 ดอก จากเดิมที่มีอยู่แล้ว 1 ดอก รวมเป็น 2 ดอก (กุญแจรีโมท) แล้วก็ให้ทางศูนย์ช่วยจัดการเรื่องกุญแจให้ เงื่อนไขคือ ให้ใช้สตาร์ทรถได้เฉพาะกุญแจที่ผมมี 2 ดอกนี้เท่านั้น ศูนย์จัดการให้ครับ ราคาประมาณดอกละ 1000 บาท

ฉะนั้นเจ้าของเดิมถ้าเขามีกุญแจรีโมท หรือกุญแจสำรองอื่นๆ เขาเปิดรถเราได้ แต่ไขสตาร์ทไม่ติดครับ ก็ขับไปไหนไม่ได้ แต่ถ้ามีของมีค่าในรถก็ซวยไป

ผมตอบตามที่ได้ทำและฟังมาจากศูนย์นะครับ ผิดถูกอย่างไรขออภัยล่วงหน้าครับ

:-X
ขอบคุณมากครับคุณยิ้ม ข้อมูลแน่นมากครับ ^_^

asune46

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 10:39:32 »
เอาใจช่วยครับ ผมไม่คิดว่าจะขโมยเหมือนกัน แบบนี้ต้องระวังตัวซะแล้ว O:-)

yo-e46

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 10:41:18 »
โอ..e46 มีหายด้วย ไม่เคยคิดเลยนะว่าจะมีหาย...ผมว่าคงเอาไปแยกชิ้นขายนะ
ดูตามประกาศขายอะไหล่ เพราะ 330 จะมีน้อยอะไหล่แพงกว่า....ช่วยๆ กันดูครับ
ผมก็คิดแบบนี้เหมือนกันเลยครับ ว่ามันคงกล้าเอามาขับแน่เพราะรถน้อยเหลือเกินแต่กลัวว่าจะเอาไปแต่งเปลี่ยนสีสวมทะเบียนปลอม ก็เอามาขับสบายใจเฉิ๊บ แค่นี้ก็ตามยากมากแล้วครับ เหนื่อยเลยครับงาจี้ ^^

yo-e46

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 10:41:48 »
เอาใจช่วยครับ ผมไม่คิดว่าจะขโมยเหมือนกัน แบบนี้ต้องระวังตัวซะแล้ว O:-)
ขอบคุณมากค้าบบ

am_e46

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 11:01:11 »
ขโมยเนียนมาก จนน่าสงสัย  >:(

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 11:54:24 »
กุญแจ สำรองอยู่ที่ไหนครับ หายไปด้วยหรือเปล่า  ???
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

yo-e46

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 12:12:56 »
กุญแจ สำรองอยู่ที่ไหนครับ หายไปด้วยหรือเปล่า  ???
กุญแจได้จากเจ้าของเก่ามาสองดอกครับ ไม่หายครับ แต่ความจริงมันมี 4ดอก ผมเลยไม่ทราบว่าเจ้าของเก่าได้มากี่ดอกเค้าบอกได้มาแค่นั้นแต่ดูๆจากการพูดจาของเจ้าของเก่าไม่น่าจะเป็นขโมยเลยครับ ตำรวจก็จะเรียกมาสอบปากคำด้วยเพราะ รถเพิ่งขายมาได้ไม่นานผมก็เกรงใจเค้ามากเลยครับ ตอนนี้กำลังจะติดต่อพี่เค้ามาสอบปากคำ เกรงใจมากมายไม่รู้จะพูดกับเค้ายังไง?? ให้ความสัมพันธ์คงเดิม  เครียดเลยครับพี่เค้าเป็นเจ้าของบริษัท ขายวัสดุก่อสร้างเงินเยอะแยะ ไม่น่าจะเป็นคนแบบนั้นเลยครับ แต่จาดล้องวงจรปิดแล้วมันมีกุญแจแน่นอนครับ เปิดปิดเนียนเลย คือ กล้องมองเห็นแต่ตอนขับรถออกไปครับ แต่ไม่เห็นตอนขึ้นรถขับจริงๆ เพราะมันเป็นมุมอับเห็นแต่ว่า ถือกุญแจผ่านกล้องไป จากป้อมยามแล้วขับรถออกไปผ่านป้อมยามอีกทีครับ เลยวิเคราะห์ค่อนข้างลำบากแต่ รูปพรรณสันฐานก็คล้ายพี่เจ้าของเก่าซะด้วยผมเลย งง มากเลยคับตอนนี้เด๋ว มีอะไรคืบหน้าจะมาแจ้งให้ทราบอีกมีคับเพราะตอนนี้ยังอยู่ ส.น อยู่เลยครับ ขอบคุณพี่ krisada และทุกท่านที่ห่วงด้วยครับ

Somchai

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 12:28:43 »
พูดตามตรง.......BMW ที่มีระบบอิมโมฯ  ถ้ากุญแจหาย...ยากที่ใครจะ สตาร์ตรถติดได้.....ต่อให้ศูนย์ด้วย ต้องลากลูกเดียว

ถ้าคิดจะขโมย...

1 ต้องเปลี่ยน ecu
2 ต้องสลับกล่อง ews
3 ต้องใช้ชิป กุญแจของกล่อง ecuแนบตัวกุญแจ
4 ต้องใช้กุญแจ ที่มีร่องกุญแจของเดิม

ผมฟันธง......คนที่ใช้รถคันนี้ก่อนหน้านี้ แน่นอน อยู่ในข่ายทั้งนั้น....อย่าลืม กุญแจมันมีหลายดอกนะครับ

มันไม่ใช่ขโมยธรรมดาแน่นอน

yo-e46

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 12:52:58 »
พูดตามตรง.......BMW ที่มีระบบอิมโมฯ  ถ้ากุญแจหาย...ยากที่ใครจะ สตาร์ตรถติดได้.....ต่อให้ศูนย์ด้วย ต้องลากลูกเดียว

ถ้าคิดจะขโมย...

1 ต้องเปลี่ยน ecu
2 ต้องสลับกล่อง ews
3 ต้องใช้ชิป กุญแจของกล่อง ecuแนบตัวกุญแจ
4 ต้องใช้กุญแจ ที่มีร่องกุญแจของเดิม

ผมฟันธง......คนที่ใช้รถคันนี้ก่อนหน้านี้ แน่นอน อยู่ในข่ายทั้งนั้น....อย่าลืม กุญแจมันมีหลายดอกนะครับ

มันไม่ใช่ขโมยธรรมดาแน่นอน

[

ขอบคุณมากครับพี่รถคันนี้เจ้าของ มือที่สามคือเพื่อนผมครับก่อนหน้านี้ มีมาสองคน ผมก็สงสัยแบบที่พี่บอกเลยครับตำรวจก็เหมือนกันครับ ^_^

ยิ้มบางแสน

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 16:14:00 »
คุณโยครับ ช่วย PM แจ้งทะเบียนกับพวกเลขตัวถังให้ผมหน่อยครับ ผมมีพรรคพวกเยอะ จะให้เขาตามให้
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

Fortis

• Read Only
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 16:50:58 »
เป็นกำลังใจให้ครับคุณโย ขอให้เจอโดยไวครับ

PiekPoon

• Golffy 323ise Grey Color
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 17:17:48 »
น่ากลัวจัง...ผมได้มาดอกเดียว...แต่เป็นเจ้าของคนที่  2 ขอให้ได้รถคืนไวๆนะครับ

:o    :o     :o

GaB

• คนคุ้นเคย
  • BMW E46セダン
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 17:50:52 »
ขอแสดงความเสียใจด้วยจริงๆครับ

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 18:07:58 »
เอาใจช่วย ให้ได้รถกับมานะครับ

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

Ouan

• คิดในสิ่งที่ดี ทำในสิ่งที่ถูกต้อง
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 18:29:46 »
เอาใจช่วยใ้ห้หารถเจอครับ กว่าจะได้มาแสนจะยากลำบาก

รถผมตอนแรกก็บอกว่ามี 2 ดอก แต่พอรับรถ ได้มา 4 ดอกครบเลยครับ
ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน

ชั่วดีอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

BM_X

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 21:01:09 »
ช่วยสังเกตอีกคนครับ แต่กลับเปลี่ยนทะเบียนปลอมไปแล้ว
ไม่ก็แยกชิ้น

X-talize

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 22:21:50 »
ฝาแฝดกันซะด้วย เคยเห็นคุ้นๆในเวปเหมือนกัน O0
ผมได้มา 3 ดอก เป็นรีโมท 2 ดอก และ ดอกโลหะไม่มีรีโมท 1 ดอก ไม่มีเฉพาะดอกที่เป็นพลาสติก ไม่ทราบว่าจะปลอดภัยไหมครับ??? ???
เคยไปเซ็ทรีโมทอยู่ครั้งนึง แต่ก็เอากลับมาเซ็ทเองใหม่ที่บ้านอีก เพราะรีโมท 2 ดอกใช้พร้อมกันไม่ได้ (ตอนนี้เซ็ทได้แล้ว)
เฉาก๊วย

Jeeranapong B.

• I'm behind the BMW's wheel
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 23:20:51 »
จริงๆผมไม่แน่ใจว่ากุญแจที่ไม่ใช่รีโมท มันไขสตาทรถได้หรือเปล่าอ่ะครับ ยังไม่เคยลองเหมือนกัน  >:(
"จะจงรักจอมจักริน อีกแดนแผ่นดิน ทำกินเก็บผล พระคุณเกษตรล้น รักเปี่ยมท้น ดวงจิตเอย"
JEERANAPONG  B.
[CIVIL ENGINEER][KU64][E60]
[Drive BMW 318ISE E46 Black Color]