ผู้เขียน หัวข้อ: ถึงบ้านโดยปลอดภัย อยากขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆทุกท่านครับ  (อ่าน 3447 ครั้ง)

ก๊อง

• แฟนพันธุ์แท้
  • สวัสดีครับ
ขอขอบคุณ..คุณหนุ่ม,พี่กฤษดา และพี่ๆเพื่อนๆทุกท่านอย่างสูงครับ  :-X

ผมปลอดภัยดี  ตอนนี้เอารถเข้าอู่เรียบร้อยแล้วครับคงจอดซ่อมอีกนานเลย

ปกติผมเป็นคนขับรถไม่เร็วและระมัดระวังมาก...ขับรถมา 20 ปีไม่เคยคิดว่าจะเจออุบัติเหตุแรงๆอย่างนี้เลยครับ
มัดรวดเร็วมากชั่วพริบตา...

..จุดเกิดเหตุบนทางด่วนมุ่งหน้าดินแดง ก่อนถึงทางลงพระรามสี่ประมาณ 1 กม.
ขับตามกันมาที่เลนกลางความเร็วประมาณ 110 กม./ชม. มีรถบรรทุก 10 ล้อช่องซ้าย
รถเก๋งแซงไปแล้ว 2 คัน จู่ๆ รถบรรทุกก็เปลี่ยนเลนเข้ากลางกะทันหัน  เหมือนมองไม่เห็นรถของผม
ด้วยความเร็วที่ช้าเป็นเต่า และด้วยระยะกระชั้นชิดผมเบรคล้อตาย แต่ด้วยความเร็วและระยะที่ต้องชนแน่ๆ
ผมจึงหักออกเลนขวาพุ่งเข้าหาขอบทางด่วน จึงหักกลับทันที จากนั้น...

โลกรอบตัวก็หมุน ได้ยินเสียงฟาดครั้งแรก จากนั้นก็ยางล้อหน้าขวาก็หลุดออกจากล้อ รถยุบฮวบ
แล้วก็เสียงล้อแม็กซ์ครูดกับถนนเป็นทางยาว... พอหยุดหมุนแล้วรถก็พุ่งเข้าหาขอบทางด่วนเลนขวาสุด
พวงมาลัยแข็งบังคับไม่ได้เลย....แล้วจากนั้น......โครมมมมมม!!

รถเสยเข้ากับขอบทางด่วน  หน้าลอย..ภาพถนนหายไปจากกระจกหน้า...กลายเป็นท้องฟ้า
ตอนนั้นคิดว่าไม่รอดแน่แล้ว...
แต่คุณพระคุณเจ้าพ่อแก้วแม่แก้วยังคุ้มครอง รถหล่นลงมาชิดขอบทาง แต่ยังไม่หยุด ยางที่หลุดเป็นตัวกันข้างรถกับขอบทางด่วนไว้
แล้วรูดไปจนกองท้ายรถพร้อมกับทุกๆอย่างที่ค่อยๆหยุดนิ่ง... :'(
"กัมมุนา วัตตติ โลโก"

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
ปลอดภัยดีแล้วครับ เดี่ยวทุกอย่างก็จะผ่านไป  ;)
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ก๊อง

พอตั้งสติได้ก็โทรแจ้งขอความช่วยเหลือที่หมายเลข 1669 เบอร์เดียวที่ผมนึกออก
เค้าก็ให้โทรไปที่ 1543 ก็โทรไปเจ้าหน้าที่รับเรื่องเรียบร้อย  บอกให้นั่งอยู่ในรถอย่าออกไปนอกรถ

ผมนั่งอยู่ครู่เดียวเห็นว่าแบบนี้ไม่ดีแน่ครับ  รถบนทางด่วนเล็นขวาเร็วๆทั้งนั้น และเยอะมาก
จึงเปิดกระจกขวาเบียดตัวออกไปยืนบนขอบทางด่วน ไปเปิดกระโปรงท้าย เอาป้ายฉุกเฉินออกไปกางท้ายรถห่างออกไปประมาณ 10 เมตร

แล้วก็เดินออกไปอีกประมาณ 10 เมตรบนขอบทางด่วนคอยโบกมือให้สัณญาณรถวิ่งมาด้านหลังให้เบี่ยงเลน
หวาดเสียวมากครับ เบรคกันล้อปัดหลายคันเลย นี่ถ้าไม่มีการโบกมือให้สัญญานละก็ผมว่าต้องมีชนกันระนาวแน่เลย

บางคันเห็นผมโบกมือแล้วยังไม่ยอมลดความเร็ว วิ่งทื่อๆเข้าไปสุดท้ายก็เบรคตัวตั้งเลยครับ...

num2012

• ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป
ปลอดภัยดีแล้วครับ เรื่องรถเดี่ยวช่วยๆๆหาอะไหล่กันไป ใครมีก็แบ่งๆๆกันครับช่วยสมาชิกเรา(   อีกนิดแขวนพระอะไรเนียลืมถาม O0:-[ ::)
เก่า แต่ไม่แก่นะ

ก๊อง

ขอบคุณครับพี่กฤษดาและคุณหนุ่มมากๆครับ
พระที่คอไม่ได้แขวนครับ  แต่เป็นคนสวดมนต์ไหว้พระก่อนนอนกับครอบครัวเป็นประจำครับ

...นานมากครับ 40 นาทีเห็นจะได้ กว่ารถลากช่วยเหลือของทางด่วนจะมาถึง
ระหว่างนั้นเป็นช่วงเวลาที่สุดๆจริงๆครับ  คนเดียวกลางทางด่วนยืนโบกมือให้สัญญานทีรถวิ่งผ่านไปเป็นร้อยคัน
และมีเสียงเบรครถส่ายเป็นช่วงๆ น่ากลัวมากครับ ผมนึกถึงเว็บฯe46ของเรา และนึกได้ว่ามีเบอร์คุณหนุ่มอยู่จึงโทรไปบอกคุณหนุ่ม ในความคิดที่มึนๆงงๆที่ไม่รู้ว่าจะเริ่มตรงไหนดี เพราะไม่เคยเจอเหตุการณ์แบบนี้มาก่อน
ขอบคุณคุณหนุ่มมากๆครับ

เมื่อรถลากมาถึงแล้วนำรถลงมาพักที่ทางลงพระราม 4 ได้ทุกๆอย่างก็ค่อยๆคลี่คลายลงแล้วครับ...เฮ่ออออ O0

num2012

• ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป
ถ่ายรูปมาดูครับว่า มีอะไรต้องเปลี่ยนบ้างจะได้ช่วยหาอะใหล่หรือถ้าเจอของถูกจะได้ช่วยกันครับ คนไม่เป็นไรดีแล้ว รถช่างมันซ่อมได้ครับ ค่อยๆๆทำไปสมาชิกเรามีหลายท่านอะใหล่เยอะครับ  O0 ;)
เก่า แต่ไม่แก่นะ

ก๊อง

จากนั้นการช่วยเหลือก็เริ่มหลั่งไหลเข้ามา รับโทรศัพท์แทบไม่ได้วางเลยครับ  นั่นเป็นเพราะพี่ๆเพื่อนๆในเว็บฯของเราที่ช่วยติดต่อประสานงานให้ทุกช่องทาง รู้สึกว่าจะได้ออนแอร์สดๆกับดีเจย์ทางวิทยุด้วย.. ผมซาบซึ้งมากๆครับ ทั้งท่านที่ผมรู้จักและท่านที่ไม่ได้เปิดเผย แต่ผมรู้ว่าท่านช่วยผม  ผมจึงอยากขอบคุณทุกๆท่านอย่างสูงไว้ ณ ที่นี้ครับ :-X :-X :-X

ก๊อง

ครับคุณหนุ่ม ..ตอนนี้ผมให้ช่างรื้อรถตรวจสอบให้เรียบร้อยก่อน ว่าจะต้องเปลี่ยนอะไรมั่ง  ถ้ามากนักก็คงต้องซื้อยกหน้าตัดเลยครับ  พรุ่งนี้คงอยู่ที่อู่ทั้งวันและจะถ่ายภาพมาให้ดูครับ
ที่เห็นตอนนี้คือฝากระโปรง,กันชน,คานหน้าทั้งชุด,แก้มข้างขวา,สเกิร์ตขวา,ช่วงล่างหน้าขวาทั้งชุด,ล้อแม็กซ์ 3 ล้อ,ไฟหน้าไฟเลี้ยว  ระบบหล่อเย็นยังไม่รู้ว่าน้ำที่รั่วออกมาจากตรงไหน ดูแล้วหม้อน้ำน่าจะบิดตัวแตกด้วยครับ  O0

treety

• เก่งกันจริงๆ
เสียใจเรื่องรถด้วยนะครับ  ตัวปลอดภัยก็โอเคแล้วครับ ;)

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
ผมประสาน  สวพ91 ให้ครับ ที่คุณได้ OnAir พักผ่อนมากๆครับ  :-*
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ก๊อง

ขอบคุณพี่กฤษดามากๆครับ  ตอนนี้ยังใจหายอยู่เลย  ยังกับความฝันเลย :-\

ก๊อง

กลับมาหล่อกว่าเดิม...ผมบอกภรรยาแบบนั้นครับ  เค้ารักรถคันนี้มากไม่แพ้ผมเลย

กลับถึงบ้านกอดกันน้ำตาคลอทั้งคู่เลยครับ   :'(

ยังไงก็ฝากเตือนเพื่อนๆให้ระมัดระวังในการใช้รถใช้ถนนมากๆนะครับ...สมัยนี้  ให้เราขับดีระวังมากยังไง โอกาสเกิดอุบัติเหตุจากความประมาทของผู้อื่นก็ยังมีครับ ชั่วพริบตาเดียวรวดเร็วมาก  น่ากลัวจริงๆครับ ถ้ามาเร็วกว่านี้คงไม่ได้กลับมาเห็นลูกเมียแล้ว  :-X

taitarcom

• ต้าร์ครับ ^^"
    • -
ไม่นึกว่าจะหนักขนาดนี้นะครับเนี่ย บุญรักษาครับพี่

รถอยู่ในประกันรึเปล่าครับพี่ ฟังๆดูเหมือนจะไม่มีคู่กรณีด้วยแบบนี้

รั ก เ ด็ ก ต้ อ ง ฟิ ต...ก ร ะ เ ป๋ า ต้ อ ง ตุ ง ~*

ก๊อง

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ไม่นึกว่าจะหนักขนาดนี้นะครับเนี่ย บุญรักษาครับพี่

รถอยู่ในประกันรึเปล่าครับพี่ ฟังๆดูเหมือนจะไม่มีคู่กรณีด้วยแบบนี้

ประกัน 2+ ครับ ซ่อมเองล้วนๆครับ  แต่ไม่มีปัญหาครับ ปัญหาคือต้องซ่อมให้เหมือนเดิมครับ
ช่างเจ้าของอู่เพื่อนผมรู้ดี  ถ้าไม่ดีแก้ 3 รอบเคยโดนมาแล้วครับกับจีวาก้อน 
แต่กับ e46 นี่ผมเสียใจเสียดายมากเพราะเป็นครั้งแรกและโดนหนักเอาการเลยครับ :'(

คนขายเนื้อ

• มีแล้วไม่ได้ใช้ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี
เสียใจด้วยครับกับอุบัติเหตุที่เกิดชึ้น แต่ก็ดีใจด้วยครับที่คนไม่เป็นอะไรเลยครับ 
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ก๊อง

เสียใจด้วยครับกับอุบัติเหตุที่เกิดชึ้น แต่ก็ดีใจด้วยครับที่คนไม่เป็นอะไรเลยครับ
ขอบคุณครับ :-X

วีรวิชญ์

ยินดีที่ปลอดภัย คุณเป็นคนมีสติและควบคุมตัวเองได้ดีมาก เรื่องรถที่ว่าฟาดเคราะห์ แล้วพักก่อนแล้วค่อยว่ากันต่อไป ...

ก๊อง

ยินดีที่ปลอดภัย คุณเป็นคนมีสติและควบคุมตัวเองได้ดีมาก เรื่องรถที่ว่าฟาดเคราะห์ แล้วพักก่อนแล้วค่อยว่ากันต่อไป ...

ขอบคุณครับ..พี่อั๋น :-X

somsak

• 318iase / N46
ถือว่าโชคดีแล้วครับที่ตัวปลอดภัย ส่วนเรื่องรถก็ค่อยๆซ่อมไปถือว่าฟาดเคราะห์ไปครั้งใหญ่ที่ไม่อยากให้เกิดขึ้นกับผู้ใด

ยิ้มบางแสน

สู้ๆ ครับพี่ ข้าวของรถยนต์พังก็ค่อยว่ากัน เราปลอดภัยดีที่สุดครับ  ;)
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

mr.oldman

• สมาชิกอุปถัมภ์
  • อยู่ร่วมกันต้องเคารพกฎข้อบังคับ
อะไหล่ต้องใช้อะไรบ้างมาบอกเพื่อนๆนะครับ บางคนเหลือเก็บวางทิ้งไว้เฉยๆ ไม่เกิดประโยชน์

ของผม ก็น่าจะมีพอแบ่งปันกันได้ครับ สำหรับกรณีนี้ หากผมมีของ ยกให้ฟรีๆครับ ช่วยๆกัน

ก๊อง

ขอบคุณพี่สมศักดิ์,พี่ทนายและคุณยิ้มมากครับ

ผมดีใจและภูมิใจที่ได้เป็นสมาชิกเว็บฯนี้...อบอุ่นใจจริงๆครับ
โดยเฉพาะในช่วงเวลาแบบนี้.. :-X

วีรวิชญ์

อะไหล่ต้องใช้อะไรบ้างมาบอกเพื่อนๆนะครับ บางคนเหลือเก็บวางทิ้งไว้เฉยๆ ไม่เกิดประโยชน์

ของผม ก็น่าจะมีพอแบ่งปันกันได้ครับ สำหรับกรณีนี้ หากผมมีของ ยกให้ฟรีๆครับ ช่วยๆกัน

นับถือในน้ำใจพี่ประสิทธิ์ครับ  ;) ;) ;)

asune46

• บุคคลทั่วไป
ขอให้กลับมาหล่อเร็วๆครับ น่ากลัวมากครับเหตถการณ์แบบนี้ O0

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
ขอให้กลับมาหล่อไวๆนะครับ และยิดดีที่ตัวไม่เป็นอะไรด้วยนะครับ

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

thanakornm

• บุคคลทั่วไป
ถือว่าฟาดเคราะห์ไปนะคับ...ต่อไปมีสิ่งดีๆเข้ามา กลับมาหล่อไวๆนะคับ  :-X :-X :-X

doctor alex

• ขาประจำ
คนปลอดภัยเยี่ยมแล้วครับ  โอ   รถอี46  นี่เแข็งเเรงจริงๆ    ทำให้นึกรักมันขึ้นมากอีกอักโข  มันคุ้มครองเจ้าของมันอย่างคุณก๊องได้ดีจริงๆ

howdies

• 323i SE ปี 2004 สีเทาเงิน xx-5678 สระบุรี
ขวัญเอ๊ยขวัญมา
ติดสติ๊กเกอร์ E46 ที่กระจกหลังเด่นเป็นสง่า....
เห็นทักได้ครับ

BoonZaa

• 323i/M52tu+LPG
รถเสียหายยังซ่อมได้ ขอให้เราไม่เป็นไรก็ดีแล้วครับ

ปิงพระราม3

• ขาประจำ
เป็นกำลังใจให้ครับ