ผู้เขียน หัวข้อ: *** ระทึก! เพลิงไหม้ร้านติดตั้งแก๊สรถยนต์ ถ.บรมราชชนนี ***  (อ่าน 1871 ครั้ง)

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Krisada511

• http://www.subaruxvthailand.com/

ตูมสนั่น! อู่ติดแก๊สรถยนต์ ซ.บรมราชชนนี 28 ตลิ่งชัน ระเบิด ไฟไหม้ตึกแถว 3 คูหา รถยนต์วอดอีก 4 คัน ล่าสุด เจ็บแล้ว 5 ราย  เร่งสกัดเพลิงแล้ว คาด ต้นเหตุจากเบนซ์ที่นำมาซ่อม
รายงานข่าวแจ้งว่า ได้เกิดเหตุอู่ติดแก๊สรถยนต์  ระเบิดไฟลุกท่วมอย่างรุนแรง อู่ดังกล่าวตั้งอยู่ที่ถนนบรมราชชนนี ซ.บรมราชชนนี 28 ช่องคู่ขนาน ขาเข้า ก่อนถึง สน.ตลิ่งชัน โดยเบื้องต้นทราบว่า อู่ดังกล่าวเป็นตึกแถว 3 คูหา รับติดตั้งแก๊สรถยนต์ทุกชนิด โดยมีเสียงระเบิดขึ้นหลายครั้ง และเกิดไฟลุกไหม้อย่างรวดเร็ว ทำให้ช่างและผู้คนละแวกนั้น ต่างวิ่งหนีเอาตัวรอดออกมาจ้าละหวั่น บางคนมีไฟลุกติดหลังมาด้วย ซึ่งเพลิงโหมอย่างรุนแรง ไหม้ตึกแถวดังกล่าว วอดไป 3 คูหา และรถยนต์ที่มาติดแก๊สอีกจำนวนหลายคันเสียหาย เจ้าหน้าที่ระดมรถดับเพลิงเร่งสกัดด้วย

ล่าสุด มีผู้ได้รับบาดเจ็บแล้ว 5 ราย จากการสำลักควัน และไฟลวก เจ้าหน้าที่เร่งปฐมพยาบาล และนำส่ง ร.พ. แล้ว ซึ่งเจ้าหน้าที่สามารถคุมเพลิงไว้ในวงจำกัด และส่งหน่วยตรวจในอาคาร เข้าตรวจสอบแล้ว

ความคืบหน้ากรณีเหตุอู่รถติดแก๊สเอ็นจีวี ชื่อ พีอาร์ แกส ย่าน ซ.บรมราชชนนี 28 เกิดระเบิดขึ้น พ.ต.ท.สมศักดิ์ ใหม่บุญมี สว.จร.สน.ตลิ่งชัน เปิดเผยว่า สรุปความเสียหายที่เกิดขึ้น จากเหตุดังกล่าว รถยนต์ไหม้ไป 4 คัน คือ เก๋งโตโยต้า ยาริส, บีเอ็มดับเบิลยู, ฮอนด้า และนิสสัน มาร์ช  โดยสอบสวนต้นเพลิงเกิดจาก รถยนต์เมอร์เซเดส เบนซ์ ที่เจ้าของนำมาให้ทางอู่เช็ก หลังมีปัญหาเรื่องระบบแก๊ส แต่ยังไม่ทันที่จะทำอะไร รถเบนซ์คันดังกล่าวก็เกิดระเบิดดังสนั่นขึ้น พร้อมกับเปลวเพลิงโหมอย่างรุนแรง ลามไปติดรถอีกหลายคัน และทำให้คนในร้านบาดเจ็บไป 5 ราย ซึ่งหลังเกิดเหตุ เจ้าของเบนซ์ได้วิ่งขึ้นรถแท็กซี่หนีเตลิดไป ซึ่งเจ้าหน้าที่จะตามตัวมาสอบสวนต่อไป

ตร.ตลิ่งชันตรวจสอบอู่แก๊สบึ้มเหตุจากเบนซ์C220

เจ้าหน้าที่ตำรวจ สน.ตลิ่งชัน เข้าเคลียร์พื้นที่บริษัท พีอาร์ ซุปเปอร์แก๊ส จำกัด เลขที่ 49/4-6 ริมถนนบรมราชชนนี 28 เขตตลิ่งชัน ซึ่งรับติดตั้ง NGV และ LPG  โดยมี นายสุรศักดิ์ เรืองณรงค์เดช เป็นเจ้าของอู่

ด้าน นายเอกพันธ์ ตั้งชัยชนะกิจ อายุ 25 ปี ช่างติดตั้งของร้าน เปิดเผยว่า ก่อนเกิดเหตุ มีคนขับรถเมอร์เซเดส เบนซ์ รุ่น C220 ทะเบียน พห 4297 กทม. ได้นำรถเข้ามาที่ร้านอย่างเร่งรีบพร้อมกับบอกว่าได้กลิ่นแก๊สระเหยออกจากตัวถัง จึงได้เปิดออก พบว่า วาล์วถังแก๊สน่าจะเกิดการรั่วไหล จึงบอกให้เจ้าของรถดับเครื่อง และรอเคลื่อนย้าย เพื่อนำรถไปเปลี่ยนวาล์วในจุดที่ทางร้านเตรียมไว้ แต่ทันใดนั้นเกิดไฟลุก และลุกลามไปติดคันอื่นอย่างรวดเร็ว จนเป็นเหตุให้ นายรูญ นายอิฐ นายนนท์ ช่างภายในร้าน และเจ้าของรถคันเกิดเหตุได้รับบาดเจ็บ รวม 4 คน ถูกนำส่งโรงพยาบาลตากสิน นอกจากนี้ รถที่มารอรับบริการได้รับความเสียหายรวม 4 คัน

อย่างไรก็ตาม หลังจากนี้ทางพนักงานสอบสวน สน.ตลิ่งชัน จะทำการเรียกเจ้าของอู่ ช่างภายในร้าน และบุคคลที่เกี่ยวข้อง เข้ามาสอบปากคำ เพื่อหาสาเหตุที่แท้จริงต่อไป

เครดิต : ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 14:24:40 โดย Krisada511 »
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Krisada511

แถวบ้านผม เมื่อครู่แตกตื่นกันใหญ่  เมื่อหลายปีก่อน ร้านนี้ผมเคยไปซื้อฟิวส์ รถ แกขายผม
อันละ 80 บาท ผมเดินออกเลย  ( ทั่วไปอันละ 15-20 บาท )

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
เห็นแวบๆเหมือนมี e36 จอดอยู่เลยครับ  O:-)

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

ยิ้มบางแสน

น่ากลัวมากๆ
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
ยังไงผมก็ขออยู่ห่างๆแก๊สก่อนดีกว่า ถึงมันจะถูกแต่ก็ขอไม่เสี่ยงครับ เพราะแค่ดูแลระบบนำ้มันของเดิม ก็ว่าหนื่อยแล้ว และยังมีแก๊สเข้ามาให้ปวดหัวอีก :-\ O0

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

doctor alex

• ขาประจำ
เอ็นจีวี นี่ผมถ้าไม่มีโอกาสไปประชุมผ่าตัดที่ต่างประเทศ ช่วงเบรคคุยกับหมอต่างชาติ (ฝรั่ง) พอบอกว่าเมืองไทยใช้ในรถ  นี่เขาตกใจมากเลย  เรืองคือเอ็นจิวี เพรสเชอร์จะสูงมากหลายเท่าบรรยากาศ ต้องมีถังที่ป้องกันหนาเสริมใยไฟเบอร์   ต่างชาติต้องใช้การขนส่งทางท่อลงใต้ดิน  เพือใช้ในอุตสาหกรรมเป็นหลัก  เขานึกไม่ออกว่าจะลงปั๊มให้รถยังไง  ....  เพิ่งไปญี่ปุ่นเมือ่ตุลา  ลงสนามบินนาริตะ  แทกซี่แอลพีจีทั้งนั้น  ผมุถ่ายภาพมาเยอะเลย
แต่ยังไงทั้งคู่ ถ้าประมาทก็อันตรายอยู่แล้ว   ผมจึงงงว่าเมืองไทย  เอนเคอเรจให้ใช้เอ็นจีวี ที่ต่างประเทศนำลงท่อส่งภาคอุตสาหกรรมหมด  ไม่สนับสนุนแอลพีจี.................  แต่เท่าที่ไปทราบมา  อย่างบราซิลนี่เขาเอาแอลกอฮอล์มาวิ่งเลย  ปั๊มแอลคูล (alcool.....ตัดตัวh ออกจากalcohol เป็นแอลคูล นี่เขาใช้กันมานานแล้ว.......แชร์ให้ทราบเฉยๆครับผม     ขอแสดงความเสียใจกับท่านที่เสียหายด้วยครับ

taro_jungs

• แฟนพันธุ์แท้
รถคันอื่นโดนลูกหลงซวยไปด้วยเลย กรรมจริงๆ :'(

admin

• บุคคลทั่วไป
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
เอ็นจีวี นี่ผมถ้าไม่มีโอกาสไปประชุมผ่าตัดที่ต่างประเทศ ช่วงเบรคคุยกับหมอต่างชาติ (ฝรั่ง) พอบอกว่าเมืองไทยใช้ในรถ  นี่เขาตกใจมากเลย  เรืองคือเอ็นจิวี เพรสเชอร์จะสูงมากหลายเท่าบรรยากาศ ต้องมีถังที่ป้องกันหนาเสริมใยไฟเบอร์   ต่างชาติต้องใช้การขนส่งทางท่อลงใต้ดิน  เพือใช้ในอุตสาหกรรมเป็นหลัก  เขานึกไม่ออกว่าจะลงปั๊มให้รถยังไง  ....  เพิ่งไปญี่ปุ่นเมือ่ตุลา  ลงสนามบินนาริตะ  แทกซี่แอลพีจีทั้งนั้น  ผมุถ่ายภาพมาเยอะเลย
แต่ยังไงทั้งคู่ ถ้าประมาทก็อันตรายอยู่แล้ว   ผมจึงงงว่าเมืองไทย  เอนเคอเรจให้ใช้เอ็นจีวี ที่ต่างประเทศนำลงท่อส่งภาคอุตสาหกรรมหมด  ไม่สนับสนุนแอลพีจี.................  แต่เท่าที่ไปทราบมา  อย่างบราซิลนี่เขาเอาแอลกอฮอล์มาวิ่งเลย  ปั๊มแอลคูล (alcool.....ตัดตัวh ออกจากalcohol เป็นแอลคูล นี่เขาใช้กันมานานแล้ว.......แชร์ให้ทราบเฉยๆครับผม     ขอแสดงความเสียใจกับท่านที่เสียหายด้วยครับ

จากที่ผมพบเจอมานะครับ ทั้งญี่ปุ่นและอเมริกา มี CNG ใช้หมดครับ แต่ในญี่ปุ่น CNG จะใช้กับรถบรรทุก มีลาน service ขนาดใหญ่ ส่วนรถแทกซี่ยังใช้ LPG อยู่เพราะความสะดวกและได้ติดตั้งไปเยอะมากแล้ว
ในอเมริกา เพิ่งไปขับรถเล่นมาก็เห็นหลายปั้มครับ แต่เท่าที่ดูเห็นลูกค้าไม่มาก ส่วนใหญ่เป็นพวกรถกระบะขนาดใหญ่

taitarcom

• ต้าร์ครับ ^^"
    • -
เจ้าของอู่โคตรซวย ซวยแบบอยู่ดีๆก็หมดตัวเลยนะนั่น

รั ก เ ด็ ก ต้ อ ง ฟิ ต...ก ร ะ เ ป๋ า ต้ อ ง ตุ ง ~*

วีรวิชญ์

สำหรับผมถือว่าเป็นอุบัติเหตุที่ร้ายแรงมาก ทั้งชีวิตผู้คนและทรัพย์สินของทุกคน ก็เห็นใจสำหรับเจ้าของรถเบนซ์ที่ไม่ได้ตั้งใจในทรัพย์สินของตนเองและผู้อื่นรวมทั้งผู้ที่ได้รับความเสียหายทุกคน ดังนั้นใครที่ติดแก๊สรถมา ก็ขอให้ระวังในเรื่องนี้เป็นพิเศษด้วยนะครับ ติดกับอู่มาตรฐานที่ไว้ใจได้และมีความปลอดภัย ดีกว่าประหยัดจริงแต่ต้องแลกกับความเสี่ยง ....(เป็นความคิดเห็นส่วนตัว)...  :-X

tom46

• M52TUB30 SCHRICK CAM
สงสารเจ้าของอู่ครับ ติดก็ไม่ได้เป็นคนติดตั้งด้วย เขามาให้ซ่อม แล้วพาลรถลูกค้าคนอื่นไปด้วย แย่เลยแบบนี้

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

kok_233:)

น่ากลัวมากเลย....ขอให้ปลอดภัยกันน่ะ
ว่าแต่วันนี้ก็นัดกันแถวนั้นนิ...ไม่เป็นไรรึ? ???

Jeeranapong B.

• I'm behind the BMW's wheel
ร้านติดตั้งแก๊ส ก็คงมีแก๊สด้วยมั้งเนี่ย น่ากลัวจัง แก๊สระเบิดน่ากลัวกว่ารถน้ำมันระเบิดอีก  O0
"จะจงรักจอมจักริน อีกแดนแผ่นดิน ทำกินเก็บผล พระคุณเกษตรล้น รักเปี่ยมท้น ดวงจิตเอย"
JEERANAPONG  B.
[CIVIL ENGINEER][KU64][E60]
[Drive BMW 318ISE E46 Black Color]

Cy

O0 O0 O0

asune46

• บุคคลทั่วไป
น่ากลัวมากครับ ขอสู้กับค่าน้ำมันที่ขึ้นไม่หยุดต่อไป :(