ผู้เขียน หัวข้อ: รถตกหลุมที่ความเร็วสูง 1 ครั้ง สามารถเกิดอะไรขึ้นกับรถของเราได้บ้างครับ  (อ่าน 1838 ครั้ง)

chet

• บุคคลในตำนาน
  • Love conquers all
    • ศูนย์บริการสิ่งพิมพ์ครบวงจร
ถ้าไม่นับเรื่องยางแตกนะครับ (เคยเกิดกับผมครั้งนึง) คือผมไปวิ่งผ่านลูกระนาดที่กั้นถนนมาที่ความเร็วสูง
ตั้งแต่นั้นมาเวลาวิ่งที่ความเร็วต่ำหรือเลี้ยวเข้าเลี้ยวออกซอยในหมู่บ้าน จะมีเสียงจากช่วงล่างให้ได้ยิน
เป็นเสียงกึก กุกๆ กักๆ เหมือนกำลังนั่งเกวียนเลยครับ (ผมเคยนั่งเกวียนลงทุ่งนาตอนเด็กๆที่บ้านนอก)

เลยสงสัยว่าต้องตรวจเช็คอะไรบ้างกับอาการที่เกิดขึ้น

Ryan_E46

อาการเดียวกันเลยครับ กำลังปวดหัดอยู่เนี่ยครับ
เมื่อวานไปเช็คที่อู่มา ยกขึ้นฮ้อย ช่างดูแล้วก็บอกช่วงล่างใหม่หมด ยังแน่นดีอยู่ มีแค่สายพานมันดูร้าวนิดๆ
น่าจะเป็นที่น๊อตแผ่นพลาสติกหายไป 1 ตัวเลยทำให้มันกระทบกัน ช่างก็เลยจัดการหามาใส่ให้ ขับออกมาด้วยความดีใจ
ปรกฏว่าไม่หายครับ ขับผ่านทางขรุขระยังคงมีเสียง กรุกๆ กลักๆ คล้ายๆ อะไรมันกระทบกันอยู่เลยครับ :-\
พรุ่งนี้ว่าจะไปเข้าศูนย์ล่ะครับ พอดีจะเอาไปเปลี่ยนสายพานหน้าเครื่องด้วยครับ
จะได้ให้เค้าเช็คด้วยเลยครับพี่ คืบหน้ายังไงจะมาแจ้งนะครับ :-*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 01, 2012, 17:03:30 โดย Ryan_IT »

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
ปีกนก เบ้าโช๊ค ตัวถังที่ยึดเบ้าโชค ความเสียหายวงล้อดุง
ยางแก้มชำรุด หรือ จะเกิดอาการบวมเป็นลูกปิงปองภายหลัง
ลูกปืนล้อแตก สุขภาพจิตตก มีอาการเซ็งไป 1 คืน   :-*
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Schwarzrosette

• แฟนพันธุ์แท้
  • OHHHHHHHHHH
ไม่รู้ใครเป็นเหมือนกันรึเปล่านะ

เวลาผ่านหลุมหรือผ่านลูกระนาดเต็มแรงแล้วท้องรถชนเนี่ย คนขับจะเอามือจับตรงท้องแล้วรู้สึกเจ็บ

สงสัยเป็นคนเดียว

tom46

• M52TUB30 SCHRICK CAM
โช้คอัพครับ ของผมสองครั้งละ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

Ryan_E46

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
โช้คอัพครับ ของผมสองครั้งละ
โช้คเป็นอะไรครับพี่ต้อม รบกวนหน่อยครับ
พรุ่งนี้ได้ไปบอกให้ศูนย์เค้าดูด้วยครับ :-X

Nae

• คนคุ้นเคย
เพื่อนผมซิ่งมาจากคลองหก ตกหลุมที่คลองห้า แร๊คหลุดที่คลองสองครับ ดีที่ไม่เป็นอะไร

ปล.ไม่ทราบว่าอาการนี้สามารถเป็นไปได้รึเปล่าครับ  ???  ???

OLE_Whozaa

ของผม แกนโช๊คหน้าคดเลยคับ
 O:-) O:-) O:-)
When I was young I'd listen to the radio Waitin' for my favorite songs When they played I'd sing along It made me smile

tom46

วาล์วตาย อันหลังนี้ คงคดแต่ยังไม่ออกอาการมากเลยใช้ไปก่อนครับ รอบหลังนี้ไปเจอหลุมอุกกาบาตเข้า น้ำตาแทบร่วง...

K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made

Ryan_E46

วันนี้นำรถไปเข้าเช็คที่ศูนย์มาเรียบร้อยแล้วครับ
ช่างเช็คแล้วไม่มีอะไรเสีย แค่ถอดน๊อตออกมาแล้วใส่ใหม่หมดครับ น๊อตบางตัวอาจจะไม่เข้าที่ เข้าทาง
โดนไป 1800 บาท ไม่รวม VAT ออกมาจากศูนย์แบบตัวแห้งๆ  :-\
แต่อาการหายสนิทครับ ก็ถือซะว่าได้รับการขันน๊อตตามมาตรฐานศูนย์ BMW ล่ะครับ O0

tom46

chaky

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
วันนี้นำรถไปเข้าเช็คที่ศูนย์มาเรียบร้อยแล้วครับ
ช่างเช็คแล้วไม่มีอะไรเสีย แค่ถอดน๊อตออกมาแล้วใส่ใหม่หมดครับ น๊อตบางตัวอาจจะไม่เข้าที่ เข้าทาง
โดนไป 1800 บาท ไม่รวม VAT ออกมาจากศูนย์แบบตัวแห้งๆ  :-\
แต่อาการหายสนิทครับ ก็ถือซะว่าได้รับการขันน๊อตตามมาตรฐานศูนย์ BMW ล่ะครับ O0

เป็นการขันน๊อตที่แพงมากครับ..... 1,800 บาท  >:(

แต่ว่าหายสนิทก็ดีใจด้วยครับผม....... ;)

"Believe Me I'm Engineer"
จาก ช่างยนต์ กลายร่างมาเป็น วิศวะไฟฟ้า

chet

• Love conquers all
    • ศูนย์บริการสิ่งพิมพ์ครบวงจร
ดีใจด้วยครับคุณนพ (ที่รถหายมีเสียงดังนะ) ทุกวันนี้ผมยังขับไปจิตตกไปอยู่เลย
อยากให้มันหายเสียงดังออดๆแอดๆ ยังไม่มีเวลาไปทำซักที