ผู้เขียน หัวข้อ: วิทยุเดิมไม่ดัง  (อ่าน 1107 ครั้ง)

aticha.moh

• บุคคลทั่วไป
วิทยุเดิมไม่ดัง
« เมื่อ: เมษายน 04, 2020, 21:48:48 »
พึ่งได้รถมา วิทยุเดิมไม่ดังลองแกะดูแล้วพบว่าสายลำโพงถูกตัดออกเลยเอาลำโพงที่บ้านมาต่อดูปรากฎว่ามีเสียงออกยากสอบถามเรื่องการต่อสายลำโพง ไม่ทราบว่าต้องต่อเส้นใหนครับ

Panta

• คนคุ้นเคย
Re: วิทยุเดิมไม่ดัง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 05, 2020, 15:46:39 »
 :'(  เขาตัดสายไปต่อพาวเวอร์มารึเปล่า วิทยุเดิม มันต้องมีปลั๊กเฉพาะของมันด้วย แสดงว่า ปลั๊กมันยังอยู่ใช่มั้ยครับ หมายความว่า บิดกุญแจรถ เปิดวิทยุ ติด ใช่มั้ยครับ ถ้าใช่ ก็ไล่สายไม่น่ายาก ไล่มาจากที่หน้าคอนโซลรถ ถ้าไม่เจอ ก็ต้องไล่จากตัวลำโพงครับ แนะนำไม่ถูกเหมือนกัน เพราะไม่รู้ว่า เจ้าของเดิม เขาทำอะไรไว้ ต้องค่อยๆไล่ไป ครับ