ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเซตช่วงล่างใหม่จัดฟิตเมนท์แบบหล่อ ๆ ให้เจ้า 323i ช่วยแนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 1234 ครั้ง)

อัศวิน นิ่มมณี

• มือใหม่หัดขับ
  • *
รบกวนสอบถามเพื่อน ๆ หน่อย พอดีใช้รถ BMW 323i อยู่ อยากจะเซตช่วงล่างใหม่ ใครพอจะมีสูตรสำเร็จแนะนำไหม เช่น ใช้โช้ค สปริงอะไร ใส่สเปเซอร์หนาเท่าไหร่ ใส่อะไรเพิ่ม ถ้าบอกงบประมาณด้วยก็จะดีมากเลย (ชอบแบบนุ่มนวลหน่อยครับ)

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
รถตอนนี้เป็นแบบไหนอยู่หรือครับ

โช้คกับสปริงโหลด มันอาจจะสวยไม่สุดตามใจอยากก็ได้นะครับ แล้วราคาเขาก็ไม่ได้ถูกเหมือนกับก่อนๆแล้วด้วย โช้คอย่าง koni bilstein ชุดนึงก็สามหมื่นนิดๆ สปริงโหลด eibach อีก 8500

เดี๋ยวนี้เขาเลยมักจะไปพวกสตรัทปรับเกลียวกันมากกว่า ส่วนสตรัทปรับเกลียว ก็มีกันตั้งแต่ หมื่นกว่า ยันเป็น แสน ละครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN