ผู้เขียน หัวข้อ: กระจกมองข้างแกะยังไง  (อ่าน 2330 ครั้ง)

jsonn

• แฟนพันธุ์แท้
กระจกมองข้างแกะยังไง
« เมื่อ: มกราคม 13, 2013, 15:37:35 »
เวลาพับแล้วมีเสียงเหมือนเฟืองติดขัด อยากแกะมาดูเฟืองข้างในแต่ไม่รู้วิธีครับ ข้างซ้าย ขอบคุณครับ

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • บุคคลในตำนาน
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
Re: กระจกมองข้างแกะยังไง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 13, 2013, 16:00:44 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
เวลาพับแล้วมีเสียงเหมือนเฟืองติดขัด อยากแกะมาดูเฟืองข้างในแต่ไม่รู้วิธีครับ ข้างซ้าย ขอบคุณครับ

ถ้าจะเอาเฉพาะแผ่นกระจกออก มันจะมีที่ล๊อคด้านหลังแผ่นกระจกต้องหาอะไรแบนๆเล็กๆแย่เข้าไปงัดมันออก ส่วนถ้าจะเอาออกทั้งหมดต้องรื้อแผงประตูออกก่อนครับถึงจะเอาออกได้

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

Rose121

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 13, 2013, 17:08:33 »
น่าจะมีพี่ๆ ทำ D.I.Y ให้ดูหน่อย อยากแกะ เหมือนกันครับ

Foto_323

• www.wishphotomania.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 13, 2013, 20:12:55 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
น่าจะมีพี่ๆ ทำ D.I.Y ให้ดูหน่อย อยากแกะ เหมือนกันครับ
.
.
ขอด้วยครับ.. :-X
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน >>>ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

jsonn

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 13, 2013, 20:13:35 »
ครั้งแรกแกะเองถอดแผงประตู ถอดทั้งชุดรวมสายไฟออกมา งัดฝาหลังจนได้เรื่องแล้วก้อแกะต่อไม่เป็นใส่กลับคืน ครั้งที่สองช่างที่อู่แกะให้โดยไม่ถอดแผงประตู แกะกระจกแกะฝาหลัง มีน็อตสามตัวตรงแกนที่ไว้หมุนเวลาพับแล้วถอดน็อตได้สองตัวอีกตัวถอดไม่ได้ เย็นแล้วยกเลิกประกอบกลับขับออกจากอู่ สรุปยังหาวิธีไม่ได้เลย O0

num2012

• ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 08:38:50 »
จะเอาไรออกละครับ จะได้ช่วยหาภาพมาประกอบหรือเดี่ยวถอดออกแล้วจะถ่ายมาให้ดู  >:D ถ้าแค่เฟืองตัวกระจกปรับขึ้นลงแกพกระจกออกก็เจอแล้วนะครับ ไม่ต้องถอดแผงประตู  ส่วนถ้าเป็นเฟืองพับหุบกระจก คงต้องแกะออกทั้งหูนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 14, 2013, 08:41:34 โดย num2012 »
เก่า แต่ไม่แก่นะ

jsonn

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 16:49:32 »
จะเอาไรออกละครับ จะได้ช่วยหาภาพมาประกอบหรือเดี่ยวถอดออกแล้วจะถ่ายมาให้ดู  >:D ถ้าแค่เฟืองตัวกระจกปรับขึ้นลงแกพกระจกออกก็เจอแล้วนะครับ ไม่ต้องถอดแผงประตู  ส่วนถ้าเป็นเฟืองพับหุบกระจก คงต้องแกะออกทั้งหูนะครับ
เฟืองพับหุบกระจกครับ เวลาพับดังแกร๊กๆต้องเอามือช่วยดัน  O0 ขอบคุณครับ

num2012

• ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 15, 2013, 09:12:21 »
เฟืองพับหุบกระจกครับ เวลาพับดังแกร๊กๆต้องเอามือช่วยดัน  O0 ขอบคุณครับ
ดังแก๊รกๆๆๆ  ผมว่าอาจจะขบกันอยู่หรื่อไม่ก็ อาจจะมีเฟืองที่บิ่นหักครับ เอาไงดีของผมเองก็เป็นแบบธรรมดาพับมือ จะถอดรถใครเอารูปมาลงให้ดูได้ละเนีย5555  O0
เก่า แต่ไม่แก่นะ