ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำหน่อยครับผมมิํนนนน  (อ่าน 1500 ครั้ง)

mohun

• แฟนพันธุ์แท้
ขอคำแนะนำหน่อยครับผมมิํนนนน
« เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 23:41:06 »
วันนี้กลับจากสระบุรีถิํงวังน้อยเจออุบัติเหตุ. รถคันหน้าเบรคราก็เบรคbmก็เจ๋งอยู่ครับ. แต่เศร้าคันหลังตามมาชนเต็มๆๆ ด้านหน้าไปหมดเลยครับเพราะคันหน้าเป็นรถกะบะสูงกว่าเรา ฝากระโปรงพับขิํ้นมา ไฟหน้าแตกซ้ายขวาหม้อนำ้แตกแล้วยังไม่รู้ถ้าเปิดฝามาจะเจออะไรอีก ผมอยากรบกวนขอคำแนะนำจากเพื่อนๆเรื่องอะไหล่ต่างๆที่จะต้องเปลี่ยนครับจะหาของได้จากไหนบ้างครับของเราที่เสียเป็นของแท้จากศูนย์ แล้วประกันจะเปลี่ยนแบบเดียวกันให้เราหรือเปล่า ของทุกอย่างที่คูนย์มีมั้ย หรือเราจะรับสภาพของที่ได้จากประกัน ซิํ่งน่าจะเป็นของเทียบ หรือเราจะหาของแท้ๆแต่มือสองดี รบกวนแนะนำผมทีครับทำอะไรไม่ถูกล่ะ ขอบคุณมากครับ. E46n42ครับ

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
Re: ขอคำแนะนำหน่อยครับผมมิํนนนน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 23:57:52 »
ส่วนตัวนะครับ

อะไหล่ตัวถังพวกไฟหน้า ฝากระโปรง กันชน เอาของเก่าก็ได้ครับ อย่างไงก็ของแท้คุณภาพดีกว่า บางทีของเก่าเซียงกงสภาพดีกว่าของเราอีกก็มีครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

OaTt

Re: ขอคำแนะนำหน่อยครับผมมิํนนนน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 13:29:22 »
แล้วแต่บ.ประกันด้วยครับว่าเคี่ยวมาก-น้อยแค่ไหน ? ส่วนตัวอันดับแรกหาอู่ที่เราสนิท-ไว้ใจได้อันดับแรกก่อน , ต่อมาเรื่องอะไหล่ ถ้ามีเวลาหาเอง แล้วก็ไปให้อู่ที่เราสนิทเปลี่ยนครับ (ถ้าเป็นอู่ในเครือประกันเค้าจะง่ายกว่าในเรื่องขั้นตอนต่างๆ ) แนะนำมือ 2 แต่แท้ครับ ก่อนซื้อก็มาโพสถามก็ได้ครับ

inin

• ขาประจำ
  • e36 e39 e46 ...and then
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 13:38:23 »
ฟันธงครับ ได้โปรดเชื่อผม ให้เค้าตีเป็นเงินมาแล้วนำไปซ่อมกับอู่ที่คุนไว้ใจอาจจะต้องจ่ายเพิ่มบ้าง แต่คุนจะได้รถคุนกลับมา ลองหาขัอมูลใน bms ดูครับ
บาปกรรมที่ใหญ่หลวงที่สุดในชีวิตคือไม่กตัญญู

kok_233:)

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 17:46:12 »
ถ้าประกันชั้น1 ก็ให้ทางประกันตีราคาเลยครับ แล้วเราซ่อมเองแล้วหาบิลเบิกเอาครับ หาตัดศอกก็ได้ เพราะประกันก็ให้ร้านอะไหล่หาให้แล้วเบิกเต็ม...ไม่รู้ส่วนต่างแบ่งกันป่าวแต่ผมว่าแบ่งชัวร์...เราจะไม่รับอะไหล่มือสองก็ได้ แต่รออะไหล่นานมากจนต้องยอมรับเพราะร้านอะไหล่จะไม่ยอมสั่งให้ครับ >:( >:(

ยังไงก็ขอให้กลับมาหล่อเร็วๆน่ะ :P :P