ผู้เขียน หัวข้อ: มีไอน้ำเข้าไฟหน้าครับ  (อ่าน 4660 ครั้ง)

bank4s

• ขาประจำ
  • รักว่ะ E46 อ่ะ
มีไอน้ำเข้าไฟหน้าครับ
« เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 20:15:51 »
ฝนตกเมื่อวาน มีไอน้ำเกาะข้างในไฟฟ้าครับ กัวไฟโปรเจ็คเตอร์ขาดจังครับ ทำยังไงดีครับ

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • บุคคลในตำนาน
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
Re: มีไอน้ำเข้าไฟหน้าครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 20:19:46 »
ถอดโคมหน้าออกมาเปลี่ยนยางรองก็หายแล้วครับ...ถอดเฉพาะโคมใสๆนะครับ อย่าไปยกออกมาทั้งไฟนะครับเดียวจะยาว

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

bank4s

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 20:21:23 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ถอดโคมหน้าออกมาเปลี่ยนยางรองก็หายแล้วครับ...ถอดเฉพาะโคมใสๆนะครับ อย่าไปยกออกมาทั้งไฟนะครับเดียวจะยาว

เปลี่ยนยางรอง แหม่พี่รุต ถามแบบมึนๆเลยนะครับ ยางรองอะไรครับ >:D

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 20:26:10 »
ที่โคมไฟหน้า หลังกระจกใสๆจะมียางกันนำ้เข้าอยู่รอบไฟนะครับ ยางตัวนั้นอาจจะเสื่อมหรือว่าขาด วิธีถอดก็คือต้องถอดไฟเลี้ยวออกก่อน แล้วตามด้วยคิ้วใต้ไฟ ที่นี้ก็ง้างตัวล็อคที่อยู่รอบไฟออก แล้วโคมด้านหน้าก็จะหลุดออกมาครับ ...ง่ายมากๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 03, 2012, 20:34:40 โดย Rut »

ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

kosit_w

• 323 / M52tu+LPG
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 20:29:51 »
ยางอันนี้ครับ ที่ทำสีแดงไว้ครับ แต่วิธีถอดต้องใจเย็นๆนะ อธิบายยาก ถ้าไม่เคยถอดมีหักบ้างแน่นอน ถ้าไม่อยากเสี่ยงไปจ้างเค้าดีกว่า

bank4s

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 20:30:30 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ที่โคมไฟหน้า หลังกระจกใสๆจะมียางกันนำ้เข้าอยู่รอบไฟนะครับ ยางตัวนั้นอาจจะเสื่อมหรือว่าขาด วิธีถอดก็คือต้องถอดไฟเลี้ยวออกก่อน แล้วตามด้วยคิ้วต้ายไฟ ที่นี้ก็ง้างตัวล็อคที่อยู่รอบไฟออก แล้วโคมด้านหน้าก็จะหลุดออกมาครับ ...ง่ายมากๆๆ

ง่ายจริงๆ 555 นึกไม่ออกเลย เอาเป็นว่าเดี๋ยวนี้จะลองดูครับ ยางที่ว่าเบิก 0 หรือว่ายังไงครับ

bank4s

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 20:32:08 »
ยางอันนี้ครับ ที่ทำสีแดงไว้ครับ แต่วิธีถอดต้องใจเย็นๆนะ อธิบายยาก ถ้าไม่เคยถอดมีหักบ้างแน่นอน ถ้าไม่อยากเสี่ยงไปจ้างเค้าดีกว่า

หรือจะติดไฟวงแหวนไปด้วยเลยดีกว่า จะได้ไม่เสียเที่ยว ขอบคุณสำหรับภาพปลากรอบครับ ;)

precha

• แฟนพันธุ์แท้
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 09:58:57 »
เปลี่ยนง่ายมากครับ

ผมได้รถมาเดือนกว่า  มีไอน้ำเช่นกัน

ไปวรจักร ซื้อมาทั้งเลนส์ กรอบยึด และยางรอง เก้าพันหกร้อยสิบบาทถ้วน ๆ

พอรื้อออกพบว่ายางอยูในสภาพใหม่มากกก  ไม่เสื่อมอะไรเลย

ถอดเก็บไว้ครับ

ถ้าไม่ใจร้อน ติดต่อไปครับ อย่าซื้อเลยครับ สัปดาห์หน้าผมกลับบ้าน จะจัดให้

ดาว์น 0 เปอร์เซ็นต์  ดอกเบี้ย 0 เปอร์เซ็นต์ ค่าส่ง อี เอ็ม เอส 0 บาท

คือจะส่งให้ฟรีนะครับ อิ อิ ขอที่อยู่ด้วยครับ

มั่นใจว่าคุณ bank4s  เปลี่ยนเองได้แน่นอนครับ และถ้าเลนส์ไม่ร้าวหายขาดครับ ผมทำมาแล้วครับ

bank4s

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 10:39:00 »
เปลี่ยนง่ายมากครับ

ผมได้รถมาเดือนกว่า  มีไอน้ำเช่นกัน

ไปวรจักร ซื้อมาทั้งเลนส์ กรอบยึด และยางรอง เก้าพันหกร้อยสิบบาทถ้วน ๆ

พอรื้อออกพบว่ายางอยูในสภาพใหม่มากกก  ไม่เสื่อมอะไรเลย

ถอดเก็บไว้ครับ

ถ้าไม่ใจร้อน ติดต่อไปครับ อย่าซื้อเลยครับ สัปดาห์หน้าผมกลับบ้าน จะจัดให้

ดาว์น 0 เปอร์เซ็นต์  ดอกเบี้ย 0 เปอร์เซ็นต์ ค่าส่ง อี เอ็ม เอส 0 บาท

คือจะส่งให้ฟรีนะครับ อิ อิ ขอที่อยู่ด้วยครับ

มั่นใจว่าคุณ bank4s  เปลี่ยนเองได้แน่นอนครับ และถ้าเลนส์ไม่ร้าวหายขาดครับ ผมทำมาแล้วครับ

โห ขอบพระคุณมากครับๆ ไม่ใจร้อนครับ ไว้มีโอกาศจะตอบแทนนะครับ
โดยเฉพาะเรื่องยาง จะเปลี่ยนยางก็บอกผมได้ครับ เดี๋ยวหลังไมค์ที่อยู่ไปนะครับ ขอบคุณมากครับ

precha

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 14:35:40 »
ผมเช็คเมล์แล้ว ไม่เห็นที่อยู่ครับ
 ผมแพคของเตรียมส่งให้แล้วนะครับ
ขอที่อยู่หน่อย...จาไปอยู่ด้วย 555

bank4s

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 17:33:03 »
ผมเช็คเมล์แล้ว ไม่เห็นที่อยู่ครับ
 ผมแพคของเตรียมส่งให้แล้วนะครับ
ขอที่อยู่หน่อย...จาไปอยู่ด้วย 555

ที่อยู่ส่ง message ไปแล้วนะครับ ลอง check ใน inbox ของพี่นะครับผม

ขอบคุณมากๆครับ

yo-e46

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 20:24:24 »
จากประสบการณ์ตรงของผมนะครับพี่แบงค์ ของผมยางรองทุกอย่างใหม่หมดไม่เสื่อมสภาพครับ เกือบไปยกโคมใหม่แล้วครับ แต่ไปๆมาไปให้ร้านที่ทำไฟวงแหวน เค้าดูให้เค้ารื้อไฟเก่งมาก ก็พบว่าโคมใสๆด้านหน้าเลนส์นั้นมีรอยแตกลายงาครับพี่ เอาซิลิโคนอุดไปนิดเดียวก็หายเลยครับ น้ำไม่เคยเข้าอีกเลย ลองไปสังเกตก่อนนะครับเพื่อมันแตกลายงาแบบผมจะได้ไม่ต้องเสียเวลาครับ ส่วนถ้ามีไอน้ำไม่ต้องกังวลว่ามันจะขาดครับพี่มันก็แค่เข้าโคมไม่เกี่ยวกับระบบไฟครับ หายห่วง

bank4s

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 06:13:12 »
จากประสบการณ์ตรงของผมนะครับพี่แบงค์ ของผมยางรองทุกอย่างใหม่หมดไม่เสื่อมสภาพครับ เกือบไปยกโคมใหม่แล้วครับ แต่ไปๆมาไปให้ร้านที่ทำไฟวงแหวน เค้าดูให้เค้ารื้อไฟเก่งมาก ก็พบว่าโคมใสๆด้านหน้าเลนส์นั้นมีรอยแตกลายงาครับพี่ เอาซิลิโคนอุดไปนิดเดียวก็หายเลยครับ น้ำไม่เคยเข้าอีกเลย ลองไปสังเกตก่อนนะครับเพื่อมันแตกลายงาแบบผมจะได้ไม่ต้องเสียเวลาครับ ส่วนถ้ามีไอน้ำไม่ต้องกังวลว่ามันจะขาดครับพี่มันก็แค่เข้าโคมไม่เกี่ยวกับระบบไฟครับ หายห่วง

แท้งกิ้วครับโย
ว่าแต่มีร้านติดไฟวงแหวนแนะนำไหมครับ อยากติดอยู่หน่ะครับ หลังไมค์มานะครับ

Ouan

• คิดในสิ่งที่ดี ทำในสิ่งที่ถูกต้อง
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 06:30:17 »
อยากติดด้วย หน้าไมค์ ก็ได้ >:D >:D >:D
ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน

ชั่วดีอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

yo-e46

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 08:35:27 »
ผมติดร้าน bp autoshop ครับพี่ ร้านนี้ผมว่าถอดเก่งมากรับผิดชอบงานดีครับไว้ใจได้ติดไฟวงแหวนได้ครับ ราคาไม่แรงด้วยงานเนี๊ยบครับ ประสบการณ์เค้าเยอะครับ ลองดูครับพี่

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 10:03:31 »
ขอถามด้วยคนครับ เจ้าครอบพลาสติกใส ตายก 2 ข้าง ราคาชุดละเท่าไรครับ วัดโสม   :-*

สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Awirut

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 10:08:01 »
ขอถามด้วยคนครับ เจ้าครอบพลาสติกใส ตายก 2 ข้าง ราคาชุดละเท่าไรครับ วัดโสม   :-*

ถ้าไม่ร้าวหรือแตกรายงา ทำให้ใส่ได้ครับเหมือนของป้ายแดงเลยครับ ผมทำมา 1.000 เดียวเองครับ

Krisada511

• http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 10:33:52 »
รบกวน PM ด้วยครับ ทำที่ไหน  :-X
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Ouan

• คิดในสิ่งที่ดี ทำในสิ่งที่ถูกต้อง
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 10:39:57 »
ขอบคุณครับ >:D
ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน

ชั่วดีอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

yo-e46

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 12:18:13 »
มันคือการขัดโคมใช่ไหมครับคุณ rut มันจึงใสได้

Awirut

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 12:22:45 »
มันคือการขัดโคมใช่ไหมครับคุณ rut มันจึงใสได้

เอาแล็กเกอร์เดิมออกแล้วเอาของใหม่เครือบแทนครับ ;)

yo-e46

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 13:32:49 »

เอาแล็กเกอร์เดิมออกแล้วเอาของใหม่เครือบแทนครับ ;)
อ่อครับผมขอบคุณมากครับ

kosit_w

• 323 / M52tu+LPG
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 22:25:50 »

เคยถามแล้วครับ ราคาเท่าห้างเลยครับ ไม่มีของเทียมครับ แท้ห้างอย่างเดียว เหมือนแผงจิ้งหรีดเลยครับ สั่งหลังวัดโสม ร้านหลังวัดโสมก็สั่งห้างมาครับ แต่อาจจะไม่บวกvat

OaTt

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 16:18:36 »

ข้างละ 2500ครับ O:-)

Krisada511

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 23:11:13 »
ขอบคุณครับ :-[

xkenny

• ขาประจำ
    • กล้องวงจรปิด
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กันยายน 16, 2012, 08:46:08 »
 :-* สวยมากครับ รอนิดนุง งานนี้มีโดนแน่ครับ
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

bank4s

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กันยายน 19, 2012, 14:17:16 »
ผมติดร้าน bp autoshop ครับพี่ ร้านนี้ผมว่าถอดเก่งมากรับผิดชอบงานดีครับไว้ใจได้ติดไฟวงแหวนได้ครับ ราคาไม่แรงด้วยงานเนี๊ยบครับ ประสบการณ์เค้าเยอะครับ ลองดูครับพี่

ร้านอยู่ตรงไหนครับโย....... :-*

bank4s

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กันยายน 19, 2012, 14:19:25 »
ขอบพรคุณพี่ปรีธา จ.นครศรีธรรมราชนะครับ

ได้รับของแล้วครับ..............ขอบคุณน้ำใจพี่มากๆครับ อุตส่าส่ง EMS ให้ด้วยครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับ....... :-X

OaTt

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กันยายน 19, 2012, 14:38:49 »

ร้านอยู่ตรงไหนครับโย....... :-*

เค้ามีหลายสาขาครับ แต่ที่ผมไปทำอยู่พระราม4 ตรงข้างปั๊มเชลล์ ตรงข้าม lotus ครับ สาขานี้ปิด 5 ทุ่มครับ ส่วนแผนที่ร้าน , เบอร์โทร search google เลยครับ  :-*

Pyester Studio™

• Pyester : Online
  • ขาประจำ
  • I  My 3er!!
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กันยายน 20, 2012, 10:34:43 »

เค้ามีหลายสาขาครับ แต่ที่ผมไปทำอยู่พระราม4 ตรงข้างปั๊มเชลล์ ตรงข้าม lotus ครับ สาขานี้ปิด 5 ทุ่มครับ ส่วนแผนที่ร้าน , เบอร์โทร search google เลยครับ  :-*

มาช่วยอวยร้านนี้ค่ะ สำหรับงานติดตั้งไฟค่ะพี่กฤษดา
นอกจากงานจะดีแล้ว ตัวของสีไฟเค้าสามารถทำให้ออกสีนวลๆเนียนๆดีค่ะ
ค่อนข้างแตกต่างจากร้านอื่นๆนิดนึงค่ะ (คห ส่วนตัวนะค่ะ)  :D

Pyester Studio™ 

Contact Us : +66888565565  (LINE ID : Pyester)

H.T. THANAYONT.,ltd 

SHIPPING :  JAPAN -THAILAND 

BMW   MERCIDEZ BENZ  TOYOTA  HONDA etc..

Automotive and Accessories From JAPAN