ผู้เขียน หัวข้อ: ติดแก๊ส VERSUS ศรีนครินทร์  (อ่าน 3294 ครั้ง)

oody bm330

• แฟนพันธุ์แท้
  • Smile to yourself and people beside you
    • www.concepthome.co.th
ติดแก๊ส VERSUS ศรีนครินทร์
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 14:58:32 »
ท่านใดเคยใช้บริการที่อู่นี้บ้างครับ อยากทราบเรื่อง การบริการ และ มีปัญหาหลังการขายและติดตั้ง บ้างหรือเปล่าครับ  ???

Kidzdee

Re: ติดแก๊ส VERSUS ศรีนครินทร์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 16:14:48 »
ผมเคยติดที่ร้าน อุดมศิลป์ ท้ายซอยอุดมสุข (ถ้ามาจากศรีนครินทร์) versus เหมือนกัน แต่ติดกับ toyota นะครับ งานก็เรียบร้อยดี เดี๋ยวทำระบบน้ำเสร็จผมก็จะเอา bm ไปติด เคยถามราคามา 6 สูบ ประมาณ 3 หมื่นต้นๆ ถังโดนัท 43 ลิตร งานทำวันเดียวเสร็จ ช่างที่นี่บอกว่ายี่ห้อไหนก็ใช้ดีเหมือนกันหมด อยู่ที่ช่างติดตั้งกับจูนครับ  ยังไงลองดูไว้เป็นทางเลือกนะครับ  ;)
จงอย่าอิจฉาคนอื่น
แต่....จงใช้ชีวิตให้คนอื่นอิจฉา
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Aorha

Re: ติดแก๊ส VERSUS ศรีนครินทร์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 09:43:31 »
ใช้ 330 เหมือนกัน ไม่ถามอีกแระ อย่างนี้ต้องปล่อยให้โดนก่อน >:(
1. Mercedes-AMG W124 E36 Alpine White BRABUS
2. BMW E46 330i Laguna Seca Blue HAMANN
3. Mercedes Benz W211 E200 Platinum Blue BRABUS

num2012

• บุคคลในตำนาน
  • ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 09:50:09 »
เว็บเราติดแก๊ส กันน้อยมากเลยและส่วนมากที่ติดจบจริงๆๆก็น้อยตามไป  ต้องลองดูจากหลายๆๆทีนะครับ เซิสหาดูจากหลายๆๆเว็บน่าจะเป็นทางออกที่ดีนะครับ  :-[
เก่า แต่ไม่แก่นะ

T.Tankittiphob

• 330Ci/M54+LPG
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 13:49:11 »
เท่าที่เคยอ่านในเวบนี้มี330ติดแก๊สจบไม่มีปัญหานะครับ ต้องดูสภาพเครื่องแบบดั้งเดิมก่อนครับว่าสมบูรณ์มั้ย เครื่องm43 m52 m54ส่วนใหญ่จะติดจบครับ n42 n46 เอาเรื่องอยู่เหมือนกันนะครับ
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

oody bm330

• Smile to yourself and people beside you
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 13:03:16 »
[noae]
ใช้ 330 เหมือนกัน ไม่ถามอีกแระ อย่างนี้ต้องปล่อยให้โดนก่อน >:(
[/noae]
หาเรื่่องอีกละ ก้อถามมาในกระทู้นี้แล้วนี่ไง เดี๋ยว Sue เลย  C:-)     

kosit_w

• 323 / M52tu+LPG
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 14:21:30 »
อ่านดูในห้องพลังงานทางเลือกดูครับ ส่วนใหญ่จบเกือบทุกคัน มีบางคัน(n42) แค่นั้นที่ไม่จบ

oody bm330

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 15:53:28 »
 :-X :-X

chaky

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 17:11:19 »

กระทรวงพลังงาน กำลังทบทวนเรื่อง การออกใบอนุญาติ ติดตั้งแก๊ส LPG กับรถยนต์ คุณคิดว่าอย่างไร???
แต่กลับรณรงค์ให้ ติดตั้ง NGV ได้คุณคิดว่าอย่างไร????

บริษัทอะไรเอ่ย ผูกขาดขาย NGV แต่เพียงผู้เดียวในประเทศ
และอ้างว่าขาดทุน ๆๆๆ  ขาดทุนๆๆๆๆ

แต่พอผลประกอบการปลายปี กำไร 2-3 แสนล้านบาท มาร่วม 10กว่าปี (ตั้งแต่เมื่อไหร่คงไม่ต้องอธิบาย)

NGV ปลอดภัยกว่าจริงหรือ?????
NGV แรงดันมากกว่า LPG จึงต้องใช้ถังที่หนากว่าและหนักกว่า LPG มากๆ (ทำให้เปลืองแก๊สมากขึ้น)
NGV มีบริษัทมหาชนบริษัทหนึ่ง ขายอยู่แต่เพียงผู้เดียวในประเทศ.....

คงไม่ต้องบอกนะว่า หากมติคณะรัฐมนตรี รับรองเมื่อไหร่....  อะไรจะเกิดขึ้นกับคนไทย...!!!!!

"Believe Me I'm Engineer"
จาก ช่างยนต์ กลายร่างมาเป็น วิศวะไฟฟ้า

chaky

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 17:46:25 »
ต้านการยกเลิกรถใช้ LPG

ที่อันตรายเป็นเพราะผู้ติดตั้งไม่ได้มาตรฐาน ต่างหากเล่า.......

"Believe Me I'm Engineer"
จาก ช่างยนต์ กลายร่างมาเป็น วิศวะไฟฟ้า

kosit_w

• 323 / M52tu+LPG
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 20:04:03 »
NGV ไม่ดีจริงหรอก ถ้าดีจริง รถหัวลากที่ขน NGV ไปส่งตามปั๊มคงใช้ngvแล้วล่ะคร้าบ ลองสังเกตุดูนะ จะใช้หัวลากของ volvo ใช้น้ำมันดีเซลอยู่เลย

asianpride

• คนคุ้นเคย
  • Learn fast or get left behind quick
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 23:26:06 »
มายืนยันให้ครับ N42ติดแล้วจบได้นะครับอยู่ที่อู่และช่างที่รู้จิงๆ ผมเองก็ติดคับแต่พลาดไปเข้าอู่เลว เคยโพสอยู่ในBMS มันแสบมาก C:-) C:-) โดนมาหลายคลับแล้วคับอู่นี้

ขอแนะนำให้ลองTheo autoนะคับ ช่างที่นั่นรับผิดชอบดีมาก หลังจากรถสั่นจนแทบระเบิดช่างที่นั่นเช็ค2รอบขับออกมานิ่งกริ้ปเลยคับ น่าสงสารต้องคอยมาเก็บขี้ให้พวกอู่ตัวแทนเลวๆ

ยิ้มบางแสน

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 23:30:31 »
มายืนยันให้ครับ N42ติดแล้วจบได้นะครับอยู่ที่อู่และช่างที่รู้จิงๆ ผมเองก็ติดคับแต่พลาดไปเข้าอู่เลว เคยโพสอยู่ในBMS มันแสบมาก C:-) C:-) โดนมาหลายคลับแล้วคับอู่นี้

ขอแนะนำให้ลองTheo autoนะคับ ช่างที่นั่นรับผิดชอบดีมาก หลังจากรถสั่นจนแทบระเบิดช่างที่นั่นเช็ค2รอบขับออกมานิ่งกริ้ปเลยคับ น่าสงสารต้องคอยมาเก็บขี้ให้พวกอู่ตัวแทนเลวๆ

เคยไปฟังคลิปเสียงแล้วเหมือนกันครับ ฟังแล้วก็ปวดใจแทนเจ้าของรถ  O0
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

asianpride

• คนคุ้นเคย
  • Learn fast or get left behind quick
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2013, 21:12:07 »

เคยไปฟังคลิปเสียงแล้วเหมือนกันครับ ฟังแล้วก็ปวดใจแทนเจ้าของรถ  O0

O0 O0 O0 ทุกวันนี้นึกแล้วยังเซ็งอยู่เลยคับพี่ยิ่้ม  C:-) C:-)