ผู้เขียน หัวข้อ: E46 N42 วิ่งๆ วิ่งเครื่องร้อนซักพักจะมีอาการเหมือนเครื่องสะดุด  (อ่าน 1223 ครั้ง)

tennant

• มือใหม่หัดขับ
  • *
สอบถามเพื่อนๆครับ  รถผม e46 เครื่อง n42  วิ่งไปซักระยะพอเครื่องเริ่มร้อนจะมีอาการเหมือนเครื่องสะดุด เหยียบไม่ขึ้นไปดื้อๆ คล้ายๆอาการเครื่องเดินไม่เต็มสูบ  ต้องจอดเข้าข้างทางหรือระหว่างติดไฟแดงต้องดับเครื่องแล้วสต๊าร์ทใหม่ก็จะกลับมาปกติได้ซักระยะก็เหมือนเดิมอีก (สต๊าร์ทติดง่ายนะครับ ทีเดียวติด ไม่มีปัญหา) ขับแล้วรู้สึกหงุดหงิดกับมัน  ใครเคยมีอาการนี้บ้าง หากเคยเกิดจากสาเหตุอะไรครับ 

24noppon

• แฟนพันธุ์แท้
  • เรามันก็แค่เศษดาว จะอะไรกันนักกันหนา
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
สอบถามเพื่อนๆครับ  รถผม e46 เครื่อง n42  วิ่งไปซักระยะพอเครื่องเริ่มร้อนจะมีอาการเหมือนเครื่องสะดุด เหยียบไม่ขึ้นไปดื้อๆ คล้ายๆอาการเครื่องเดินไม่เต็มสูบ  ต้องจอดเข้าข้างทางหรือระหว่างติดไฟแดงต้องดับเครื่องแล้วสต๊าร์ทใหม่ก็จะกลับมาปกติได้ซักระยะก็เหมือนเดิมอีก (สต๊าร์ทติดง่ายนะครับ ทีเดียวติด ไม่มีปัญหา) ขับแล้วรู้สึกหงุดหงิดกับมัน  ใครเคยมีอาการนี้บ้าง หากเคยเกิดจากสาเหตุอะไรครับ
ลองเช็ค คอยล์จุดระเบิดดูครับ
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ิBMW E46 323ISE STOCK ENGINE M52TU

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
สั่นไม่มีแรง ดับเครื่องรอเครื่องเย็นหาย ที่ผมเคยเป็นจะเป็นพวก เซ็นเซอร์แค็ม ลองหาที่เขามีคอมอ่านโค้ดอ่านดูก่อนครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN