ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องน้ำแอร์  (อ่าน 926 ครั้ง)

BLUEZONE63

• ขาประจำ
สอบถามเรื่องน้ำแอร์
« เมื่อ: เมษายน 18, 2013, 07:38:39 »
หลังจากที่จอดรถแล้วมีน้ำ ( คิดว่าเป็นน้ำแอร์ ) มันหยดที่ใต้ท้งรถทุกครั้งที่ดับเครื่องจอดรถ มันเป็นอาการปกติหรือเปล่าครับ
ผมลองเอามือแตะและมาลองดมดูกูไม่มีกลื่นอะไรแปลกปลอมนะครับ ไม่มีคราบน้ำมัน รบกวนท่านผู้รู้ชี้แนะหน่อยครับ

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
Re: สอบถามเรื่องน้ำแอร์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 18, 2013, 07:55:14 »
ปกติดีครับ  :-*
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

BLUEZONE63

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 18, 2013, 09:24:15 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

มันเยอะพอสมควรนะครับพี่ มันมาจากไหนครับพี่ หรือมาจากถังพักหม้อน้ำครับ

ยิ้มบางแสน

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 18, 2013, 09:27:19 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

มันเยอะพอสมควรนะครับพี่ มันมาจากไหนครับพี่ หรือมาจากถังพักหม้อน้ำครับ

น้ำแอร์เยอะมากครับ รถผมก็เยอะ
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 18, 2013, 09:28:12 »

มันอยู่ในถาดรองในตู้แอร์ครับ / น้ำมาก น้ำน้อย มาจาก ความเย็นที่คุณตั้ง
ถ้ามาก เกิดจากการละลายของคราบน้ำแข็งที่เกาะในตู้ + ความชื้นสูง + ตู้ใกล้ตัน หรือ เปิดพัดลม ความเร็วไม่สัมพันธ์กัน
ก่อนถึงที่หมายอาจลองปิด AC เพื่อให้ตู้แห้ง ได้ครับ ตามสูตรการบำรุงรักษา ตู้แอร์ ให้อายุยืนนาน ลดกลิ่นด้วย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 18, 2013, 09:30:44 โดย Krisada511 »
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ukrit

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 19, 2013, 09:28:30 »
น้ำเยอะดีกว่าน้ำน้อยครับ หรือน้ำไม่ออกเลยนี่หนักใจครับ
 ยิ่งออกเยอะๆยิ่งดี สมบูรณ์ครับ  :))