ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนถ่านกุญแจ e46  (อ่าน 2866 ครั้ง)

oody bm330

• แฟนพันธุ์แท้
  • Smile to yourself and people beside you
    • www.concepthome.co.th
เปลี่ยนถ่านกุญแจ e46
« เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 00:53:42 »
ที่ไหนเค้ารับเปลี่ยนถ่านกุญแจแบบ rechargeable ของe46 ครับ

X-talize

Re: เปลี่ยนถ่านกุญแจ e46
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 07:40:44 »
ลองถามช่างหมิง กุแจหน้าวัดไผ่ตัน สะพานควาย หาในเน็ทได้มีเวปด้วย ผมว่าราคายุติธรรมดี ว่าแต่ทำไมต้องเปลี่ยนครับ ???
ถ้ารีโมทไม่ทำงานก็ลองเซ็ทดูก่อน มีดีไอวายอยู่ ถ้าไม่ได้ใช้นานแบตก็หมดได้ อย่างผมต้องเอากุญแจมาสลับใช้ทุกเดือนให้รถมันชาร์ท :-*
เฉาก๊วย

oody bm330

• Smile to yourself and people beside you
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 11:16:23 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ลองถามช่างหมิง กุแจหน้าวัดไผ่ตัน สะพานควาย หาในเน็ทได้มีเวปด้วย ผมว่าราคายุติธรรมดี ว่าแต่ทำไมต้องเปลี่ยนครับ ???
ถ้ารีโมทไม่ทำงานก็ลองเซ็ทดูก่อน มีดีไอวายอยู่ ถ้าไม่ได้ใช้นานแบตก็หมดได้ อย่างผมต้องเอากุญแจมาสลับใช้ทุกเดือนให้รถมันชาร์ท :-*
ขอยคุณมากๆๆๆๆ ครับ

jason

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 12:09:02 »
ขอผมได้กุญแจมาลูกเดียวเองครับ รู้สึกว่าถ่านใกล้หมดแล้ว ต้องเดินใกล้ๆรถถึงจะกดได้ ทำงัยดี

oody bm330

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 15:15:58 »
โอ้ตอนนี้ฉลาดขึ้นเลย โทรไปช่างบอกแบ็ตไม่มีเสียง่ายๆ เลยไปหาอู่ BM ช่างเซ็ทกุญแจให้ใหม่ ใช้งานได้ไม่เสียตังครับ เกือบแล้วเรา ขอบคุณพี่ X-talize ที่แนะนำ
ปล. ใครไปใส่ถ่านแบบ"ธรรมดา"ระวัง"พัง"ครับ