ผู้เขียน หัวข้อ: กรองเดิทกับกรองพายุแบบผ้า  (อ่าน 1086 ครั้ง)

AV8R

• มือใหม่หัดขับ
  • *
กรองเดิทกับกรองพายุแบบผ้า
« เมื่อ: มิถุนายน 28, 2020, 21:46:11 »
พอดีอยากเปลี่ยนผ้ากรองใหม่ครับของเดิมเน่าแล้ว แบบไหนดีกว่ากันครับ

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
Re: กรองเดิทกับกรองพายุแบบผ้า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2020, 10:48:17 »
ถ้ารถไม่ได้จูน ตกแต่งเครื่องอะไร ใช้กรองกระดาษเดิมๆเขาดีกว่าครับ ใช้งานง่าย ทน สะดวกกว่า

กรองผ้า จะต้องมีการล้าง มีค่าน้ำยาล้าง แล้วกรองผ้า เวลาล้างจะใช้รถเลยไม่ได้นะครับ ต้องมีเวลาในการล้าง การรอให้กรองแห้ง ด้วย ถ้ารับเรื่องพวกนี้ได้จะลองใช้ดูก็ได้ครับ

ส่วนที่ผมใช้มานะครับ ผมใช้กรองเปลือยแบบผ้ามา 4 ใบ ใช้ไปประมาณปีจะเจอมีเปื่อยจนเป็นรูทั้ง 4 ใบเลยครับ แต่ผมอาจจะใช้อะไรไม่ถูกวิธีเขาก็ได้นะครับ อันนี้ว่าจะลองวิธีล้าง วิธีใช้แบบอื่นดูบ้างเหมือนกันครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN