ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับ  (อ่าน 1730 ครั้ง)

treety

• แฟนพันธุ์แท้
  • เก่งกันจริงๆ
สอบถามครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2012, 15:14:35 »
ทำไมผมถึงตั้งกระทู้ขายของไม่ได้อ่ะครับ แล้วดูกระทู้อื่นก็ไม่เห็นรูปด้วย  เป็นเพราะอะไรหรอครับ

Ryan_E46

• บุคคลในตำนาน
Re: สอบถามครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2012, 16:09:10 »
ตามนี้ครับ ประกาศจาก Admin  :-*
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

เนื่องจากห้องนี้ได้ตั้งขึ้นเพื่อการซื้อขายสมัครเล่น หรือซื้อ-ขายกันเอง แต่ก็มีสมาชิกหน้าใหม่ๆ แม้จะไม่ใช่ร้านค้า
ตระเวนขายของตามเว็บต่างๆ แต่ก็เข้ามาขายอย่างเดียวที่ไม่เคยคิดจะมีส่วนร่วมอะไรในเว็บเลยจะโพสใหม่ไม่ได้ครับ

เราจัดห้องนี้ขึ้นมาให้สมาชิกของเว็บได้ใช้ครับ คนที่สมัครเข้ามาเพื่อจะมาขายของอย่างเดียว ไม่เคยมีส่วนร่วมในเว็บเราไม่นับเป็น
สมาชิกครับ
อย่าหาว่าใจแคบเลยครับ การค้าขายบนเว็บมีความเสี่ยงอยู่แล้วทั้งผู้ซื้อผู้ขายอยู่แล้ว อย่างน้อยขอจำกัดให้คนที่เป็นสมาชิกจริงจังของบอร์ด
เท่านั้นที่ใช้บริการประกาศในส่วนนี้ได้ เพื่อความสบายใจในอีกระดับ สมาชิกที่จะโพสได้ต้องอยู่ในระดับ "มือใหม่หัดขับ" ขึ้นไปครับ

สำหรับร้านค้าที่เข้ามาโฆษณา เราตั้งห้องขึ้นมาใหม่สำหรับร้านค้าโดยเราจะขอเก็บค่าบำรุงเพื่อนำมาช่วยค่าใช้จ่ายด้าน server ปีละ ๕๐๐ บาท
โดยอ่านรายละเอียดได้ที่ ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

สมาชิกที่เป็นร้านค้าที่ได้ช่วยค่าบำรุงแล้วจะได้สิทธิในการโพสในห้องดังกล่าว
และถ้ายังพบสมาชิกร้านค้ามาโพสในห้องซื้อ-ขายกันเอง จะโดนแบนทันที

STI2011

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2012, 16:52:30 »
เดี๋ยวนี้ เว็ปส่วนใหญ่..จะเป็นแบบนี้หมดแล้วครับ

สมัครสมาชิก แล้วต้องรอซักพักถึงจะขายของได้

treety

• แฟนพันธุ์แท้
  • เก่งกันจริงๆ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2012, 18:10:00 »
เข้าใจแล้วครับ   ขอบคุณมากๆครับ   O0