ผู้เขียน หัวข้อ: E46 ทึ่มีการทำสีใหม่ทั้งคัน วางเครื่องใหม่ น่ารับมาใช้ต่อไหม  (อ่าน 2805 ครั้ง)

Tornaero

• แฟนพันธุ์แท้
เห็นมี e46 ทำสีใหม่ทั้งคัน บางคันสีเดิมวางเครื่องใหม่ให้แรงขึ้นแต่เป็นเครื่อง bmw เหมือนเดิม บางคันทำทั้งสีและวางเครื่อง
ส่วนใหญ่ราคาค่อนข้างถูกกว่ารถเดิมๆ

รถลักษณะนี้น่าเอาไปใช้ต่อมั้ยครับ ผมว่ารถทำสีใหม่น่าจะดูยากว่าเคยชนหนักมาหรือไม่
ส่วนรถที่วางเครื่องใหม่น่าจะเป็นการปรับปรุงให้ดีขึ้น

ขอความเห็นจากพี่ๆด้วยครับ กำลังหา e46 มาดูแลครับ

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
ดูๆตามตะเข็บรอยต่อของรถครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

Tornaero

แล้วที่มีการวางเครื่องใหม่ นี่ พิจารนายังไงดีครับ

yo-e46

ถ้าไม่ซีเรียสก็รับมาได้ครับ เรื่องเครื่องแต่ต้องได้ราคามาในรุ่นที่ลงเล่มนะครับไม่ใช้ตัวรถ 318 ไปลง 330 แล้วขายราคา 330 ต้องได้ราคาตามเล่มที่ลงครับเพราะถ้าคุณขายต่อเค้ายึดตามเล่มที่ขาย เรื่องเนี่ยลงเครื่องมาถ้าไม่ชำนาญ bmw จริงๆผมว่าพาช่างไปดัด้วยดีกว่าครับ หมายถึงว่าคุณควรจะไปดูก่อนรอบนึงไปลองขับแล้วพอใจในทุกๆด้านก่อนนะครับ แล้วจ้าง พี่สุเมธ หรือช่างใหญ่ๆไปดูด้วยน่าจะดีที่สุดครับเงินไม่กี่บาทระยะยาวคุ้มค่าแน่นอนครับ  เพราะเราดัเองน่าจะยากครับ ลองดูครับ

Tornaero

ขอบคุณมากครับสำหรับทุกคำแนะนำ

คันนี้เป็นไงบ้างครับ สีขาวไม่น่าจะใช่สีเดิมจากโรงงาน แต่งเต็ม เก็บภายใน ราคาไม่แพง

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

แต่จริงๆแล้วผมชอบสีดำมากกว่า

Sumate

ยังไม่เห็นเลยคับ ตามลิงค์ว่าคันไหน

ในการซื้อรถเงินอยู่ที่เรา ก่อนซื้อ เราเป็นเจ้านาย หลังซื้อเราเป็นลูกน้อง

เพราะนั้นเงินจำนวนหลักแสน เราต้องมั่นใจ และต้องรู้ว่าคันนี้ต้องซ่อมอีกเท่าไหร่ถึงใช้งานได้
เราไม่ได้ซื้อเล่มทะเบียน แต่เราจะซื้อรถที่มีข้อมูลว่าราคาเท่าไหร่ และจะมาซ่อมอีกเท่าไหร่ถึงจะใช้งานได้คับ
ตัวแทนสินค้าออนไลน์ จากญี่ปุ่น รับสั่งตัดทั้งคันมาลงระบบใหม่/หัวตัด/เครื่อง/เกียร์/วิเคราะห์ระบบ E46 ด้วย GT1 Tel.088-856-8506 สุเมธ

yo-e46

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ยังไม่เห็นเลยคับ ตามลิงค์ว่าคันไหน

ในการซื้อรถเงินอยู่ที่เรา ก่อนซื้อ เราเป็นเจ้านาย หลังซื้อเราเป็นลูกน้อง

เพราะนั้นเงินจำนวนหลักแสน เราต้องมั่นใจ และต้องรู้ว่าคันนี้ต้องซ่อมอีกเท่าไหร่ถึงใช้งานได้
เราไม่ได้ซื้อเล่มทะเบียน แต่เราจะซื้อรถที่มีข้อมูลว่าราคาเท่าไหร่ และจะมาซ่อมอีกเท่าไหร่ถึงจะใช้งานได้คับ
+1 เลยครับพี่ใหญ่มาตอบเองจ้างพี่สุเมธเอา GT-1 ไปเสียบแล้วประเมิณราคาร่าซ่อมได้เลยครับแจ่มสุดผมเคยจ้างพี่เค้าไปไม่แพงเลยครับ คุ้มค่ส