ผู้เขียน หัวข้อ: e46 N46 เวลารถติด รู้สึกเครื่องสั่นๆ เป็นปรกติไหมครับ  (อ่าน 1219 ครั้ง)

suedetintin

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
พอติดไฟแดง มันรู้สึกเครื่องสั่นเป็นจังหวะๆ  เข็มวัดรอบสวิงนิดๆ

อาการแบบนี้ผมให้ใครเชค หรืแ ซ่อมได้ไหมครับ

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
เครื่องสั่นเป็นได้หลายอย่างครับ ท่ออากาศรั่วก็สั่นได้เหมือนกัน

เบื้องต้นลองหาอู่เอาคอมอ่านโค้ดก่อน ว่ามีอุปกรณ์ตัวไหนเสียอยู่บ้าง มันก็มีหลายอย่าง คอย์ลจุดระเบิด เซ็นเซอร์แค็ม แอร์แมส แล้วแต่ว่าจะจังหวะเจออะไรละครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

suedetintin

• **
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
เครื่องสั่นเป็นได้หลายอย่างครับ ท่ออากาศรั่วก็สั่นได้เหมือนกัน

เบื้องต้นลองหาอู่เอาคอมอ่านโค้ดก่อน ว่ามีอุปกรณ์ตัวไหนเสียอยู่บ้าง มันก็มีหลายอย่าง คอย์ลจุดระเบิด เซ็นเซอร์แค็ม แอร์แมส แล้วแต่ว่าจะจังหวะเจออะไรละครับ
อยู่ปทุม  ปากเกร็ด มีที่ไหนเชคได้ครับ

praphol

• แฟนพันธุ์แท้
มีอู่แถวพหลโยธิน 50 แยก 3 ถ้าสะดวกลองไปดูครับ

suedetintin

• **
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
มีอู่แถวพหลโยธิน 50 แยก 3 ถ้าสะดวกลองไปดูครับ

ขอบคุณครับ มีชื่ออู่หรือ เบอร์ติดต่อไหมครับ

suedetintin

• **

มีโอกาส vanos พังไหมครับ

ผมไม่เคยใช้ bmw มาก่อนเพิ่งรับมา แต่รู้สึกเครืาองมันทีเสียงแต๊กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ หรือ มีนปรกติ

praphol

• แฟนพันธุ์แท้

JL Auto Service 
T. 087-672-4169