ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ไปเอารถ mazda familia มาจากอู่ซ่อมแถวๆ หนองมน ชลบุรี  (อ่าน 3838 ครั้ง)

ยิ้มบางแสน

• บุคคลในตำนาน
เอามาเล่าสู่กันฟังนะครับ ผมเล่าแบบฮาๆ เท่านั้น

รถคันนี้ไม่ใช่ E46 เป็นรถรุ่นเก่ามากๆ รุ่นระบบจ่ายน้ำมันแบบคาบูร์ เอาไปซ่อมที่อู่ไว้นานมาก น่าจะเป็นเดือน วันแรกที่เอาไปซ่อม (เป็นวันศุกร์) ช่างบอกวันจันทร์มารับรถได้เลย เพราะแค่เปลี่ยนไดร์ใหม่ วันจันทร์ผมก็โทรไปถาม ช่างปัดบอกยังไม่เสร็จ ขอพรุ่งนี้ แล้วเขาก็ใช้มุขพรุ่งนี้กับผมอีก 4-5 ครั้ง และบอกว่าเสร็จจะโทรมาบอกผม   ผมก็เลยไม่ติดต่อเขาไปอีก แบบว่าจะรอให้โทรมาบอกเลยว่าเสร็จแล้ว ก็อยู่มาเรื่อย นานมากๆ วันนี้เลยลองโทรไป เขาปิดเครื่อง เลยขับ E46 ไปดูเลย เอาไงก็เอากัน แค่เปลี่ยนไดร์ทำไมมันนานจัง ไปถึงช่างอู่จะปิดร้านแล้วรีบวิ่งออกมาเคลียร์ บอกว่ารถเสร็จแล้ว อยู่บ้านเขา อาว....มันชักแปลกๆ

ผมก็ตามไปเอารถที่บ้านเขา คิดไปตลอดว่า เสร็จแล้วไม่โทรบอก แถมเอารถไปจอดไว้บ้านตัวเองอีก แต่ก็ไม่ได้คิดอะไร สรุปเอารถกลับมา สตาร์ทติดดี แต่ไฟทั้งหลายพังหมด ไฟเลี้ยว ไฟหน้า ดับหมดเลย โห...อกไอ้ยิ้มจะแตก

พรุ่งนี้คงต้องไปหาอู่อื่นช่วยดูให้อีกที เพราะไม่อยากกลับไปอีกแล้วอู่นี้เดี๋ยวจะซ่อมไฟอีก 2 เดือน เซ็งเลยพี่น้อง
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

วีรวิชญ์

Re: วันนี้ไปเอารถ mazda familia มาจากอู่ซ่อมแถวๆ หนองมน ชลบุรี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2012, 19:17:11 »
เสียความรู้สึกมากๆ อย่าบอกนะว่าเป็นอู่คนรู้จัก....! C:-)

ยิ้มบางแสน

Re: วันนี้ไปเอารถ mazda familia มาจากอู่ซ่อมแถวๆ หนองมน ชลบุรี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2012, 19:42:25 »
ตอนแรกก็ไม่รู้จักครับ ตอนนี้รู้จักแล้วเพราะบ้านช่างอยู่ซอยข้างๆ ซอยบ้านผมเลย ผมยังนึกเลยว่ารถเราจอดอยู่ตรงนี้นี่เอง ช่างเขาก็หน้าเหี่ยวๆ นะพอรู้ว่าบ้านผมก็อยู่แถวนี้ เขาคงคิดว่าผมอยู่ไกลมั้ง ถ้าเกิดผมไปเจอรถผมจอดในบ้านใครก่อนเนี่ย ผมแจ้งตำรวจขอตรวจค้นเลยนะ เพราะเราคนซ่อมก็นึกว่ารถจะจอดที่อู่ นี่เล่นมาจอดในบ้าน เราจะรู้ได้ไงว่าบ้านช่างหรือบ้านใคร เหอะๆ
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

วีรวิชญ์

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2012, 19:59:37 »
นี่ถ้าเป็นรถ e46 แล้วช่างมันคงจะแยกชิ้น ของบางชิ้นขายไปแน่... O0

taitarcom

• แฟนพันธุ์แท้
  • ต้าร์ครับ ^^"
    • -
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2012, 20:04:33 »
พี่ใจเย็นมากครับ  :-X

รั ก เ ด็ ก ต้ อ ง ฟิ ต...ก ร ะ เ ป๋ า ต้ อ ง ตุ ง ~*

kosit_w

• 323 / M52tu+LPG
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2012, 20:43:17 »
รื้อเครื่องทิ้ง ลง2Jโบดีกว่า เสี่ยยิ้ม ลงแต่เครื่องกับช่วงล่างสีไม่ต้องทำ รับรองเทห์มากกกกกกก

ยิ้มบางแสน

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2012, 21:06:53 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
รื้อเครื่องทิ้ง ลง2Jโบดีกว่า เสี่ยยิ้ม ลงแต่เครื่องกับช่วงล่างสีไม่ต้องทำ รับรองเทห์มากกกกกกก

มันไม่วิ่งจนหูตูบเหรอครับ