ผู้เขียน หัวข้อ: ประตูด้านคนขับเปิดเองครับ งง เลยครับ ใครเคยเจอบ้างไหมครับ  (อ่าน 1789 ครั้ง)

Paternal

• ขาประจำ
  • Enjoy your drive and pleasure your ride.
  :-\ งงมากเลยครับ ขับรถไปทำงานปกติ ประมาณว่ารถตกหลุมธรรมดาๆ (ขอเน้นว่าไม่แรงเลย)
แล้วได้ยินเสียงปุ๊ป!!! ไฟในรถติด หันไป กลอนด้านคนขับยกขึ้น แม่เจ้าประตูเปิดเอง 555 งงเลยครับ
สงสัยจะเลียนแบบ F10 มีเพื่อนๆพี่ๆ ท่านไหนเคยเจออาการนี้บ้างไหมครับ
มึนจริงๆ  :-\    :-X

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
46 ผมยังไม่เคย แต่วอลโว่ ผมเคยเป็นครับ ตัวเซ็นทรัลล็อคเสีย ต้องเปลี่ยนบานละตัว เปลี่ยนเฉพาะบานที่เสียครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
E46ยังไม่เคยเห็นครับ แต่ f10 มีให้เห็นเหมือนกันครับ :-\
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 17, 2012, 23:20:13 โดย Rut »

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
ไม่เคยได้ยิน เกิดกับ e46 นะครับ เห็นมีใน f10 สีขาว ที่เป็นข่าว  :-*
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Paternal

• ขาประจำ
  • Enjoy your drive and pleasure your ride.
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ไม่เคยได้ยิน เกิดกับ e46 นะครับ เห็นมีใน f10 สีขาว ที่เป็นข่าว  :-*
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
E46ยังไม่เคยเห็นครับ แต่ f10 มีให้เห็นเหมือนกันครับ :-\

ใช่ครับผมเองก็ไม่เคยได้ยิน จนเจอกับตัวเองเมื่อเช้านี้เอง มึนเลยครับ  :-\

nuiba

• แฟนพันธุ์แท้
    • DeliGolf
เคยเป็นครับเมื่อปีที่แล้ว แค่ครั้งเดียวกับการใช้รถมาร่วมสิบปี เสียงดังปุ๊ปนึกว่ายางแตกปรากฎว่าประตูหน้าฝั่งคนนั่งเปิดเอง แต่ก็ไม่ถึงกับเปิดอ้าไปเลยนะครับแค่เผยอ หลังจากนั้นก็ไม่ได้แก้อะไรแต่ก็ไม่เกิดขึ้นอีก เลยไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไร  O0

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
เคยเป็นครับเมื่อปีที่แล้ว แค่ครั้งเดียวกับการใช้รถมาร่วมสิบปี เสียงดังปุ๊ปนึกว่ายางแตกปรากฎว่าประตูหน้าฝั่งคนนั่งเปิดเอง แต่ก็ไม่ถึงกับเปิดอ้าไปเลยนะครับแค่เผยอ หลังจากนั้นก็ไม่ได้แก้อะไรแต่ก็ไม่เกิดขึ้นอีก เลยไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไร  O0

ผมว่าตอนปิดมันไม่ลง Lock หรือ กลไกกลอนมันขาดการหล่อลื่น ผมชอบใช้น้ำมัน wd-40 ฉีดเข้าไปรักษากลไกพวกนี้ รวมถึงบานพับ กลไกฝาน้ำมัน Lock กระโปรงหลัง ข้อดีคือเปิดปิดสะดวก ยืนอายุการใช้งาน และ ลดเสียงเสียดสี ขณะขับ ลองดูครับ    :-*
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Paternal

• ขาประจำ

ผมว่าตอนปิดมันไม่ลง Lock หรือ กลไกกลอนมันขาดการหล่อลื่น ผมชอบใช้น้ำมัน wd-40 ฉีดเข้าไปรักษากลไกพวกนี้ รวมถึงบานพับ กลไกฝาน้ำมัน Lock กระโปรงหลัง ข้อดีคือเปิดปิดสะดวก ยืนอายุการใช้งาน และ ลดเสียงเสียดสี ขณะขับ ลองดูครับ    :-*

เดี๋ยวลองทำดูเลยครับ  :-X ขอบคุณมากครับ พี่ krisada