ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามอาการหน่อยครับ  (อ่าน 1715 ครั้ง)

chai1977

• คนคุ้นเคย
สอบถามอาการหน่อยครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 08, 2012, 15:44:19 »
รบกวนเพื่อนสมาชิกหน่อยครับ
1 อาการเวลาสตาร์ทตอนเช้าๆ จะได้ยินเสียงเหมือนเหล็กตีกัน ซักพักก็จะเงียบหายไป แบบนี้คือเสียงโซ่รึป่าวครับ 
2 และอีกอาการครับ เวลาจอดอยุ่กับที่แล้วเร่งเครื่อง พอถอนคันเร่งได้ยินเสียง ฟีดดดด เหมือนเสียงลม แบบนี้ปกติดีรึป่าวครับ
ต้องแก้ไขไหมครับ ขอบคุณครับ

inin

• ขาประจำ
  • e36 e39 e46 ...and then
Re: สอบถามอาการหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2012, 21:22:52 »
ผู้รู้บอกมาว่าเป็นที่มอเตอร์สตาร์ทครับ ให้ลองเปลี่ยนถ่านดูจะได้ประหยัดไม่ต้องเปลี่ยนทั้งตัวครับ
ส่วนข้อสองน่าจะเกี่ยวกับ vaccum ครับ(ไม่รู้ว่าเขียนถูกหรือเปล่าน่ะครับ)
บาปกรรมที่ใหญ่หลวงที่สุดในชีวิตคือไม่กตัญญู