ผู้เขียน หัวข้อ: ตะกี้ลุ้นหัวใจจะวาย กับ การประมูลกระจกมองข้าง Hamann e46 สี่ประตูของแท้  (อ่าน 2310 ครั้ง)

Aorha

• แฟนพันธุ์แท้
ได้มาจาก อีเบย์ เยอรมัน ครับ ข้อเสียคือ คนขายในเยอรมันจะไม่ส่งข้ามประเทศ ดังนั้นเราต้องมีคนรู้จักอยู่ในเยอรมัน คอยประมูลให้ เหมือนกับที่ อีเบย์ อเมริกา เราต้องดูที่ช่องว่า Ship Worldwide ไหม ถ้า ship us only ก็จบ ไม่ต้องประมูลกันแล้ว เพราะ ประมูลชนะ คนขายก็ไม่ส่ง โชคดีผมมีเพื่ิอนของเพื่อนอยู่ที่โน่น คอยประมูลให้ ส่งของมาไทยแล้ว ก็ต้องมาลุ้นอีกว่าจะโดนภาษีอีกเท่าไหร่ด้วย งานนี้จบลงที่ราคา 121 ยูโร ตกราวๆ 4,840 บาท สู้กัน 21 ครั้งกว่าจะรู้ผล งานนี้ยังไม่รวมค่าขนส่งอีกราวๆ 2,200 บาท กับภาษีน่าจะ 1,800 บาท เบ็ดเสร็จก็เหยียบหมื่นครับ ปกติผมจะไม่ค่อยประมูลของเท่าไหร่ เว้นแต่ของมันหายากจริงๆ อย่างกระจกมองข้าง hamann ชิ้นนี้
1. Mercedes-AMG W124 E36 Alpine White BRABUS
2. BMW E46 330i Laguna Seca Blue HAMANN
3. Mercedes Benz W211 E200 Platinum Blue BRABUS

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

asune46

• บุคคลทั่วไป

treety

• เก่งกันจริงๆ

num2012

• ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป
ไอ้หยา  โดนใจจังๆๆ   เบื่อเอามาขายผมก่อนเลย  ปูเสื่อรอเลย  จ๊อบๆๆๆๆ 
เก่า แต่ไม่แก่นะ

spiritzas

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ไอ้หยา  โดนใจจังๆๆ   เบื่อเอามาขายผมก่อนเลย  ปูเสื่อรอเลย  จ๊อบๆๆๆๆ
จะเอาหามันทั้งคันเลยหรอครับพี่หนุ่ม  ^-^
การชำระเงินสามารถทำได้ผ่าน crypto

BTC: bc1qc4vut5r0cadq3rmg5yqzyej9qs22rymgdvsp65
ETH: 0x01bDa4264f9FA576cf1a5bae95Da8a38586dBAE8
Monero: 44c9vx53gHF2wgmk9oXqPr9vVuSwK2C6oAdDD3c6dXazduQjMAHqwCaPdt6Px7s4BjTg79h14WmsbdSHDNJQvWiyVbk5d42

เพียงชำระเงินแล้วส่งรหัสธุรกรรมมาให้ฉันเพื่อยืนยัน

num2012

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
จะเอาหามันทั้งคันเลยหรอครับพี่หนุ่ม  ^-^
  เปล่าหรอก ตามที่ จขกท  บอกนะแหละมันประมูลยาก  ถ้ามีติดหัวตัดมาพี่สอยหมดแล้ว  แต่มันน้อย ชุดนี้ใส่ อี36 ได้ด้วยนะ คุณค่ามันอยู่ที่หายากนะแหละ  55555

ooooatooo

• http://www.clube46.com
ได้มาจาก อีเบย์ เยอรมัน ครับ ข้อเสียคือ คนขายในเยอรมันจะไม่ส่งข้ามประเทศ ดังนั้นเราต้องมีคนรู้จักอยู่ในเยอรมัน คอยประมูลให้ เหมือนกับที่ อีเบย์ อเมริกา เราต้องดูที่ช่องว่า Ship Worldwide ไหม ถ้า ship us only ก็จบ ไม่ต้องประมูลกันแล้ว เพราะ ประมูลชนะ คนขายก็ไม่ส่ง โชคดีผมมีเพื่ิอนของเพื่อนอยู่ที่โน่น คอยประมูลให้ ส่งของมาไทยแล้ว ก็ต้องมาลุ้นอีกว่าจะโดนภาษีอีกเท่าไหร่ด้วย งานนี้จบลงที่ราคา 121 ยูโร ตกราวๆ 4,840 บาท สู้กัน 21 ครั้งกว่าจะรู้ผล งานนี้ยังไม่รวมค่าขนส่งอีกราวๆ 2,200 บาท กับภาษีน่าจะ 1,800 บาท เบ็ดเสร็จก็เหยียบหมื่นครับ ปกติผมจะไม่ค่อยประมูลของเท่าไหร่ เว้นแต่ของมันหายากจริงๆ อย่างกระจกมองข้าง hamann ชิ้นนี้

แหมทนายเอ๊ะ เมื่อวานตอนโทรมาก็ไม่บอก ผมทำนำเข้า ส่งออก ช่องทางมันเยอะ จะได้หาทางมืดแบบถูกกฎหมายให้ คิคิ

tom46

• Global Moderator
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
^
^
^
น่าสนใจๆ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

thanakornm

• บุคคลทั่วไป

Ryan_E46

Aorha

กระจกถ้าสังเกตดีๆ จะเหมือนของ hagus มาก ต่างกันตรงที่มีปั๊มป์คำว่า hamann เท่านั้นเอง ทำให้ราคาโดดไปไกล เพราะแค่ตัวอักษร Hamann เรื่องกระจกยังมีรายละเอียดของรถขับซ้ายขวาอีกนะครับ เลนส์กระจกจะคนละแบบ ทำให้มุมมองอาจไม่ชัดเท่าที่ควร แต่ผมทำใจไว้แล้ว ไม่ว่าจะกระจกรถขับขวาหรือกระจกรถขับซ้าย ก็จะใส่ hamann คู่นี้แหละ ซึ่งกระจกที่ได้มามีโอกาสสูงที่จะเป็นกระจกของรถขับซ้ายเพราะมาจากเยอรมัน O:-) ตอนแรกก็กะจะเอา ของ m3 2 ประตูมาแปลงใส่ แต่มีคนใส่เยอะแล้ว ที่พอจะหาได้อีกคือ กระจกของ ac schnitzer ถัดมาก็จะเป็นของ hagus ผมเลยขอแหวกแนวหน่อยครับ เด๋วของมา ใส่เสร็จแล้วจะมาโพสให้ชมครับ พร้อมกันชนหน้า Hamann ที่ได้มาก่อนหน้านี้ ^-^
1. Mercedes-AMG W124 E36 Alpine White BRABUS
2. BMW E46 330i Laguna Seca Blue HAMANN
3. Mercedes Benz W211 E200 Platinum Blue BRABUS

Fortis

• Read Only
รอดู HAMANN เต็มลำครับ

Ryan_E46

เหมือน Hagus จริงๆ ด้วยครับ
ของผมก็น่าจะเป็นกระจกขับซ้ายมาครับ ใส่ได้ครับแต่พอปรับมุมกระจกให้พอดีแล้ว เลนส์กระจกขวาจะยื่นๆ หน่อย ส่วนเลนส์กระจกซ้ายจะหุบไปลึกหน่อยครับ แต่ถ้าคนตัวสูง อาจจะปรับให้ดูเนียนได้ครับ
รอดู Hamann เต็มรูปแบบเช่นกันครับ ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 09:32:42 โดย Ryan_E46 »

Mulatni

• ขาประจำ
งามมากมายครับบ

oody bm330

• Smile to yourself and people beside you
    • www.concepthome.co.th
หาของเก่งจริงๆเพื่อนเราคนนี้ 8)

Aorha

มาแล้วครับ จากเยอรมัน แต่ไม่รู้เพื่อนที่เยอรมัน มันคิดอะไร บอกส่งของมาไทยยุ่งยาก เลยส่งไปให้เพื่อนอีกคนที่สิงคโปร์เฉยเลย แต่ไม่เป็นไร เพราะเดี๋ยวเพื่อนที่สิงคโปร์ก็มาไทยแล้ว ร้องเพลงรอไปก่อน นี่รูปที่เพื่อนส่งมายั่วครับ O0

Tapu

• ขาประจำ
ว้าว! สวยจังเลยครับ สีน้ำเงินด้วยใช่มั้ยครับ? ถ้าผมมีวาสนาจะรอต่อคิวเผื่อเบื่อนะครับ อิๆๆ
"ชีวิตไม่ได้เป็นอย่างที่เราคิด แต่ชีวิตจะเป็นอย่างที่เราทำ"

green tea

• E46 M54 330IA
น้องทนายเอ๊าะนี่สุดยอดครับ

giga

• The Ultimate Driving Machine

Aorha

โดนค่าส่งจากเยอรมันไปสิงคโปร์ 42 ยูโร ตอนนี้มาเอาของจากเพื่อนที่สิงคโปร์เอง เพื่อนที่สิงคโปร์ให้ค่าป่วยการเพื่อนที่เยอรมันไปนิดหน่อย เคลียร์เงินกันเรียบร้อยตกราวๆ 306 dollar sing เป็นเงินไทยก็ 7,439 บาท สำหรับ กระจก hamann คู่นี้

num2012

โดนค่าส่งจากเยอรมันไปสิงคโปร์ 42 ยูโร ตอนนี้มาเอาของจากเพื่อนที่สิงคโปร์เอง เพื่อนที่สิงคโปร์ให้ค่าป่วยการเพื่อนที่เยอรมันไปนิดหน่อย เคลียร์เงินกันเรียบร้อยตกราวๆ 306 dollar sing เป็นเงินไทยก็ 7,439 บาท สำหรับ กระจก hamann คู่นี้
ราคาดีมากมาย เอาะ hamann แค่ ไม่ถึงหมื่น คุ้ม มากครับน้อง ;) ;) ;)

superking

สวยครับอยากได้บ้าง >:D >:D