ผู้เขียน หัวข้อ: งบ 5 แสน พอจะมีบุญเป็นสมาชิกบ้านนี้ไหมครับ  (อ่าน 2763 ครั้ง)

takkrub

• มือใหม่หัดขับ
  • *
จ้อง e46 มานานแล้วครับ ได้เวลาปลดระวางเจ้าแก่ไว้บ้าน แต่ก็ทำใจไม่ได้ถ้าจะเอา vios, mazda2 ใจก็รัก bmw โดยเฉพาะ ไฟยก ทำไมมันหล่ออย่างงี้ งบก็มีจำกัด พอจะได้ e46 สักคันไหมครับ สักรุ่นไหน แนะนำด้วยครับ

yo-e46

• แฟนพันธุ์แท้
Re: งบ 5 แสน พอจะมีบุญเป็นสมาชิกบ้านนี้ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 01:34:06 »
ถ้าตายกคงจะไม่มีแน่นอนครับตาตกก็ยากหน่อยครับ ต้อง 5แสนกลางไปถึงปลายพอมีสิทธิ์ลุ้นครับผม แต่ไม่เผื่อตังค์ซ่อมซัก 1แสนบาทเลยหรอครับ ซื้อตากตกมาผมว่าเตรียมงบซ่อใบำรุงอีกซัก 5-7 หมื่นแน่นอนครับผมว่าเก็บอีกซักนิดให้พร้อมในทุกๆด้านจะขับได้สบายใจกว่าแน่นอนครับไม่ต้องรีบครับใจเย็นๆเด๋วมันก็ราคาตกลงมาเรื่อยๆครับ เงินเราเก็บไว้ค่ามันไม่ลดลงเหมือนรถยนต์นะครับ ถ้าพร้อมก็ลุยได้เลยครับ ผมเกรงว่างบเท่านี้ขับแล้วจะเหนื่อยกับมันในการหาเงินค่าซ่อมอีกพอควรเลยครับ ผมด้วยความเคารพครับ

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • บุคคลในตำนาน
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
Re: งบ 5 แสน พอจะมีบุญเป็นสมาชิกบ้านนี้ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 06:25:27 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ถ้าตายกคงจะไม่มีแน่นอนครับตาตกก็ยากหน่อยครับ ต้อง 5แสนกลางไปถึงปลายพอมีสิทธิ์ลุ้นครับผม แต่ไม่เผื่อตังค์ซ่อมซัก 1แสนบาทเลยหรอครับ ซื้อตากตกมาผมว่าเตรียมงบซ่อใบำรุงอีกซัก 5-7 หมื่นแน่นอนครับผมว่าเก็บอีกซักนิดให้พร้อมในทุกๆด้านจะขับได้สบายใจกว่าแน่นอนครับไม่ต้องรีบครับใจเย็นๆเด๋วมันก็ราคาตกลงมาเรื่อยๆครับ เงินเราเก็บไว้ค่ามันไม่ลดลงเหมือนรถยนต์นะครับ ถ้าพร้อมก็ลุยได้เลยครับ ผมเกรงว่างบเท่านี้ขับแล้วจะเหนื่อยกับมันในการหาเงินค่าซ่อมอีกพอควรเลยครับ ผมด้วยความเคารพครับ

+1 ผมเห็นด้วยครับเก็บอีกนิดนึงครับ เพราะถ้าได้รถมาก็ต้องมาเช็คระบบของเหลวใหม่ทั้งระบบก่อนใช้งานเพื่อความชัวร์แค่นี้ก็ประมาณสองหมื่นกว่าแล้วละครับ.....แต่ส่วนตัวผมจะซื้อรถผมไม่เน็นว่าจะเป็นตาตก,หรือว่าตายก แต่ต้องเป็นตัว 323 I ขึ้นไปนะครับ และอีกอย่างผมดูที่สภาพรถมากกว่าครับ รุ่นตายกปีใหม่ๆบางที่ผมเห็นสภาพแล้วยังซื้อไม่ลงเลยครับ...(เหมือนเจ้าของเก่าใช้เป็นอย่างเดียวมั้ง) ขนาดผมตอนแรกไปดูตายกทำไปทำมาดันมาได้ตาตก เพราะถูกใจในสภาพของรถครับ...อีกอย่างครับตาตกก็ไม่ได้ขี้เหร่นะครับมันขึ้นอยู่กับคนแต่งมากกว่า ผมเห็นก็มีสวยๆหลายคันนะครับ ที่ลงไว้ที่อวดรูป...อย่างน้อยก็ของผมคันนึงแหละฮะฮะ...ขอให้ได้ e46 เร็วๆนะครับ เอาใจช่วยครับ
 :D :D :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 09, 2012, 06:28:26 โดย Rut »

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

Ryan_E46

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 08:56:25 »
ด้วยความเคารพนะครับ ตามงบที่แจ้ง ไฟยกคงจะหาได้ลำบากถึงลำบากมากที่สุดครับ ถ้าไม่ได้ไปหักคอเค้าซื้อมาครับ ลองหาตัวไฟตกก็ดีนะครับ
ตัวผมก็มองๆ ไฟยกไว้เท่านั้น แต่ไปจบที่ไฟตกซะงั้นอ่ะ  O0 ด้วยสภาพรถ (ไม่ได้ถึงกับดีมากนะครับ แต่รถเดิมๆ มากครับ อยากได้แบบนี้) และก็ราคาที่พอรับได้ครับ ได้มาก็ไปทำนู่น ทำนี่ ทั้งเปลี่ยนถ่ายของเหลวทั้งหมด แก้น้ำหาย น้ำซึมทั้งระบบ เปลี่ยนหัวเทียนใหม่ ปั๊มติ๊ก วาวกักแรงดัน ทำช่วงล่างใหม่ ฯลฯ (บางอย่างยังไม่เสียนะครับ แต่กันไว้ก่อน เปลี่ยนใหม่ซะเลย) อีกทั้งของแต่ง รวมๆ แล้วก็แสนกว่าแล้วคร้าบบบบบ รถมันนานแล้ว ยังไงได้มาก็ต้องซ่อมนู่น เก็บนี่แหล่ะครับ ถ้าใจรักและอยากได้จริงๆ ลองเก็บเงินอีกซักนิดนะครับ
สู้ๆ ครับ ขอให้ได้รถที่ดีและราคาที่ดีด้วยนะครับ  ;)

ปล. รถผม 323 แต่ผมขับในเมือง (แบบรถติดๆ ใจกลางเมืองเลย) มากกว่า 90% ต่อเดือน เริ่มจะอยากได้ 318 แล้วครับ 323 มันสูบน้ำมันมากครับ

yuratchrian

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 09:32:15 »
ถ้าดาวน์แล้วผ่อนเอาก็น่าจะไหวนะครับ แต่ต้องมีเงินหมุนเวียนนะครับ แล้วก็ตามที่พี่ๆเขาบอกมา เตรียมเงินซ่อมไว้ด้วยนะครับ
ถ้าชอบจริงๆแล้วไม่ลำบากก็จัดเลยครับ :-*
10 ปากว่า ไม่เท่า ตาเห็น
10 ตาเห็น ไม่เท่า มือคลำ
10 มือคลำ หรือจะสู้ ทำใช้เอง

takkrub

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 11:55:30 »
ขอบคุณสำหรับ ทุกกคอมเมนท์นะครับ ผมก็เตรียมใจไว้สำหรับเก็บซ่อมบำรุงไว้ละคับค่อยๆเก็บ ไม่น่ามีปัญหา พอดีมีอู่ประจำ เคยใช้ e30 แต่เงินที่จะซื้อเป็นก้อนมันได้ แค่ 5แสน (กู้สหกรณ์เอา + เพิ่งไปถอนห้องชุดมา มันก็ได้เท่านี้ละครับ :'()  ตอนนี้ก็กำลังเรียนต่อ บวก ลบรายได้เลยเหลือน้อยครับ อีกอย่างผมเก็บเงินไม่เป็นครับ มีเท่าไหร่ใช้หมด 555555 ใช้วิธีลงทุนกับของเอา
ถ้าใครอยากปล่อย สักคันถูกๆ ก็บอกผ่านๆ ด้วยนะครับ อีแก่ที่ใช้อยู่ก็ป่วยบ่อยเหลือเกิน ซ่อมบ่อยๆก็เยอะนะ คงรอซ่อมใหญ่ครั้งเดียวแล้วเก็บ

ชักจะรักบ้านนี่แล้วสิ อบอุ่นดีครับ

ooooatooo

• http://www.clube46.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 12:15:54 »
โดยความเห็นส่วนตัวนะครับ ถ้ามีเงินสด 5 แสน รถเข้าไฟแนนซ์ได้คงราคาสูงเหมือนกัน ดาวน์เยอะหน่อย ได้ผ่อนน้อย มีเงินสำรอง ผมว่าได้ 323iase เลยนะครับ

ช่วงนี้รู้สึกเห็น E46 เยอะมาก เพราะราคาอยู่ในช่วงที่เอื้อมถึงกันหลายๆคนครับ

เหลือเงินหลายแสนเลยล่ะครับ
 ;)
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

takkrub

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 16:00:49 »
5 แสน ก็กู้เอาครับ ต้องผ่อนแต่เริ่มเลยคับ O0

yo-e46

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 16:59:39 »
5 แสน ก็กู้เอาครับ ต้องผ่อนแต่เริ่มเลยคับ O0
ถ้ากู้ผ่อนก็จัดเลยครับพี่ เพราะมีเงินสำรองไว้เป็นทุนบำรุงรักษาอยู่แล้ว

kosit_w

• 323 / M52tu+LPG
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 21:58:05 »
ด้วยความเคารพ ถ้างบน้อย อดใจอีกซักสามสี่ปี มีเงินแยอะขึ้นค่อยว่ากันใหม่ก็ได้ครับ

เพราะพอมันเสียขึ้นมา มันไม่บอกกล่าวล่วงหน้าเลยนะครับ และถึงแม้จะมีอู่ประจำหรือซ่อมเองก็ตามเถอะ แต่ค่าอะไหล่นี่สิ ไม่ใช่ถูกๆ

ที่เค้าบอกว่าเตรียมงบไว้แสนนึง นี่มันเป็นแสนจริงๆนะครับ อะไหล่แต่ละชิ้นสะอึกครับ

takkrub

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2012, 00:09:10 »
อดใจรออยู่ครับ ค่อยๆหาไป O:-)

Ryan_E46

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2012, 00:28:31 »

ระวังจะอดใจไม่อยู่นะครับ  O:-) แบบผมคิดจะอดใจไว้ก่อนได้แค่ 3 วันเองครับ  O0
วันที่ 4 โดนเลยครับ จ่ายเงิน ขับรถกลับบ้านซะแล้วววววว  ;D

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2012, 00:37:55 »

ระวังจะอดใจไม่อยู่นะครับ  O:-) แบบผมคิดจะอดใจไว้ก่อนได้แค่ 3 วันเองครับ  O0
วันที่ 4 โดนเลยครับ จ่ายเงิน ขับรถกลับบ้านซะแล้วววววว  ;D

นึกว่าเราจะเป็นคนเดียวซะอีก55555มีคนเป็นเหมือนกันเลย...วันแรกแทบจะนอนในรถเลยนะครับจะบอกให้
 >:D >:D >:D

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

takkrub

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2012, 00:12:01 »
กลัวเหมือนกันครับ ได้ดู 3 คันละ แต่เป็น 318 ยังกัดฟันอดไป แต่ถ้า เห็น 323 นี่สงสัยตะบะแตก กระเป๋าจะแตกด้วยเป่าไม่รู้ O:-) O:-) O:-)

ืnewmai

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2012, 21:53:22 »
ด่วนค่ะ สนใจe46ไว้ครอบครอง ทิ้งมันไม่ค่อยลงค่ะ แต่จำเป็นและจำใจต้องปล่อย รถใช้เอง ไม่ดัดแปลง ไม่ตกแต่งใดๆมาก่อน สภาพเดิมๆและสภาพดีมากค่ะ สนใจชมสภาพและคุยกันค่ะ ฝากด้วยนะคะ 0895139856

Tongzaa

• คนคุ้นเคย
  • ฟ้าหลังฝน ย่อมสดใสเสมอ!!!
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2012, 01:55:28 »
อยากได้ e46 มากๆ เลยครับตอนนี้ อดใจแทบไม่ไหวแล้ว... 
 :( :( :(
พี่ๆ ช่วยแนะนำอู่ ดีๆ หน่อยครับ แบบว่าได้รถมา จะได้เข้าไปเช็ค อาการ แบบว่า ขับแล้วสบายใจไปอีกนาน :)

yo-e46

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2012, 04:16:11 »
อยากได้ e46 มากๆ เลยครับตอนนี้ อดใจแทบไม่ไหวแล้ว... 
พี่ๆ ช่วยแนะนำอู่ ดีๆ หน่อยครับ แบบว่าได้รถมา จะได้เข้าไปเช็ค อาการ แบบว่า ขับแล้วสบายใจไปอีกนาน :)
อยากได้แต่ต้องใจเย็นๆค่อยๆหาครับกุมเงินไว้ในมือแล้วทุกอย่างเป็นของเราอยู่ที่เราจะให้มันไปเมื่อไหร่ในเมื่ออยากได้ขนาดนี้ ก็จัดมาซักคันเลยครับ แต่ต้องพาคนที่ดูเป็นไปดูด้วยจะดีกว่าครับ จ้างช่าง bmw ไปดูด้วยจะดีกว่าครับ หลังจากได้มาเตรียมเงินค่าซ่อมทำโน่นี่ซัก 1แสนบาทให้สบายใจ ผมแนะนำไปที่อู่ช่าง โดษิต หลังเทสคาร์ ศรีนครินทตครับที่นั่นเก่งมากครับเครื่องมือทันสมัย ครบถ้วน ไปบอกเค้าว่าเช็คทุกอย่างครับ แล้วทิ้งรถไว้วันนึง ไว้ใจแกได้เลยครับ ส่วนถ้า อยากได้เบอร์ตรงแก pm มาถามผมได้ครับ

Aroon_320ci

• E46 transform to E92
    • http://www.arbims.com
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2012, 11:11:13 »
ดูรถที่สภาพโดยรวมก่อน ไม่ชนหนัก อุปกรณ์ที่มองเห็นด้วยตาปล่าวต้องสมบูรณ์มากที่สุด (เราพอใจ)
ลองดึง ลองเปิด ลองปิด ว่าทำงานได้ไหม มีเสียงดังหรือผิดปกติไหม ลองสตาร์ทเครื่อง เดินเรียบหรือสดุด รอบสูงหรือรอบต่า
สภาพเครื่องไม่มีอะไรแตกหัก หรือผ่านการโมมา ถ้ามีใบเสร็จการเปลี่ยนอะไรมายิ่งดี จะได้มาอ้างอิงในการเปลี่ยนครั้งต่อไป
ท้ายสุดเตรียมเงินไว้สักก้อน กับยาแก้ปวดหัวไว้สักแผงสองแผง 55555 (ล้อเล่นน่ะ)
ซื้อรถมือสองต้องทำใจไว้บ้างเพราะไม่มี 100% แค่มีเสียและเสื่อมน้อยที่สุด....ขอให้ได้รถดีๆ ไวๆ สมดังตั้งใจ...เด้อครับ

takkrub

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2012, 01:09:53 »
ด่วนค่ะ สนใจe46ไว้ครอบครอง ทิ้งมันไม่ค่อยลงค่ะ แต่จำเป็นและจำใจต้องปล่อย รถใช้เอง ไม่ดัดแปลง ไม่ตกแต่งใดๆมาก่อน สภาพเดิมๆและสภาพดีมากค่ะ สนใจชมสภาพและคุยกันค่ะ ฝากด้วยนะคะ 0895139856
ขอรูปและรายละเอียดหน่อยนะครับ ([email protected])

takkrub

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2012, 01:12:12 »
ต่างคนต่างเอาใจช่วยนะครับ ผมก็อยากได้เจียนตายแล้วครับ  O:-) O:-)

RLV_46

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2012, 01:22:18 »
เอาใจช่วยครับ ขอให้ได้รถที่ถูกใจ ถูกตังค์ไวๆครับ  ;)